รบกวนสอบถามเรื่อง้อตกลงกับสำนักงานกฏหมายค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24996 โดย orme
เรื่องมีอยู่ว่า ได้ไปตกลงจะผ่อน ยอดที่หยุดดอกเบี้ยกับ สนง.กฏหมายไว้ แต่พอคิดอีกที ส่วนลดก้อไม่ได้ มีแต่ดอกเบี้ยที่หยุด เลยอยากปล่อยให้หนี้เน่ากว่านี้ ไม่จ่ายได้ไหมค่ะ ตอนรับปากรับแบบงง :sweat: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24997 โดย Ly89
เข้าไปอ่านนะครับ....อ่านแล้วจำให้ขึ้นใจ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=52

แล้วอ่านกระทู้อื่นๆทุกกระทู้ในห้องนี้ด้วย

ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=2

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24998 โดย orme
(o_O) ขอบคุณมากมายค่ะ จำอย่างแม่นแล้ว

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24999 โดย Champcyber99
ถ้าคุณมีหนี้รายเดียว ผมคิดว่ามันก็ดีนิ
ที่เจ้าหนี้หยุดดอกเบี้ย แล้วผ่อนอีกไม่นานมันก็หมดได้
แต่ถ้าหนี้ของคุณเป็น ซิตี้แบงก์
แล้วละก็จงคิดว่ามันไม่คุ้มกันแน่ๆ
ที่จะปล่อย การรับปากทางโทรศัพท์
ถือว่าโมฆะไม่มีผลอะไรครับ
การที่เราปล่อยหนี้ให้เน่านั้นจริงแล้วเราไม่มีเงินที่จะจ่ายนะตอนนั้น
และอีกอย่างเรามีหนี้ เป็น 10 เจ้า
เราจึงปล่อยให้หนี้มันเน่า แล้วส่วนลดก็ตามมา
บางครั้งหมายศาลก็มาก่อนส่วนลดก็มี
แล้วเจ้าหนี้ของคุณเป็นใครกัน เป็นหนี้มากน้อยแค่ไหนละ
หาอ่านในนี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #25005 โดย orme
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ เจ้าหนี้ิ scb speedy cash ค่ะ ยอดหนี้12300 บาท ค่ะ
ผ่อน 12 เดือนเดือนละ 1000 ค่ะ กำลังรอเอกสารยืนยันอยู่ค่ะ

ส่วนเจ้าอื่นหยุดมาสักพักแล้วค่ะ แต่ยังไม่ถึงสำนักงานกฏหมาย ยังเป็นแบงค์ทวงหนี้อยู่ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.374 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena