ทักทาย จากสมาชิกใหม่

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25567 โดย malangpor2008
สวัสดี ทุกๆคนค่ะ ได้เข้ามาอ่านเวปนี้แล้ว ก็มีกำลังใจมากขึ้น กลางเดือนนี้คงต้องไปขึ้นศาลของบัตรตัว K

แต่ก็ทำใจไว้แล้ว ได้อ่านหลายๆกระทู้แล้ว ได้ความรู้ที่ดีมากทั้งในส่วนของเพื่อนร่วมชะตากรรม และกับเจ้าหนี้

ทั้งหลาย ครั้งแรกตั้งใจว่าจะไปพบกรรมการที่สวนลุมแต่ก็ เกรงใจ เอาไว้ไม่มีทางออกจริงๆ จะไปปรึกษาค่ะ

ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับทุกคนที่ตกอยู่ในความทุกข์

แมลงปอ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25586 โดย Ploylyly
เป็นกำลังใจให้ครับ

ไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะ ไปนัดแรกไปเลื่อนก่อนเลย

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nattha

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25609 โดย nattha
หัวอกเดียวกันคะ จะไปศาลเดือนหน้าเหมือนกัน โชคดีคะ ^^

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25665 โดย malangpor2008
แล้วมาเล่าสู่กันฟังนะคะ คลายเครียดอ่ะค่ะ

แมลงปอ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25668 โดย malangpor2008
ขอบคุณนะคะที่เป็นกำลังใจ แอบกังวลนิดๆๆๆในการไปขึ้นศาลแต่ก็มีภูมิจากการอ่านปักหมุดและกระทู้ของเพื่อนสมาชิกมาหลายรอบแล้ว แอบอ่านแต่ของคนอื่น สำหรับตัวเองก็มีหนี้หลายรายแต่ไม่เคยถูกฟ้องเพราะได้โทรฯไปขอประนอมหนี้ทุกราย ( เพิ่งได้เข้ามาเป็นสมาชิกเวปนี้ ) หนี้ที่ได้ประนอมไปแล้ว มี

1. บัตรเครดิต HSBC ยอดหนี้บัตร 70,000.- ..........................หมดแล้ว

2.สินเชื่อ CIMB ยอดหนี้ 50,000.- ............................หมดแล้ว

3. CENTRAL CARD & CENTRAL LOAN ยอดรวม 65,000.-.......หมดแล้ว

4. EASY BUY ยอด 107,000 . ............................หมดแล้ว

5. QUICK CASH ยอด 50,000 ..........................หมดแล้ว

6.AEON สินเชื่อ 40,000 .............................หมดแล้ว

ึ7. STANDARD สินเชื่อ 35,000 บาท ผ่อนรายเดือนคงเหลือ 8,000.-

8. บัตรเครดิตไทยพาณิชย์ 40,000 บาท ผ่อนรายเดือนคงเหลือ 13,000.-

9.CITI REWRITTE 2 บัตร รวม 110,000 ผ่อนเดือนละ 2,200 คงเหลืองวดสุดท้ายเดือน พฤศจิกายน

2555 นี้

กว่าจะจ่ายหมด ทั้งต้นและดอกไ่ม่รู้บานบุรีไปถึงไหน ก็เหลือบัตรตัว K เขาบอกฟ้องอย่างเดียว ทั้งที่เราโทรเข้าไปประนอมหนี้ว่าขอผ่อนจ่ายรายเดือน แต่ที่ผ่านมาก็จ่ายหยอดไว้เดือนละ 1000 - 2,000 บาท เขาบอกว่าให้ผ่อนจ่ายแค่ 6 งวด ถึงจะไม่ฟ้อง ก็เลยบอกให้เขาทำตามระบบเลยเหนื่อยจะคุยด้วยแล้ว กรรมจริงๆๆๆ

ไว้ไปศาลแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

แมลงปอ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25676 โดย Chattarika1997
คุณ..malangpor2008 และ คุณ..nattha
เป็นกำลังใจให้ครับเวลาไปศาลมันจะตื่นเต้น ยิ่งเป็นครั้งแรกด้วย หายใจลึกๆ
อย่ากลัวทนายของแบ๊งค์เค้ามีหน้าที่ทวง เรามีหน้าที่ปกป้องผลประโยชน์เรา
ความกลัวทำให้ตัดสินใจเร็วไปยื้อเวลาการจ่ายให้นานออกไปขอลดดอกลดต้นให้มากที่สุด
ไม่แน่ใจอย่าเซ็นต์เอกสาร คิดหาเหตุผลในการขอเลื้อนศาลออกไปก่อน พอครั้งแรกผ่านไป
อะไรอะไรมันก็จะดีขึ้นมีสติมากขึ้น โชคดีครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nattha

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25768 โดย malangpor2008
ขอบคุณ ค่ะ Mr.Tinn กังวลใจประมาณนึง แต่ก็อยากใช้หนี้เขาให้หมดๆไป แต่ถ้าได้รับส่วนลดดอกเบี้ย และก็

ผ่อนชำระ ก็น่าจะยุติได้ และอาจจะเก็บเงินไว้ HC ตามคำแนะนำค่ะ สู้ๆๆไปด้วยกันค่ะ

แมลงปอ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25769 โดย nattha
กลัวจะเครียดก่าเดิม จิ :P แล้วคุณแมงปอมาเล้าให้เค้าฟังบ้างน๊าาาา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25770 โดย malangpor2008
ได้ค่ะ คุณ Nattha ไม่รู้จะเริ่มต้นพูดกับทนายฝั่งนั้นยังไง นั่งคิด นอนคิดคำพูดอยู่ 55555

ใครมี IDEA บอกบ้างนะคะ แต่ก็อ่่่านจากคนที่ไปขึ้นศาลมาก็พอจะมีแนวบ้าง จะลองเอามาปรับใช้กับเคสของตัวเอง สู้ไปด้วยกันนะคุณ Nattha

แมลงปอ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25771 โดย nattha
ไปศาลไหนคะ ... แต่เก่งนะ ปิดหมดไปหลายใบแล้ว เท่าที่อ่านอ่ะคะ เอาใจช่วย สู้ต่อไป :cheer:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25772 โดย malangpor2008
ทางเจ้าหนี้เขาดีัมังค่ะ เขาโทรมาขู่ว่าลาถึงวันที่ 12 พ.ย. จะฟ้อง บางทีก็บอกเรื่องของพี่อยู่ในขั้นตอนการ

ฟ้อง แต่ยังไม่เห็นหมายศาล คาดว่าน่าจะศาลตลิ่งชันค่ะ สำหรับบัตรต่างๆที่ปิดได้ ก็ใช้ความอดทนอย่าง

มาก ลดค่าใช้จ่ายสุดชีวิตแต่จ่ายทุกบัตรโดยขอประนอมหนี้ ที่ต้องประนอมหนี้เพราะรับไม่ได้กับการ

โทรทวงของเจ้าหนี้บัตรต่างๆ เมื่อก่อนการทวงหนี้ของบัตรต่างๆ รุนแรงมาก เพิ่งจะมาเบาลงเมื่อ 1-2 ปี

มานี้เอง โดนมาทุกรูปแบบแม้แต่ส่ง Massenger มาเก็บเงินที่บ้าน ที่ทำงาน งานก็เครียดพออยู่

แล้ว นอนหลับไม่ค่อย ต้องกินยาคลายเครียดทุกวัน คิดแต่ว่าจะหาเงินที่ไหนมาใช้หนี้เขา แต่ไม่เคยถูก

ฟ้องเลย เลยยังไม่รู้รสชาด 5555 คราวนี้หล่ะ ได้รู้กัน ครบทุกรสแล้ว

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25781 โดย kangjung
เป็นกำลังใจให้นะครับ และผมก็ขอกำลังใจด้วยเหมือนกันครับ เพราะ 29 พ.ย. 55 นี้ผมก็ต้องไปขึ้นศาลเหมือนกันครับ ของ ซิตี้แบงค์ เครดิต ใจสั่นเหมือนกันครับ ครั้งแรกเลย ตอนนี้เจ้าหน้าที่ก็โทรมาคุยทุกวัน ผมก็ขอส่วนลดไป แต่ยังไม่ลงตัวกันครับ ถ้ายังคุยไม่จบถึงวันไปขึ้นศาลจริงๆ ก็จะขอเลื่อนไปอีกครั้งครับ ผมตั้งใจที่จะใช้หนี้จริงๆ แต่ว่ายังคุยที่ยอดจ่ายไม่ลงตัวครับ (พอดีว่ามีเงินอยู่บ้างแล้ว ) ตอนนี้ยังมีเวลาก็เจรจากันไปเรื่อยๆก่อนครับ สาธุขอให้จบก่อนไปขึ้นศาลด้วยครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25852 โดย malangpor2008
คุณ KANGJUNG

เอาใจช่วยค่ะ แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไป พระท่านบอกว่า ความทุกข์ หรือความสุขอยู่กับเราไม่นาน

ทุกข็ครั้งนี้ก็คงจะผ่านไป...... แล้วคงจะได้คุยกันใหม่

:555:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25855 โดย Skynine
การไปศาลไม่น่าวิตกอะไร ไม่ต้องไปกังวล ยิ่งคุณเคยโดนหนี้มาทุกรูปแบบยังผ่านมาได้เลย ฉะนั้นไปศาล..ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด เราไปเพื่อแสดงตัวว่าเราไม่ได้หนีศาล..หากว่าไม่ไปเท่ากับหนีศาล ท่านจะตัดสินตามที่โจทก์ฟ้องนะ ..ซึ่งไม่เป็นผลดีต่อเรา เราสามารถเข้าสู่กระบวนการไกล่เกลี่ย เลื่อนไกล่เกลี่ย สู้คดี...อย่ากังวล...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ หากวันใดคุณไปศาลพี่อังจะส่งกำลังใจ
ไปให้เสมือนไปกับคุณด้วย สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25861 โดย malangpor2008
ขอบคุณมากคุณพี่อัง ที่ให้กำลังใจพวกเรา รู้สึกดีขึ้นมากมายว่ายังมีคนที่เข้าใจ ไ่ม่ได้โดดเดี่ยว

แล้วคงได้พบกันบ้างนะคะในโอกาสอื่นๆ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25883 โดย kangjung
สู้ครับ ขอบคุณ malangpor2008 และ พี่อัง มากครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27745 โดย nattha
หายไปเลย .... เป็นไงบ้างน้อ

แอบเป็นหว่งอยู่นิดๆ (o_O)

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27759 โดย malangpor2008
ไม่หายไปไหนค่ะ เข้ามาอ่านทุกวัน หมายศาลมาติดหน้าบ้านเมื่อวันที่ 3 ธันวาคม นัดไปศาล ปลาย

เดือนมกราคม 2556 กำลังคิดว่าจะเจรจา ยังไงให้เราสามารถใช้หนี้เขาได้ตลอดรอดฝั่ง

เห็นดอกเบี้ยแล้วจะใกล้ๆ เงินต้นเลย เงินต้นประมาณ 74000 ดอกเบี้ย 31000 อีกบัญชี เงินต้น

35000 ดอกเบี้ย ประมาณ 3000 กว่า ๆๆๆๆ

แล้วคุณ Nattha เป็นไงบ้าง เล่าสู่กันฟังบ้าง คิดถึงเหมือนกัน..........

แมลงปอ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27765 โดย Breeze
:สู้ๆ:
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณmalangpor2008

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27766 โดย malangpor2008
ขอบคุณค่ะ คุณ Breeze ลองดูสักตั้ง กว่าจะถึงวันไปศาล คงนอนหลับไม่สนิท ไปอีกหลายวัน

แต่ตัวคนเดียวทำไงได้ ไม่มีตัวช่วยเลย เฮ้อ........

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความปรารถนาดี ที่ส่งให้กัน

แมลงปอ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.652 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena