ทักทาย จากสมาชิกใหม่

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27859 โดย nattha
ไปศาลมาเรียบร้อยคะ ไม่น่ากลัวไปครั้งแรกเหมือนกัน ทนายก็ถามจะให่้เราผ่อนจ่าย แต่เรายืนจะจ่ายเป็นแบบก้อนเดียว โชคดีมากที่พี่ที่ศาลคนที่ทำข้อมูล เรียกอะไรไม่แน่ใจช่วย เค้าช่วยบอกกับทนาย และแจ้งให้ท่านผู้พิภากษาว่า ทางจำเลยจะจ่ายเป็นงวดเดียว
แต่ทางโจทย์ไม่ยอม จริงๆเค้าไม่ใ่ช่ทนายโจทย์ด้วยหรือป่าว ไม่แน่ใจนัก เพราะเค้าทำหลายคดีมาก
แต่สุดท้ายก็เืลื่อนคะ เป็นเดือนมกราคม ปลายๆเดือน แต่่ท่านผู้พิพากษา ก็แอบหัวเราะนะ เพราะท่านบอกว่า จำเลยจะจ่าย แต่โจทย์กลับอยากให้ผ่อน อีกครั้ง คงต้องรอช่วงสิ้นเดือนนี้คะ เห็นแบงค์ บอกจะติดต่อมาอีกที ไม่น่ากลัวคะ ใช้เวลาจริงๆ ไม่นาน ที่นาน น่าจะเปนรอทนายโจทย์อ่ะคะ สู้ๆคะ เราจะผ่านไปด้วยกัน หายใจลึกๆคะเวลาเข้าศาล สร้างความเชื่อมั่นให้ตัวเอง เป็นกำลังใจให้ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27906 โดย malangpor2008
เขาคิดจากยอดไหนคะ คุณ Nattha รวมดอกเบี้ย ที่ผ่านมาด้วยหรือเปล่า

และเขาเสนอการผ่อนอย่างไรบ้าง และในช่วงผ่อนมีดอกเบี้ยเท่าไหร่ ( ถามซะยิบเลย ) จะได้มีเวลาคิดก่อน

เวลาไปจริงๆ อาจจะตื่นเต้นคิดตามไม่ทัน 555

ขอบคุณมากที่คิดถึงกันค่ะ

แมลงปอ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27909 โดย nattha
ตัวเลขที่ฟ้องตามหน้าหมายศาลเลยคะ เค้ายึดตัวเลขนั้น ^^

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27966 โดย malangpor2008

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28044 โดย nattha
ีอย่าตื่นเต้น :pray: สู้ๆ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28049 โดย malangpor2008
คุณ Nattha สบายดีนะคะ (รวมทั้งกรรมการและสมาชิกท่านอื่นด้วย ) :สู้ๆ:

ถ้้ามีอบรม ก็อยากเข้าไปร่วม อยากพบ สมาชิกท่านอื่นๆ ด้วย จะพยายามติดตามข่าวสาร

ถ้าว่างต้องไปแน่นอน

ช่วงนี้อ่านกระทู้ทุกวัน เกี่ยวกับการไปขึ้นศาล โดยเฉพาะที่ท่านประธานชมรม แจ้งไว้

ตอนนี้เหลือหนี้ตัวเดียว ประมาณ 150,000 (รวมดอกเบี้ยแล้ว ) น่าจะรับมือ (จ่าย )ไหว

อ่านกระทู้ของสมาชิกท่านอื่นแล้วเข้าใจเลยว่าการรับโทรศัพท์การทวงหนี้เป็นอย่างไรเพราะเมื่อก่อนก็

เป็นหนี้ทุกบัตรไม่ว่าจะเป็น อีซี่, อีอ้อน ,ซิตี้,แสตนดาด ,ฮ่องกง,ฯลฯ ทวงดุทั้งนั้น ต้องอดทนค่ะ

ขอบคุณจริงๆสำหรับความรู้ที่ได้จากชมรมนี้ ได้อ่านการตอบคำถามของกรรมการและสมาชิกเก่าๆที่มาช่วยให้ความรู้กับสมาชิกใหม่แล้ว ได้เห็นถึงความจริงใจ และความมีน้ำใจอย่างแท้จริง

แมลงปอ :shy:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28051 โดย Tuktuk
เก่งจังเรยค่ะ..หยุดจ่ายมานานมั๊ยค่ะถึงปิดได้หลายใบแบบนี้..ตุ๊กพึ่งหยุดได้1เดือนยังเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ..เพราะช่วงนี้ค้าขายเงียบมากๆเลยค่ะ..

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28058 โดย malangpor2008
หวัดดีคุณตุ๊ก ก็หลายปีค่ะ เพราะหลายบัตร เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิก เลยไม่ได้ทำตามแนวทางชมรม

ไ่ม่ได้หยุดจ่าย แต่เป็นการประนอมหนี้ คือทำสัญญาใหม่จ่ายน้อยลง ทุกตัวเลย คือเบื่อการรับโทรศัพท์

พวกที่ทวงหนี้ และเกรงใจเพื่อนร่วมงานด้วย คนที่ไม่เป็นหนี้เขาไม่เข้าใจหรอกว่าทำไมไม่จ่ายหนี้ คือใน

ความคิดตัวเองนะ ถ้าจะไม่หยุดจ่ายหนี้ปล่อยให้เขาทวงๆๆๆๆ คงต้องออกจากงานให้พ้นจากสังคมนี้

ไป (คำว่าสังคมนี้มีทุกประเภทเลยค่ะ นินทา,ว่าร้าย , โกหก สังคมจอมปลอมอ่ะค่ะ แต่ที่ดีก็มีค่ะ ) ช่วงที่

เป็นหนี้หนักๆ ไม่เคยไปกินข้าวกับเพื่อนร่วมงานเลย เพราะเราต้องเดินไปแบงค์โน้น ออกไปแบงค์นี้ ไม่มี

อารมณ์ ที่จะไปช้อปปิ้งอะไรเลย ไม่มีเงินด้วย

แม้แต่ตัวที่ถูกฟ้อง ก็จ่ายทุกเดือนๆนะ 1,000 - 2000 บาท สรุปจากที่เขา

ฟ้องนะ ( ยอดชำระครั้งล่าสุดเดือน กันยายน 2555 )ครั้งแรกกะว่าปี หน้าจะประนอมหนี้แต่มาโดนฟ้องซะ

ก่อนสาเหตุน่าจะมาจากการไม่รับโทรศัพท์ คือจะเรียกได้ว่าเบอร์โทรศัพท์เก่าประมาณ 3 ปีกว่าแล้วมั้ง

เปิดไว้แต่ไม่รับ พอเงินเดือนออกก็จะเข้าไปจ่าย มากบ้างน้อยบ้าง แต่ส่วนที่ประนอมหนี้ไว้ก็จะเข้าจ่าย

ตามกำหนดจนหมด ถามว่าเงินเหลือมั้ย ไม่เลย เดือนชนเดือน แต่ประหยัดค่ะ เอาข้าวไปกินที่ทำงาน

เช้า ถึงกลางวัน เสื้อผ้าก็ไม่ซื้อเท่าไหร่ ใช้ชุดฟอร์ม บวกกับซื้อเพิ่มนิดหน่อย

ใช้เวลาวันหยุดไปเดินหาของส่งไปขายตามที่ต่างๆ พอให้มีเงินเพิ่มขึ้น เลี้ยงตัวเองและลูก 1 คน

คุณตุ๊กก็อย่าย่อท้อนะคะ ก้าวไปข้างหน้าด้วยกัน

แมลงปอ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28060 โดย niwat
เมื่อวันที่14ธันวา55ผมก็ไปมาแล้วครับ
ของcityก็ขอเลื่อนไปก่อน ปีหน้่ค่อยเจอกันครับ
เป้นกำลังใจให้ครับ ไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28063 โดย malangpor2008
ขอบคุณค่ะ แล้วตกลงกันยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะ

แมลงปอ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28328 โดย tan_warn
เก่งมากเลยค่ะ--ใกล้หมดหนี้แล้ว

ของตาลเหลืออีก 1 ใบค่ะ อีซี่ (แต่ไม่อีซี่เลย 555!) ตอนนี้เรื่องถูกส่งกลับไปที่สนง.ใหญ่แล้วค่ะ

เจ้าหน้าทื่โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่หลวมตัวค่ะเพราะว่าหยุดจ่ายมา2ปีกว่าแล้ว

กะว่าถ้าโบนัสมี--ต่อรองได้ผล ก็คงปิดปีหน้า หวังว่านะคะ

สู้ๆๆๆๆๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :ลั่ลล้า:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28371 โดย malangpor2008
ขอบคุณมากคุณ Tan _warn สำหรับตัวเองเป็นคนที่เก็บเงินเป็นก้อนไม่ได้เลย มีเรื่องที่จะต้องใช้ตลอด

ก็คนในบ้านน่ะแหละ หมุนเวียนเข้ามาขอตังค์ใช้ตลอด ไม่ให้ก็ไม่ได้ เหลือแค่พี่น้องเท่านั้น ร่มโพธิ์ ร่มไทร

ก็ไม่มีแล้ว ก็ต้องประคองทั้งคน ประคองทั้งหนี้ พูดไปก็ไม่มีใครเข้าใจ เคยมีสินเชื่อของ easy buy แสนกว่า

ส่งเดือนละ 3400 บาท คนโทรตามหนี้ 3 เวลา เช้าประมาณ 10 โมง หลังบ่าย และก่อนสองทุ่ม

ปวดหัวมาก ไม่รับก็ไม่ได้ เพราะเขามีเบอร์ญาติ และเบอร์เจ้านายโดยตรง ที่เราเคยให้เบอร์ไว้ ตอนเขียน

ใบสมัคร กลัวจะไปสร้างความรำคาญใจ ให้กับบุคคลที่อ้างถึง แต่ก็ผ่านพ้นไปแล้ว แบบทุลักทุเลพอ

สมควรเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ สู็จนถึงที่สุดค่ะ :cheer:

แมลงปอ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28377 โดย ทอง
เราก้อเป็น ของ CIMB อยู่เหมือนกันตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการเจรจา แต่ยังไม่มีส่วนลดอะไรเลย

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28590 โดย malangpor2008
คุณทอง เจ้านี้ ส่วนลดดีมากค่ะ หลังจากหยุดไปประมาณ 7-8 เดือน จากยอดคงเหลือ 11000

เจรจาจ่ายครั้งเดียวที่่ 3000 บาท ปิดบัญชีเลยค่ะ อดทนไว้ก่อนค่ะ

แมลงปอ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28599 โดย nattha
มารายงานตัว ไม่ได้หาย งานยุ่งมากมาย แอบเป็นกำลังใจให้เหมือนเดิม :สู้ๆ:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28609 โดย ทอง
คะ กำลังหยุด CIMB เข้าเดือนท่ี 6 คะ รอเขาให้ส่วนลดอยู่ ยอดหนี้อยู่ท่ี 49000 คะ กำลังอดทนรอคะ เก็บเงิน

*** ยินดีกับคุณ malangpor2008 ด้วยนะคะที่ใกล้จะะถึงความจริงแระ สู้ๆนะคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28657 โดย tan_warn

malangpor2008 เขียน: ขอบคุณมากคุณ Tan _warn สำหรับตัวเองเป็นคนที่เก็บเงินเป็นก้อนไม่ได้เลย มีเรื่องที่จะต้องใช้ตลอด

ก็คนในบ้านน่ะแหละ หมุนเวียนเข้ามาขอตังค์ใช้ตลอด ไม่ให้ก็ไม่ได้ เหลือแค่พี่น้องเท่านั้น ร่มโพธิ์ ร่มไทร

ก็ไม่มีแล้ว ก็ต้องประคองทั้งคน ประคองทั้งหนี้ พูดไปก็ไม่มีใครเข้าใจ เคยมีสินเชื่อของ easy buy แสนกว่า

ส่งเดือนละ 3400 บาท คนโทรตามหนี้ 3 เวลา เช้าประมาณ 10 โมง หลังบ่าย และก่อนสองทุ่ม

ปวดหัวมาก ไม่รับก็ไม่ได้ เพราะเขามีเบอร์ญาติ และเบอร์เจ้านายโดยตรง ที่เราเคยให้เบอร์ไว้ ตอนเขียน

ใบสมัคร กลัวจะไปสร้างความรำคาญใจ ให้กับบุคคลที่อ้างถึง แต่ก็ผ่านพ้นไปแล้ว แบบทุลักทุเลพอ

สมควรเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ สู็จนถึงที่สุดค่ะ :cheer:

แมลงปอ

ตาลเกือบปรับโครงสร้างหนี้ไปแล้วอ่ะค่ะ โชคดีไม่งั้นคงต้องหยุดจ่ายแน่ๆ (ตอนนี้ยอดพุ่งเป็นแปดหมื่นแล้วค่ะ ---แง๊) ดีตรงที่ จนท.ไม่ค่อยโทรทวงค่ะ เจอพูดจาดีๆ ก็ใจร่มๆได้เป้นพักๆค่ะ
ตอนนี้เก็บตังค์--ไม่ค่อยจะอยู่อ่ะ ลูกชายป่วยเข้า รพ. ก็มีเรื่องให้ต้องใช้จ่ายค่ะ ไม่เป้นไรเก็บใหม่ค่ะ
(มีกัน 2คนแม่ลูก)

สู้ๆๆๆๆเช่นกันน๊าาา # หมื่นทางตัน ยังมีทางนึง ให้ออกเสมอ :ลั่ลล้า:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28671 โดย malangpor2008
คุณ Nattha , คุณ Tan_wan และเพื่อนสมาชิก

ขอบคุณมากนะคะที่ยังแอบคิดถึง( อิอิอิ ) และเป็นห่วง

ขอให้ได้โบนัสเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไว้ไปศาลแล้วจะมา UP DATE ให้ทราบนะคะ สู้ๆๆๆ ช่วงนี้ ไปทำบุญก่อน เผื่อผลบุญจะส่ง 555

ไปเที่ยวไหน เล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ คลายเครียดกันบ้างช่วงปีใหม่

Merry Christmas จ้า

แมลงปอ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28899 โดย nattha
มาสวัสดีปีใหม่ สุขภาพดีกันทั่วหน้า และปลดหนี้กันให้หมด อย่างเร็้ววัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28900 โดย malangpor2008
สวัสดีปีใหม่ ค่ะคุณ Nattha สาธุขอให้หมดหนี้ไวไว พรุ่งนี้จะไปไหว้พระ จะขอพรเผื่อให้ด้วย

ขอให้หมดหนี้ไวไว สุขภาพแข็งแรง มีแรงปะทะกะเจ้าหนี้ 555 ( ล้อเล่นอ่ะ )

ปีใหม่ไม่ได้ไปไหน อยู่ในกรุงเทพฯ ว่าจะนั่งรถเมล์สาย 80 ไปไหว้พระ ( ศาลหลักเมือง ) และนั่งรถกลับ ต่อ

เดียวประหยัด และกลับบ้านพักผ่อนเอาแรง

ไม่ค่อยอยากจะอวยพรใครหรอกค่ะ เพราะตัวเองก็ยังทุกข์อยู่ บางทีเจ้านายชอบชวนไปอวยพรผู้หลักผู้ใหญ่

ที่เขามีอันจะกินมากมายก่ายกองอยู่แล้ว ( แอบคิดในใจตรูทุกข็จะตาย ยังต้องไปอวยพรให้คนอื่นมีความสุข )

ปรับทุกข์ ขำๆๆ นะ

แต่ด้วยใจจริงขอให้คุณ Nattha และเพื่อนสมาชิกหมดหนี้โดยไว

สวัสดีปีใหม่ค่ะ

แมลงปอ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.632 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena