หยุดจ่าย Non bank มา 5 ปี กับ 10 ปี จะโดนตามยึดเงินในบัญชีป่ะ?

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25744 โดย visions
ในยุคปี 2543 จบ ป.ตรีใหม่ๆ เงินเดือนเริ่มที่ 9,000 -10,000 ทำได้แค่ non bank

- ปี 2543 ติดหนี้ aeon 12,000 ( ซื้อโทรศัพท์ให้แฟน แล้วแฟนมีคนใหม่เลยไม่ได้ผ่อนต่อจนทุกวันนี้ ^^ )

- ปี 2550 ใจร้อนทำบัตรเครดิต มาเปิดกิจการ ร้านอิงเจท 5 ใบ สุดท้ายไม่มีเงินหมุนต้องเลิกกิจการ
ติดหนี้บัตรแบงค์ ไทยพาณิชย์, กสิกรไทย, กรุงไทย, Non bank ควิกแคช, เฟิร์สช้อย ใบละ 60,000 บาท
บัตรของแบงค์ ใช้หนี้ครบทุกใบ ยกเว้นพวก นอนแบงค์ 2 ใบ
เพราะมัน โทรไปที่บ้าน ด่า พ่อ-แม่ ของผมแบบสุดเถื่อน ผมเลยแก้เผ็ด โทรไปด่ามันคืน และไม่จ่าย

ยอดนี้ครั้งสุดท้ายเท่าที่รู้ เมื่อ 5-10 ปีที่แล้ว
aeon - ค้าง 3,000 / ควิกแคช- ค้าง 3,000 / เฟิร์สช้อย- ค้าง 9,000

ทุกวันนี้ผมทำบัตรเครดิตไม่ผ่านทุกใบ ต้องซื้อของด้วยเงินสดทุกอย่าง
( แต่ก็ดีมันทำให้ผมไม่ฟุ่มเฟือย และ คิดทุกครั้งที่ซื้อของแพงแต่ไร้สาระ ผมไม่ทำบัตรเครดิตอีกเด็ดขาด)

คำถาม

1. ถ้าผมโดนฟ้อง โดนหมายศาลไปตั้งหลายปีแล้ว แต่ผมไม่รู้เรื่อง ไม่ได้รับ (ผมโทรถามที่บ้านตลอด แต่ไม่มีใครรู้)
แล้ววันหนึ่งโดนอายัดบัญชีเงินฝาก ผมจะขอพิจารณาคดีใหม่ ขอเคลีย เงินที่เป็นหนี้จริงๆ ใหม่อีกครั้ง ได้มั้ยครับ ?

เพื่อนของผมโอนเงินจากแบงค์ กรุงศรี เข้ากสิกรให้ผม และ SMS จากตู้เข้าเบอร์ของผมด้วย
ตอนนี้ ควิกแคช- เฟิร์สช้อย รู้แล้วว่า ผมมีบัญชีที่ กสิกร ตอนนี้มีคนโทรมาทวงนี้แล้วครับ หลังจากหายไป 2 ปี

2. คุณคิดว่า ยอดหนี้ น้อยๆ อย่างผม มันจะอายัดเงินในบัญชี กสิกรของผมมั้ยครับ?

3. ถ้าโดนอายัดจะต้องไปเคลียที่ออฟฟิศ ของบัตรเครดิต หรือที่ ศาล ?

ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25745 โดย คุณากร
1. ถ้าผมโดนฟ้อง โดนหมายศาลไปตั้งหลายปีแล้ว แต่ผมไม่รู้เรื่อง ไม่ได้รับ (ผมโทรถามที่บ้านตลอด แต่ไม่มีใครรู้)
แล้ววันหนึ่งโดนอายัดบัญชีเงินฝาก ผมจะขอพิจารณาใหม่ ขอเคลีย เงินที่เป็นหนี้จริงๆ ใหม่อีกครั้ง ได้มั้ยครับ ?

Hair cut สามารถทำได้ตลอดชีพ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52

เพื่อนของผมโอนเงินจากแบงค์ กรุงศรี เข้ากสิกรให้ผม และ SMS จากตู้เข้าเบอร์ของผมด้วย
ตอนนี้ ควิกแคช- เฟิร์สช้อย รู้แล้วว่า ผมมีบัญชีที่ กสิกร ตอนนี้มีคนโทรมาทวงนี้แล้วครับ หลังจากหายไป 2 ปี

2. คุณคิดว่า ยอดหนี้ น้อยๆ อย่างผม มันจะอายัดเงินในบัญชี กสิกรของผมมั้ยครับ?

ยอดหนี้ ณ.ปัจจุบัน ไม่น้อยนะครับ เพราะหยุดจ่ายมานานหลายปีขนาดนี้ (โดนดอกเบี้ยอ่วมแน่)
ลองไปดูตัวอย่างในกรณีนี้สิ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8403&Itemid=52#5082

3. ถ้าโดนอายัดจะต้องไปเคลียที่ออฟฟิศ ของบัตรเครดิต หรือที่ ศาล ?

ไม่ใช่หน้าที่ของศาล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=52

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25748 โดย visions
ใจจริงอยากใช้หนี้ให้หมดๆ ยอดเก่ามันนิดเดียว แต่กลัวขอเคลียแค่เงินต้นไม่ได้ จะโดนบวกดอกอ่วม คุยไม่ลงตัว
โดนโทรด่าทุกวันเหมือนเมื่อก่อนอีก

ขอบคุณครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25812 โดย visions
ล่าสุดผมโทรไปที่ ควิกแคช และ เฟิร์สช้อย แล้ว แต่ให้เบอร์ สนง. กฎหมายมา ได้ข้อมูลตามนี้
ควิกแคช- ค้าง 3,000 ผ่านมา 5 ปี ปัจจุบัน เป็น 16,000 บาm
เฟิร์สช้อย- ค้าง 9,000 ผ่านมา 5 ปี ปัจจุบันเป็น 40,000 บาท

ผมบอกว่ารอหมายศาล ตั้ง 5-6 ปี ทำไม ไม่มีมา ทั้ง2ที่มันบอกว่าไม่ฟ้อง ไม่มีนโยบายฟ้อง ไม่รุ้เพราะอะไร

1.ผมทำไงดีอยากใช้หนี้แค่เงินต้นจริงๆ? มันลดให้แต่ก็ยังมาก ไม่ใช่เงินต้นจริงๆ
หรือชั่งมัน ไหนๆก็ปล่อยทิ้งไม่จ่ายมา 5 ปีแล้วก็ไม่จายต่อไป ดีป่าว?

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25814 โดย Nok2865

visions เขียน: คำถาม

1 .ถ้าผมโดนฟ้อง โดนหมายศาลไปตั้งหลายปีแล้ว แต่ผมไม่รู้เรื่อง ไม่ได้รับ (ผมโทรถามที่บ้านตลอด แต่ไม่มีใครรู้)
แล้ววันหนึ่งโดนอายัดบัญชีเงินฝาก ผมจะขอพิจารณาคดีใหม่ ขอเคลีย เงินที่เป็นหนี้จริงๆ ใหม่อีกครั้ง ได้มั้ยครับ ?

ขอบคุณครับ

ตอบข้อหนึ่งก่อนนะครับ
คุณไปเช็คหมายศาลหรือยังครับว่า "มันฟ้องไปหรือยัง" เพราะถ้ามันไม่ฟ้อง เคสของคนมันพลิกตาลปัตรเลยนะจะบอกให้ เพราะมันหมดอายุความในการฟ้องแล้ว
แต่ไม่ได้หมายความว่า มันฟ้องไม่ได้ ถ้ามันด้านจะฟ้องในปีนี้ คุณก็ต้องไปสู้คดีเรื่อง "ขาดอายุความ"
ไปหาอ่านเอาเองในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ขี้เกียจแปะยิ้งให้
ถ้าฟ้องไปแล้ว ไม่มีการพิจารณาคดีใหม่ค่ะ ต้องหาเงินมาจ่ายหนี้คืนสถานเดียว
คุณหยุดจ่ายมาตั้งหลายปี ดอกเบี้ยต้องเดินตามตูดเป็นธรรมดา ได้หยุดจ่าย หลบลี้หนีหน้าไปตั้งนาน ก็ต้องรับสภาพดอกเบี้ยไป
แต่ถ้ามีเงิน แฮร์คัททำได้ตลอดชีพค่ะ
หากฟ้องไปแล้ว การอายัดบัญชีเงินฝาก เป็นไปได้เพราะ เจ้าหนี้สามารถส่งคำพิพากษาไปกรมบังคับคดีและทำการสืบทรัพย์ อายัดเงินเดือน อายัดบัญชีเงินฝาก เพื่อชำระหนี้คืนได้ ไม่เกี่ยวกับยอดหนี้น้อยมากอะไรหรอก
แต่ก่อนเราเคยรับเคส หนี้อิสิควาย 25,000 ฟ้องขายบ้านทอดตลาด เพื่อใช้หนี้บัตรมาแล้ว คุณอยากเจอแบบนั้นไหมเล่า?
แต่ไปเช็คหมายศาลที่ เขตศาลที่ทะเบียนบ้านคุณสังกัดอยู่ ว่ามีฟ้องหรือยัง มีกี่ราย
แล้วค่อยมาถามต่อดีไหม?
จะได้หาทางออกให้ถูก

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25815 โดย Chattarika1997
หนี้คุณมันไม่เยอะไม่คุ้มที่เค้าจะฟ้อง คุณค้างเค้ามา5 ปีดอกมันก็ทบต้นแบบนี้แหละ
เป็นหนี้เค้าก็ต้องคืนเค้าและถ้ายังจำเป็นจะต้องใช้เครดิตกับธนาคารอยู่ก็ยิ่งต้องเคลีย
หนี้เก่าก่อนลองต่อรองดูถ้าไหวก็ใช้ไปเถอะ หรือรอเค้าโทรมาก็ได้เพราะเค้ารู้เบอร์คุณแล้วนี่
หนี้เน่ามากคงลดได้ที่ยังไม่ลดเพราะคุณโทรไปมันก็เลยเล่นตัวแบบนี้เหละ ตกลงได้ก็อย่าลืม
ขอเอกสารการลดหนี้ก่อนจ่ายละเดี๋ยวจ่ายฟรีอีก
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25820 โดย jackTs
สำหรับ Non-Bank ทั้งสองตัวนี้
น่าจะถูกขายหนี้เน่าออกไปในราคาถูกๆ ให้กับสำนักงานทวงหนี้ข้างนอก
(สำนักงานที่ชอบอ้างชื่อว่าเป็นสำนักงานกฏหมาย)

สามารถดูตัวอย่างได้จากในกระทู้นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=19615&Itemid=52#19648

ถ้าหากเจ้าหนี้ไม่ฟ้องภายในอายุความที่กำหนด ส่วนมากก็มักจะไม่กล้าฟ้อง
เพราะกลัวว่าลูกหนี้จะไปสู้คดีว่าด้วยเรื่อง"อายุความ"
ซึ่งจะทำให้ฝ่ายเจ้าหนี้"แพ้คดี"ไปโดยเปล่าประโยชน์ เสียเงินฟ้อง และเสียเวลาเปล่า

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=52

ดังนั้น สิ่งที่คุณจะต้องทำเสียก่อน โดยเรียงตามลำดับความสำคัญดังนี้

1. ไปเช็คข้อมูลที่ศาลตามภูมิลำเนา ทั้งสองศาล (ทั้งศาลแพ่ง และ ศาลผู้บริโภค) ว่าถูกฟ้องไปแล้วหรือยัง?
ถ้าถูกฟ้องแล้ว ศาลพิพากษาว่าอย่างไร?...ให้คัดคำพิพากษาออกมา(ขอถ่ายเอกสารคำพิพากษา ทั้งหมดทุกแผ่น)

2. ไปเช็คข้อมูลของตัวเองที่เครดิตบูโร ว่าหนี้ที่ยังเหลือ...อยู่ในสถานะอะไร?

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=52

ถ้าคุณยังไม่ได้ทำตามทั้งสองข้อนี้เสียก่อน ก็จะไม่มีใครสามารถให้คำแนะนำที่ถูกต้องได้

(ก็ในเมื่อความจริงจากทั้งสองข้อข้างบน ตัวคุณเองยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย แล้วจะให้คำแนะนำได้อย่างไร?)

ไปนำเอาความจริงจากทั้งสองข้อมาเสียก่อน

แล้วค่อยมาถาม

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25824 โดย น้ำมนต์

นกกระจอกเทศ เขียน:
1. ไปเช็คข้อมูลที่ศาลตามภูมิลำเนา ทั้งสองศาล (ทั้งศาลแพ่ง และ ศาลผู้บริโภค) ว่าถูกฟ้องไปแล้วหรือยัง?
ถ้าถูกฟ้องแล้ว ศาลพิพากษาว่าอย่างไร?...ให้คัดคำพิพากษาออกมา(ขอถ่ายเอกสารคำพิพากษา ทั้งหมดทุกแผ่น)

.

สวัสดีค่ะ พี่นก :P ขอเรียนถามนะคะ พอดีของแฟนน้ำมนต์ เพิ่งได้รับคำพิพากษา แต่มันมีแค่แผ่นเดียว

เองค่ะ ไม่ทราบว่ามีอะไรไม่ถูกต้องหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25825 โดย visions
เดี๋ยวผมจะไปเช็ค 2 อย่างตามคุณ นกกระจอกเทศ บอก

ล่าสุดโทรมาแจ้งแล้วครับ
ควิกแคช- ค้าง 3,000 ผ่านมา 5 ปี ปัจจุบัน เป็น 16,000 บาm ลดให้ เหลือ 8,000
เฟิร์สช้อย- ค้าง 9,000 ผ่านมา 5 ปี ปัจจุบันเป็น 40,000 บาท ลดให้ เหลือ 25,000

ถามแล้วอีกรอบก็บอกว่าไม่ได้ฟ้อง มันก็แปลกๆที่ไม่ยอมฟ้อง

1.ให้ผมส่งสำเนาบัตรประชาชนพร้อมขีดค่อมว่าขอลดยอดหนี้ ไปให้แล้วจะส่งเอกสารให้ ไม่รู้ลูกเล่นหลอกอะไรป่าวไม่รู้?
2.ถ้าไม่ได้ฟ้องจริง ผ่านมาตั้ง 5ปีแล้ว จะจ่ายคืนดีป่าว?

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25827 โดย visions
เอ่อ!! มีอีกเรืองลืมบอก

โทรไปเฟิร์สช้อย จะใช้หนี้ให้ก็โดนคนรับเรื่องกวนติง ผมบอกว่าขอแจ้งที่อยู่ที่ใหม เพื่อรับเอกสารลดหย่อนหนี้ หรือ อาจจะเป็นหมายศาล ครับ
มันบอกว่า โทรมาเพื่อเรื่องนี้ ก็ไม่ต้องคุยกันอีก เสียเวลาของฉันด้วย

เมื่อ 5 ปีที่แล้ว มันด่าผมจนผมไม่จ่ายหนี้ที่เหลือ วันนี้ใจดี หนีมา5ปีแล้ว จะจ่ายเงินให้จบ ดันกวน teen อีก 555
แบบนี้จะหนีต่อ ไม่ให้สะเลย

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25840 โดย Pych
ไม่มีใครแนะนำให้โทรไปหาเจ้าหนี้สักคนนี่ครับ หรือผมอ่านข้ามไป

แล้วได้ไปเช็คเครดิตบูโรหรือยังครับ ได้สถานะว่าอะไรครับ วันที่เริ่มต้นผิดนัดชำระ เป็นวันที่เท่าไหร่ครับ

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=52

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25847 โดย visions
ไม่มีใครแนะนำครับ เพราะที่เก่าผมย้ายไป 5 ปีแล้ว จะแจ้งให้ส่งเอกสารมาที่อยู่ปัจจุบัน
อาจเพราะความใจดี ไม่อยากคาใจ เป็นเหตุมั้ง 5555

ยังไงเดี๋ยวไปนำเอาความจริงจากทั้งสองข้อมาเสียก่อนตามคำแนะ นำของคุณ นกกระจอกก่อนจะมาถามอีกรอบ

ผมลืมหนี้สินไป 5-6ปีแล้วครับ เผอิญมาเจอเวบนี้โดยบังเอิญ คุณนกกระจอกเทพในวงการนี้จริงๆ

ขอบคุณทุกคนที่แนะนำครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25849 โดย Champcyber99

อย่าไปตามหาความจริงเลยคุณvisions
ถ้าเขาอยากได้เงินคุณวันไหนเขาก็ตามหาคุณเอง
เรื่องตามคุณเรื่องเล็กสำหลับเจ้าหนี้
ทำมาหากินตามปกติเถิดคุณvisions
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25851 โดย visions
เห็นรูปของคุณ chaowalert ที่โพส เขิน มาก ครับ
หายโกรธแล้วที่โดนเจ้าหนี้ด่า พ่อ-แม่ ตั้งนานแล้ว และพอมีเงินเคลียได้ ก็ใช้ๆ มันไป แบบถูกวิธี
ตามคำแนะของเทพบัตรเครดิตทั้งหลายแค่นั้นเองครับ... ^^

ขอบคุณครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26392 โดย visions
นำเอาความจริงจากทั้งสองข้อ ตามที่คุณนกกระจอกเทศบอก มาได้แล้วครับ

- โทรติดต่อที่ ทั้งศาลแพ่ง ศาลแขวง และ ศาลผู้บริโภค แล้ว ทั้งหมด = ไม่มีข้อมูล โดนฟ้องครับ
- เช็คที่ NCB แล้ว ได้ตามนี้
เฟิร์สช้อย วันที่ชำระหนี้ครั้งล่าสุด 11-02-2551 สถานะบัญชี 40-อยู่ระหว่างชำระสินเชื่อปิดบัญชี
ควิกแคช วันที่ชำระหนี้ครั้งล่าสุด 15-11-2551 สถานะบัญชี 40-อยู่ระหว่างชำระสินเชื่อปิดบัญชี

คำถาม
จนท. เฟิร์สช้อย ติดต่อมาให้ hair cut 50% แต่จนท.บอกว่า ถ้าขอ hair cut แล้ว
จะขออีกไม่ได้แล้ว ขอได้ครั้งเดียว คุณต้องจ่าย มันจริงมั้ยครับ?

ปล.ถ้าหากมันไม่จริง แสดงว่าแหลจนนาทีสุดท้าย ผมจะไม่จ่ายมัน เพราะจริงใจจะให้เงินแต่เสือกมาโกหกอีก

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26404 โดย jackTs

visions เขียน: คำถาม
จนท. เฟิร์สช้อย ติดต่อมาให้ hair cut 50% แต่จนท.บอกว่า ถ้าขอ hair cut แล้ว
จะขออีกไม่ได้แล้ว ขอได้ครั้งเดียว คุณต้องจ่าย มันจริงมั้ยครับ?

ปล.ถ้าหากมันไม่จริง แสดงว่าแหลจนนาทีสุดท้าย ผมจะไม่จ่ายมัน เพราะจริงใจจะให้เงินแต่เสือกมาโกหกอีก

ขอตอบว่า ไม่จริงครับ...มันตอแหล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1099&Itemid=52#1115

ไปอ่านเรื่อง"อายุความ"ด้วย

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26412 โดย ntps

น้ำมนต์ เขียน:

นกกระจอกเทศ เขียน:

.

สวัสดีค่ะ พี่นก :P ขอเรียนถามนะคะ พอดีของแฟนน้ำมนต์ เพิ่งได้รับคำพิพากษา แต่มันมีแค่แผ่นเดียว

เองค่ะ ไม่ทราบว่ามีอะไรไม่ถูกต้องหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณค่ะ

คุณพี่น้ำมนต์ค่ะ จดหมายรัก หรือ หมายศาลค่ะ โดยปกติ หมายศาลจะมาแบบนี้ค่ะ

จะมาแบบหนา หรือ บาง ขึ้นอยู่กับอายุการใช้บัตรค่ะ แต่ไม่มี 1 ใบ แน่นอนค่ะ

ต้องขอดูว่า เขียนว่าอะไรค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26413 โดย ntps

visions เขียน: นำเอาความจริงจากทั้งสองข้อ ตามที่คุณนกกระจอกเทศบอก มาได้แล้วครับ

- โทรติดต่อที่ ทั้งศาลแพ่ง ศาลแขวง และ ศาลผู้บริโภค แล้ว ทั้งหมด = ไม่มีข้อมูล โดนฟ้องครับ
- เช็คที่ NCB แล้ว ได้ตามนี้
เฟิร์สช้อย วันที่ชำระหนี้ครั้งล่าสุด 11-02-2551 สถานะบัญชี 40-อยู่ระหว่างชำระสินเชื่อปิดบัญชี
ควิกแคช วันที่ชำระหนี้ครั้งล่าสุด 15-11-2551 สถานะบัญชี 40-อยู่ระหว่างชำระสินเชื่อปิดบัญชี

คำถาม

ส่วนลด มีมาตลอด ขึ้นๆ ลงๆ แล้วแต่ช่วงเวลาค่ะ เขาคงหมายความว่า

ขอยากขึ้นเท่านั้น สมมุติว่า วันนี้ เขาขอลด 50 ให้คุณแล้ว หนังสือยืนยัน

มาแล้ว แต่สรุปว่า คุณไม่พร้อม เงินไม่พอ จึงไม่จ่ายปิด พอคราวหน้าเงิน

พร้อม ตัวเลขก็อาจกระเถิบขึ้น งอแงมากขึ้นเท่านั้นค่ะ เพราะความไม่มั่นใจ

ว่า คุณจะจ่ายได้หรือเปล่าค่ะ

ส่วนคำพูดของเขาเป็นเพียงตัวเร่ง ให้คุณรีบตัดสินใจหาเงินมาค่ะ

พวกเขามีหน้าที่ทำทุกอย่างทุกแบบเพื่อให้คุณจ่ายหนี้ค่ะ อย่าไป

ซีเรียส ทำใจตัวเองให้ร่มดีกว่าค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26414 โดย visions
มันน่านัก..เจ้าหนี้ไม่มีความจริงใจสักนิด แหลไม่เลิก สำหรับเฟิร์สช้อย ผมไม่จ่ายปิดบัญชีแล้ว
รอควิกแคชถ้า พูดหวานหู จริงใจหน่อย และ มีข้อเสนอดีๆ จะจ่ายปิดบัญชีให้

ผมคิดว่าเรื่องของผมจบแล้วหล่ะ จะจ่ายหรือไม่จ่ายก็ได้ เพราะหมดอายุความแล้ว แต่คิดว่าถ้าอารมณ์ดีๆจะจ่ายให้ครับ

ขอบคุณท่าน นกกระจอกเทศ - ทีมงาน และ สมาชิก ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.848 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena