มือใหม่..หัดปลดหนี้

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25879 โดย นิตา
เดือนนี้เริ่มหยุดจ่ายค่ะ ตุ้มๆ ต่อมๆเหมือนกัน พอวันที่ 7พ.ย.55 อิออนเริ่มโทรมาวันแรก บอกว่าให้ไปจ่ายวันที่8 แต่ดิฉันไม่ได้พูดอะไร
ขอกำลังใจจากทุกคนด้วยน่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25881 โดย aorzii037
:No: ไม่พูดอะไร นี่ทำยังไงคะ ขอเคล็ดลับหน่อย ..... อยากจะนิ่งใส่ แต่ แต่ใจไม่ถึงค่ะ อิอิ :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25882 โดย นิตา
ยังตอบค่ะไปก่อน เดี่ยววันนี้ถ้าโทรมาอีกเดียวมาบอกน่ะค่ะเริ่มต้นด้วยกันน่ะค่ะไม่ต้องกล้วเราก็มือใหม่

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25886 โดย aorzii037
:wake: เพราะตอนเราตอบ ก็ตอบแบบ ขอเลื่อนไปก่อน อยากจะตอบแบบ ไม่ค่ะ ไม่มีจ่าย แต่พอคุยจริงๆ ใจยังไม่ถึงซักกะที :laughing:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25888 โดย นิตา
จริงๆค่ะ คุณ aorzii37จริงๆใจยังไม่ถึงหรอก แต่ทำเป็นปากดีไปงั้นแหละค่ะ
ถ้าคุณๆ ทุกคนเจออะไรมาช่วยมาบอกกันด้วยนะค่ะเปิดออนไลส์ทั้งวันค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25889 โดย Ly89

นิตา เขียน: จริงๆค่ะ คุณ aorzii37จริงๆใจยังไม่ถึงหรอก แต่ทำเป็นปากดีไปงั้นแหละค่ะ
ถ้าคุณๆ ทุกคนเจออะไรมาช่วยมาบอกกันด้วยนะค่ะเปิดออนไลส์ทั้งวันค่ะ

กลัวทำไมกันครับ...ไม่ได้เห็นลูกกะตามันซักหน่อย
:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aorzii037

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25896 โดย ชํญญา
เป็นเช่นกันคะ พูดได้แต่ว่าคะ เพราะเคยแจ้งว่าตอนนี้ยังไม่มีจ่าย เรื่องยาวมาก ๆ เลย ตอนนี้พูดได้แต่คะ ๆ แต่ก็ไม่ได้ไปจ่ายนะคะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25899 โดย aorzii037
:ลั่ลล้า: ไม่รู้ตอนบ่ายจะโทรมาอีกมั้ย มีแต่ อีซี่ โทรมา รายอื่น ยังไม่เหน อิอิ สบายใจนิดๆ เหมือนรอว่า มะไหร่จะโทรมาน๊าาาาา ... สู้ค่ะ :wo:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25900 โดย นิตา
นี้ ขนาดเป็นวันแรกที่เข้ามาคุย ยังมีกำลังใจจะสู้ต่อขนาดนี้ ถ้าพวกเราเจอตัวกันจริงๆจะสนุกขนาดไหน. :ลั่ลล้า:
ถ้านัดเจอกันที่ไหนบอกด้วยน่ะค่ะ อยากระบายให้เยอะๆ จะได้เก่งๆกับพวกทวงหนี้

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25914 โดย นิตา
มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง จากวันนั้นถึงวันนี้ 8วันแล้ว
ดิฉันสามารถเก็บเงินได้ 15000 บาทแล้วจะไม่ใช้เลย
ได้มาจากไหน นะเหรอค่ะ ก็ได้มาจากการหยุดจ่ายงัยค่ะ เดี่ยวกว่าจะสิ้นเดือนคงได้หลายตังค่ะ
....เริ่มท้าวความเลยละกันค่ะ
ดิฉันมีหนี้ 16,0000 บาท บัตรเครดิต 2ใบตลอด 5 ปี
ไม่เคยเครียดเลย เพราะเราหาเงินได้ เรามีกิจการอู่รถยนต์ ขายของทางอินเตอร์เน็ตเดือนๆหนึ่ง รายได้เขามาดีมาก ( มีความสุขดีและมากๆ กับครอบครัว 2สามีภรรยาอยู่กัน 2คนดิฉันไม่มีลูกค่ะ แต่มีลูกน้องอีกหลายคนที่รักเรา) จนกระทั้ง ปี 54 น้ำท่วมดิฉันก็ไปช่วยคนที่ถูกน้ำท่วมด้วยเหมือนกัน ไม่เคยคิดเลยว่าน้องน้ำจะส่งผลกระทบกับดิฉันได้
เพราะดิฉันอยู่พัทยามีแต่น้ำทะเลแต่น้ำไม่เคยท่วมค่ะคุณๆ (คุณๆเข้าใจที่ดิฉันอธิบายมั้ยค่ะ) คือไม่ท่วมแต่เจอผลกระทบโดยตรงคือ
. ไม่มีรถเข้ามาซ่อม
. ลูกค้าที่เคยมาซ่อมถ่อยป้ายแดงเกือบทุกคนเลย บอกว่ารถถูกน้ำท่วม
เพราะถ้าเป็นรถใหม่เราไม่สามารถซ่อมได้ เขาเข้าศูนย์กันหมด
ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ต้องกด ๆๆๆๆๆๆ บัตรเครดิต ตลอดเอามาจ่ายให้ลูกน้องบ้างค่าจิปาถะมั้ง แค่นี้ก่อนน่ะ ซักผ้าก่อน

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25919 โดย aorzii037
มีข่าวมาอัพเดตค่ะ (ไม่รู้ผิดกฏป่าวนะคะ)

-อ้อนโทรมาแย้ววว

e- คุณ ลูกหนี้รึป่าวคับ (เสียงแก่มากกก)
ลูกหนี้ .... ค่ะ จากไหนคะ
e- จาก e อ้อนครับ ไม่ทราบว่า หยอด ค่างวด ของ งวดนี้มายังครับ
ลูกหนี้ ... ไม่สะดวกคะ อยุ่ต่างจังหวัด (ทั้งๆที่นั่งทำงานเนี่ยล่ะ)
e .... งั้นอย่าให้เกินวันเสาร์นะครับ
ลูกหนี้ .... จะพยายามละกันค่ะ แค่นี้นะคะ

วางสายเลย ............ ใจเต้นตุ้มๆต่อมๆ อยู่เหมือนกัน :pray:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25958 โดย นิตา
ยังไม่เห็นมีใคร คิดถึงเลยตอนนี้...เงียบๆอยู่ รอ อิออนอยู่ ส่วนกรุงศรีเจอแน่เดือนหน้า

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25986 โดย นิตา
ขอสอบถามอีกค่ะคุณ sassygirl,คุณbatkพอดีอ่านเจอในกระทู้ของคุณๆและคุณๆที่ทราบเรื่องนี้ค่ะ
ไม่ทราบว่าอิออน กับ กรุงศรีเฟิส์ดช้อยใช้เวลาโทรทวงนานกี่เดือนค่ะ
และเวลาเขาส่งเอสารทุอย่างเขาจะส่งไปที่ไหนค่ะ
คือ พอดี เป็นคนต่างจังหวัดแต่ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ ชลบุรี ได้ 2ปีแล้วไม่มีอะไรหรอกค่ะจะได้โทรแจ้งบอกบุคคลนั้นๆๆถูกค่ะแต่มาอยู่ชลบุรี 10 ปีแล้วค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26001 โดย aorzii037
:love: นุ๊กำลังย้ายไปชลเหมือนนกาน

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26002 โดย นิตา
เดี่ยวมาเจอได้พี่อยู่พัทยาจ้า ตอนนี้อยู่หน้าคอมทั้งวัน

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26003 โดย Ly89

นิตา เขียน: ขอสอบถามอีกค่ะคุณ sassygirl,คุณbatkพอดีอ่านเจอในกระทู้ของคุณๆและคุณๆที่ทราบเรื่องนี้ค่ะ
ไม่ทราบว่าอิออน กับ กรุงศรีเฟิส์ดช้อยใช้เวลาโทรทวงนานกี่เดือนค่ะ
และเวลาเขาส่งเอสารทุอย่างเขาจะส่งไปที่ไหนค่ะ
คือ พอดี เป็นคนต่างจังหวัดแต่ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ ชลบุรี ได้ 2ปีแล้วไม่มีอะไรหรอกค่ะจะได้โทรแจ้งบอกบุคคลนั้นๆๆถูกค่ะแต่มาอยู่ชลบุรี 10 ปีแล้วค่ะ

ผมอยากให้คุณอ่านเยอะๆ โดยเฉพาะกระทู้ปักหมุด และทุกกระทู้ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้
เพราะคำถามที่คุณถาม หรือข้อสงสัยที่อยู่ในใจแต่คุณยังนึกไม่ออก มันจะอยู่ในนั้นทั้งหมดครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26049 โดย kangjung
ผมก็ติดของกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์เหมือนกันครับ หยุดมาได้ 6 เดือนแล้วครับ 2-3 เดือนแรกโทรมาบ่อยครับ ตอนนี้ตกลงกันได้แล้วครับ ยอดปัจจุบันอยู่ที่ 66,178.94 บาท ขอส่วนลดแล้วปิดได้ที่ 35,000 บาท เขาให้ผ่อนได้ 5 งวด งวดละ 7,000 บาทครับ จ่ายไม่เกินวันที่ 15 ของทุกเดือนครับ ผมก็ตกลง วันนี้เพิ่งจะได้รับเอกสารยืนยันการจ่าย ได้ตรวจสอบรายละเอียดต่างๆในเอกสาร ตามที่ท่านประธาน กรรมการ และพี่ๆ ในชมรมได้ให้ข้อมูลไว้ ก็ครบและตรงกับตัวอย่างที่ลงไว้ให้ดูด้วยครับ เดี๋ยวจะไปจ่ายให้นะครับพี่เฟิร์สช้อยส์
แต่ยังมีอีกตัว City เครดิตครับ ฟ้องแล้วไปศาลวันที่ 29/11/55 นี้ ที่ศาลแขวงชลบุรีครับ ใจสั่นๆอยู่เหมือนกันครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26051 โดย kangjung
พรุ่งนี้ไม่มี OT ทำ กะว่าจะไปเดินดูที่ศาลสักหน่อยครับ ไม่รู้ว่าวันเสาร์จะเปิดหรือเปล่า

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26053 โดย aim
แต่ยังมีอีกตัว City เครดิตครับ ฟ้องแล้ว
หนี้ตัวนี้หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่แล้วครับ มีเงินเพียงพอใหมที่จะทำการปิดยอด และตั้งแต่ที่ได้รับหมายศาลมาคุณได้ลองหาโอกาศโทรไปติดต่อเจรจาหนี้แล้วรึยังว่าสามารถชำระหนี้ปิดจบกันได้กี่บาท

ไปศาลวันที่ 29/11/55 นี้ ที่ศาลแขวงชลบุรีครับ ใจสั่นๆอยู่เหมือนกันครับ

ใจไม่สั่นหรอกครับ ปรกติคุณอยู่ที่จังหวัดชลบุรีหรือเปล่า ถ้ามีเวลาว่างก็ไปเดินดูบรรยากาศที่ศาลแขวงชลก็ดีครับ ใกล้ๆกับ ร.ร ชลหญิง
ไปลองนั่งฟังเขาไกล่เกลี่ย พิจารณาคดีต่างๆ จะช่วยให้มั่นใจขึ้น และที่สำคัญอ่านกระทู้ที่มีอยู่ก่อนไปก็ได้ จะได้รู้ว่าเราจะไปศาลเพื่ออะไร จะเตรียมตัวยังไง "ยืดอกพกหมายศาล" รู้จักมั้ยครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26055 โดย kangjung
พรุ่งนี้ไม่มี OT ทำ กะว่าจะไปเดินดูที่ศาลสักหน่อยครับ ไม่รู้ว่าวันเสาร์จะเปิดหรือเปล่า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.681 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena