ต้องทำยังไงคับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26535 โดย nan
ตอนนี้ผมเป็นหนี้

อีซี่บาย 44000
ธ ไทยพาณิชย์ 25000

มีจดหมายมาทุกวัน ล่าสุดมีจดหมายยอดของไทยพาณิชย์ แต่เป็น บ.วิชั่น คอนซัลแตน แอน ลอ
จะลดให้ 20-40%

แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ทำงานเลย

อยากถามว่าต่อไปต้องทำไงคับ แล้วถ้าไม่ไปตามศาล ศาลจะฟ้องเรายังไง

ตอนนี้ผมกำลังจะเปิดร้านซ่อมรถ

1 ถ้าหมายศาลมา ค่าจ้างทนายเท่าไหร่
2 อายุความกี่ปี แล้ว เงินในบัญชีถ้ามีเค้าอายัดได้มั้ย
3 จากนี้นานมั้ยกว่าศาลจะฟ้อง

ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26536 โดย WEERAPON
กลับไปอ่าน "ปักหมุด" ให้เข้าใจก่อนครับ

1. ต้องเข้าใจเรื่อง บัตรเครดิต กับ สินเชื่อ ก่อน ว่ามีอายุความเท่าไร

2. ยอดหนี้คุณไม่เยอะ หยุดได้กี่เดือนแล้วครับ เก็บเงินรอหนี้เน่า และค่อยทำ H/C

3. ไม่ได้ทำก็ไม่มีเงินส่งประกันสังคม เค้าไม่สามารถรู้ได้ว่าคุณมีงานทำหรือไม่ ถ้าไม่จ้างนักสืบมาสืบ

4. เงินเก็บสามารถอายัดได้ครับ

5. การฟ้องขึ้นอยู่กับ สนง นั้นๆไม่ตายตัวครับ (ถ้าไม่รับโทรศัพท์เลย ก็อาจจะโดนฟ้องเร็วกว่ากำหนดครับ)

ปล ลองอ่านปักหมุดเยอะๆและคุณจะเข้าใจครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26563 โดย nan
ขอบคุณครับบบ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26564 โดย nan
ลืมบอกคับ หยุดมา ตั้งแต่ มกราคมคับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.321 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena