กว่าจะกลับเข้ามาใหม่ได้..งง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2665 โดย Thayarat05
เจอเว็บเปลี่ยนหน้าตา
เข้าระบบยังไงก็ไม่ได้ กว่าจะค้นพบว่า กรอกข้อมูลใช้งานและข้อมูลส่วนตัวใหม่คือ registerใหม่ :wake:
ในที่สุดก็เข้ามาได้แล้ว :im_here:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2673 โดย Lyncns31
ดีใจด้วยนะ...

เอ..?รึว่านี่เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้เพื่อนๆกลับเข้ามาไม่ได้ เพราะห่างหายไปนาน

ไม่ทราบเรื่่องบอร์ดล่ม

What's your idea,Anakin?

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2749 โดย Pych
พี่เหนอครับ

ตอนนี้ผมเปิดระบบการยืนยัน email confirmation ครับ ดังนั้น ถ้าใครสมัครมาและใส่ email ปลอมเหมือนเว็บบอร์ดตัวก่อน ก็จะไม่สามารถกด activate account ได้ ทำให้ login เข้าระบบไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมเจอ 23 user ครับที่ลงทะเบียนไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้ activate account ผ่านทาง email ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2760 โดย Nok2865

devil angel เขียน: ดีใจด้วยนะ...

เอ..?รึว่านี่เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้เพื่อนๆกลับเข้ามาไม่ได้ เพราะห่างหายไปนาน

ไม่ทราบเรื่่องบอร์ดล่ม

What's your idea,Anakin?

เฮีย...
บัวคุยหลังไมค์กับสมาชิกหลายคน แล้วก็เมล์มาถาม
ส่วนใหญ่จะกด Favorites ชมรมหนี้ฯ (อันเดิม) เอาไว้
คลิ๊กทีไร มันก็ไปที่เดิมๆ
ขนาดไปโพสบอกไว้แล้วว่า ให้มาบอร์ดใหม่ เขาก็ไม่ได้อ่าน
กว่าจะรู้ว่า ต้องไปคลิ๊กตัวนี้
www.consumerthai.org/debtclub/
ก็มะงุมมะหงาหรา...อยู่นาน
เฮียไม่ต้องห่วง น้องอนาคิน "เอาอยู่" อิ..อิ...

ขอต้อนรับกลับบ้าน(หลังใหม่) นะคะ คุณ DIY
มารายงานอัพเดทสถานะหนี้ให้ฟังบ้างนะ หมดหนี้แล้วใช่ไหม? :lol:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2857 โดย Thayarat05
สวัสดีค่ะ คุณกอบัว
สถานะหนี้หมดแล้วค่ะ เพราะเข้าสู่..เป็นบุคคลล้มละลาย
หนี้ไม่ต้องจ่ายเมื่อไหร่ ครบ3 ปีจากวันศาลสั่งก็เป็นไท
:P

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2858 โดย Thayarat05
สามารถทำให้ลิงค์มาที่เว็บใหม่ได้มั๊ยคะ
ถ้าใครไปที่เว็บเดิมนะค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2860 โดย Pych
คุณ DIY เข้าไปลิ๊งค์เว็บเดิม ใช่ www.consumerthai.org/debt/ ใช่ไหมครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2865 โดย Pych

DIY เขียน: สามารถทำให้ลิงค์มาที่เว็บใหม่ได้มั๊ยคะ
ถ้าใครไปที่เว็บเดิมนะค่ะ

ผมต้องไปแก้ที่ Tag Head ซึ่งผมต้องเข้าไปแก้ที่ไฟล์ ผมลองพยายามดูแล้วแต่ไม่

สามารถทำผ่าน Joomla ได้ครับ ดังนั้น ผมเลยได้ปิดช่องที่ให้สมาชิก Login รวมทั้งลิ๊งค์

ที่ให้กดเพื่อแก้ไขรหัสผ่าน และลืม Username/Password ออกไป จากหน้าเว็บเดิม รวม

ทั้ง ทำ link ให้กดที่รูปใหญ่ๆ กลางหน้าให้มาเว็บบอร์ดใหม่ได้เลย

ผมทำได้เท่านี้ครับ การ Auto-Redirect ไว้ผมกลับไปเมืองไทย จะลองคุณกับคุณสุ

เจ้าหน้าที่ของมพบ. อีกทีครับ ว่าทำได้หรือไม่ อย่างไร

เท่าที่อธิบายมา ไม่แน่ใจว่าเข้าใจกันมากน้อยแค่ไหน ยังไงลองเข้าไปดูที่

www.consumerthai.org/debt/ ละกันนะครับ และลองเปรียบเทียบกับก่อนหน้านี้เอง

นะครับ

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2891 โดย Thayarat05
ค่ะ เข้าที่เว็บเดิมค่ะ คุณ Anakin
ความเข้าใจแต่แรกไม่ทราบว่า เว็บปิดไประยะหนึ่งค่ะ ก็ log in เข้าเลย
แต่เข้าไม่ได้ คิดว่าลืมพาสเวิร์ด ก็เลยคลิกไปแก้ไข เมื่อคลิกว่า แก้พาสเวิร์ด ระบบบอกว่า error หลายครั้งค่ะ
เข้าใจไปเองว่า ไม่ว่าหน้าตาเว็บจะเปลียนไปไง สมาชิกที่ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบค่ะ ก็เชื่อว่ายังไงเราก็น่าจะเข้าด้วย ยูสกับพาสเวิร์ดเดิมได้ค่ะ

เมื่อไม่ได้ก็ไล่อ่านในเว็บค่ะ พออ่านถึงตรงนี้ค่ะ // ทาง ชมรมฯ ขอแจ้งถึงสมาชิกที่เคยสมัครใช้ Webboard กับเราแล้วว่า รบกวนให้สมาชิกกรอกข้อมูลการใช้งาน และข้อมูลส่วนตัวใหม่ค่ะ เนื่องจาก Webboard ตัวเดิมใหม่ไม่สามารถดึงข้อมูลของสมาชิกจาก Webboard ตัวเดิมมาใช้งานได้คะ สมาชิกจึงต้องกรอกข้อมูลใหม่ แต่ว่าสมาชิกสามารถค้นข้อมูลจากระทู้เก่าได้ค่ะ

ตัวเองไม่เข้าใจเองค่ะว่าต้อง register ใหม่ คิดแต่ว่า แล้วจะกรอกข้อมูลใหม่ได้ไงน๊า :P
สุดท้ายลอง register ใหม่ ก็ได้ค่ะ คิดไปเองว่าการ register คือการสมัครใหม่นะคะ ก็เลยไม่ได้เข้าไปในส่วนนี้แต่แรก

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2893 โดย Pych
ตอนนี้ ในหน้าเว็บเดิม ผมเพิ่งปิดส่วนการสมัครสมาชิก ส่วนการกดเพื่อขอ

Username/Password ใหม่ ในกรณีลืม

และปิดส่วนที่เข้าไปใน Webboard เก่าแล้วครับ

ยังไง ถ้ามีสมาชิกเก่าหลงเข้าไปหน้าเว็บเดิม ก็ไม่มีทางไปแล้วครับ นอกจากกด Link มาที่เว็บใหม่เท่านั้น

คิดว่าคงไม่มีใครหลง หรืองงกับเว็บบอร์ดเก่าอีก

ปล. อย่าว่าแต่สมาชิกเลยครับ กรรมการบางท่านยังหลงและงงไปตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ดเก่าอยู่เลยครับ :555: :555: :555:

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2900 โดย Thayarat05
๕๕๕๕ กรรมการยังงง..
ใครออกแบบหน้าเว็บ อยากรู้จัง เอิ๊กๆ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2902 โดย Pych

DIY เขียน: ๕๕๕๕ กรรมการยังงง..
ใครออกแบบหน้าเว็บ อยากรู้จัง เอิ๊กๆ

คุณ DIY อย่าพูดอย่างนี้สิครับ คนที่ทำงานจะเสียกำลังใจหมดนะครับ
ชมรมหนี้ฯ ของเรา ทุกคนทำงานด้วยจิตอาสานะครับ ไม่มีเงินเดือน ไม่มีเบี้ยเลี้ยง ไม่มีโล่ห์ ไม่มีเกียรติยศใดๆ แถมบางที ยังโดนด่า โดนสวนกลับ โดนตำหนิ ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเตอร์เน็ต ออกกันเองทั้งน้าน (o_O) (o_O) (o_O)

เศร้าจัง ขอลาออก จะมีใครว่าอะไรไหมนี่ เอ .. คนที่ลาออกไปก่อนผม อย่ามาว่าผมนะครับ

ปล. ผมไม่ได้ออกแบบนะครับ ไม่ได้ร้อนตัว และเว็บบอร์ดนี้เป็นเว็บบอร์ดสำเร็จรูป ของเก่าคือ Fireboard ของปัจจุบันคือ Kunena ทั้งหมดรันอยู่บน Server ของมพบ. ที่ใช้ Joomla version 1.5.22 ครับ แก้ไข ปรับเปลี่ยนหน้าตาไม่สะดวก เหมือนเขียนเองด้วย Dreamweaver หรอกครับ

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2907 โดย Thayarat05
กระเซ้านะคะ :)
ขออภัยถ้าทำให้ไม่สบายใจค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2908 โดย Pych

DIY เขียน: กระเซ้านะคะ :)
ขออภัยถ้าทำให้ไม่สบายใจค่ะ

ถ้ากระเซ้ากันก็ไม่เป็นไรครับ

แค่คนแก่ ขี้ใจน้อย ขอระบายหน่อยครับ ^^ ^^

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2910 โดย Thayarat05

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2913 โดย Nok2865

Anakin เขียน: ถ้ากระเซ้ากันก็ไม่เป็นไรครับ

แค่คนแก่ ขี้ใจน้อย ขอระบายหน่อยครับ ^^ ^^

ยอมรับจนได้ว่า "แก่" เหมือนกัน อิ...อิ...

คุณ DIY ได้ใช้บอร์ดใหม่แล้วเป็นไงบ้าง สนุกดีเน๊อะ..
เรื่องข้อมูลหนี้ต่างๆ กรรมการชมรม กำลังทะยอยลงค่ะ (แก้ตัวกับอนาคินเสียเลย)
บางทีข้อมูลก็เยอะมาก บางอันก็เก่าแล้ว ตกยุค ล้าสมัย กฏหมายก็เปลี่ยนไป ต้องเขียนใหม่
น้องอนาคิน เขา "สูบ" เอ๊ย..เก็บข้อมูลเก่าๆ ในรูปแบบหน้าเพจ ไว้เยอะ
ในขณะที่กอบัว เก็บข้อมูลในลักษณะ word แต่แยกประเภทไว้เช่น ไปศาล รับมือทวงหนี้ ยึดทรัพย์ ที่นี่เวลา Copy มันยาวพรืดไปหมด ต้องมานั่งแยกอ่านตาเหล่ตาลายว่า ใครเขียน เราจะได้ให้เครดิตถูก
กำลังทะยอยอ่าน และแยกอยู่ค่ะ งานประจำมันเยอะ
น้องอนาคินเอง ก็ทำงานที่ตปท. ยังอุตส่าห์อู้งานมาทำเว็บให้ อิ...อิ...(ฉันจะฟ้องนายเธอ)
ส่วนบัวก็พึ่งกลับมาจากไปคุยงานข้างนอกกับฝาหรั่งมา ยุ่งเยอะ
กรรมการอื่นๆ ก็แก่ เอ๊ย...งานแยะ หาเวลาเท่าที่ทำได้ ไม่เดือดร้อนตัวเอง

ส่วนเรื่องกรรมการบางคนหลงเข้าไป...ใครนะ...ใคร้...บอกทีว่าใคร...
เขาเรียกห้องแห่งฟามลับ...เธอไปปิดห้องฉัน ฉันก็หาทางเข้าจนได้แหละ...เช๊อะ... :lol:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lazio009

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2914 โดย Nok2865
ว่าแต่ ชมรมฯ มีงบจ้าง webmaster ทำ Dreamweaver ไหม?
จ้างทำ...จะรับงานเอง
หน้าละ 500 เอาป่าว...ถ้าเอาจ่ายเงินก่อน แล้วค่อยดูของทีหลัง
กลัวแฮร์คัท...อิ...อิ...
ได้ตังค์เมื่อไหร่ จะพาน้องไปโอเกะ คริ..คริ...

กลับคืนนี้ใช่ไหม? อย่าลืมของฝากเน้อ...จุ๊บ จุ๊บ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lazio009

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2915 โดย Pych

กอบัว เขียน:

Anakin เขียน: ถ้ากระเซ้ากันก็ไม่เป็นไรครับ

ยอมรับจนได้ว่า "แก่" เหมือนกัน อิ...อิ...

คุณ DIY ได้ใช้บอร์ดใหม่แล้วเป็นไงบ้าง สนุกดีเน๊อะ..
เรื่องข้อมูลหนี้ต่างๆ กรรมการชมรม กำลังทะยอยลงค่ะ (แก้ตัวกับอนาคินเสียเลย)
บางทีข้อมูลก็เยอะมาก บางอันก็เก่าแล้ว ตกยุค ล้าสมัย กฏหมายก็เปลี่ยนไป ต้องเขียนใหม่
น้องอนาคิน เขา "สูบ" เอ๊ย..เก็บข้อมูลเก่าๆ ในรูปแบบหน้าเพจ ไว้เยอะ
ในขณะที่กอบัว เก็บข้อมูลในลักษณะ word แต่แยกประเภทไว้เช่น ไปศาล รับมือทวงหนี้ ยึดทรัพย์ ที่นี่เวลา Copy มันยาวพรืดไปหมด ต้องมานั่งแยกอ่านตาเหล่ตาลายว่า ใครเขียน เราจะได้ให้เครดิตถูก
กำลังทะยอยอ่าน และแยกอยู่ค่ะ งานประจำมันเยอะ
น้องอนาคินเอง ก็ทำงานที่ตปท. ยังอุตส่าห์อู้งานมาทำเว็บให้ อิ...อิ...(ฉันจะฟ้องนายเธอ)
ส่วนบัวก็พึ่งกลับมาจากไปคุยงานข้างนอกกับฝาหรั่งมา ยุ่งเยอะ
กรรมการอื่นๆ ก็แก่ เอ๊ย...งานแยะ หาเวลาเท่าที่ทำได้ ไม่เดือดร้อนตัวเอง

ส่วนเรื่องกรรมการบางคนหลงเข้าไป...ใครนะ...ใคร้...บอกทีว่าใคร...
เขาเรียกห้องแห่งฟามลับ...เธอไปปิดห้องฉัน ฉันก็หาทางเข้าจนได้แหละ...เช๊อะ... :lol:

ผมยอมรับว่าแก่ แต่ผมเรียกว่าป้าบัว อย่างงี้ น้องเค้าต้องเรียกว่า ยายบัว สิครับ ยอมรับไหมเอ่ย

เห็นห้องโน้น เค้าแตกกระเจิง ตั้งแต่ ยายซุนอาละวาดแล้ว :555: :555:

ผมปิดสำหรับคนที่ยังเข้าเว็บบอร์ดไม่ถูกครับ ไม่ได้กัน คนแก่ เอ้ย คนเก่า

กำลังจะไป survey งานอีกที่ครับ ก่อนกลับ

งานเพียบครับ นอนไม่ค่อยพอ มัวแต่ปล้ำกับเว็บบอร์ดชมรม

รอป้าบัว โอนเงินมาให้สักแสน สองแสน ก็ไม่ยอมโอน เฮ้อ :sweat: :sweat:

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2917 โดย Pych

กอบัว เขียน: ว่าแต่ ชมรมฯ มีงบจ้าง webmaster ทำ Dreamweaver ไหม?
จ้างทำ...จะรับงานเอง
หน้าละ 500 เอาป่าว...ถ้าเอาจ่ายเงินก่อน แล้วค่อยดูของทีหลัง
กลัวแฮร์คัท...อิ...อิ...
ได้ตังค์เมื่อไหร่ จะพาน้องไปโอเกะ คริ..คริ...

กลับคืนนี้ใช่ไหม? อย่าลืมของฝากเน้อ...จุ๊บ จุ๊บ

อ้าวๆๆ ทำมาหากิน หน้าเว็บบอร์ดของชมรม ผิดกฎ กติกา มารยาท นะครับ

แล้วก็ใครบอกของฝากคร้าบ ฝากซื้อไม่ใช่เหรอ ป้าโจน่ะ

Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2922 โดย Thayarat05
๕๕๕๕๕++
คนสูงวัยคุยกันสนุกนะคะ
แบบนี้สมาชิกเข้ามาอ่าน งงหนัก
กรรมการจะมึนมั๊ยเนี่ย
:wo:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.677 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena