มีธนาคารหรือสถาบันไหนที่ให้กู้หนี้ไปเคลียร์หนี้ค้างบ้างครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26808 โดย pupykit
คือตอนนี้ ได้หยุดจ่ายหนี้ทุกอย่างมานานหลายปีแล้วครับ
KTC เป็นหนี้สองบัตรประมาณ 6 หมื่นบาท หยุดจ่ายไปแล้ว 4 ปีได้
Ume plus ประมาณ 3.5 หมื่น หยุดจ่ายไป 4 ปี
GE capital auto lease หนี้รวม 9 หมื่นเกือบแสน ไม่ได้ติดต่อไปประมาณ 9 ปีแล้ว

รวมๆทุกหนี้น่าจะประมาณ 2 แสนบาทได้ :vomit:

ตอนนั้น ช่วง 4 ปีก่อน ตกงาน หางานทำไม่ได้เลย เลยต้องหยุดจ่ายไป ต้องออกไปขายของตลาดนัด ขายหมูปิ้ง น้ำปั่น เลี้ยงลูก เช่าบ้าน ฯลฯ ลำบากมากๆ :cry2:

มาช่วงปีนี้ เริ่มได้งานทำที่ กทม. แล้วอยากจะซื้อบ้าน ไม่อยากเช่าบ้านแล้ว อายุก็เยอะ 35 แล้วครับ
แต่ติดเรื่อง บูโร หนี้ต่างๆตามที่ว่ามา เลยอยากจะปลดหนี้ให้หมด และไปเกิดใหม่กับการซื้อบ้านให้ลูกเมียได้อยู่ดีๆ ไม่ต้องหลบเจ้าหนี้สักครั้ง :No:

เลยอยากจะหาสถาบัน หรือ ธนาคารไหนๆ ที่ช่วยให้กู้เงินไปปลดหนี้ให้หมดได้
อยากจะจ่ายให้หมดเร็วๆ หรือ โอนหนี้ไปให้มันสามารถไปทำเรื่องซื้อบ้านได้
คนค้ำพอจะมี เป็นน้องชาย ต่างพ่อ ทำงานเป็นลูกจ้างประจำของรัฐฯ เงินเดือนประมาณ 1 หมื่น :pray:
ตอนนี้พอจะจ่ายหนี้ได้เดือนละ 5 - 6 พันบาท

ใครแนะนำได้บ้างครับ อยากลบประวัติเสียให้หมด จะได้เกิดใหม่ซะที

เห็นเคยมี ธ.ออมสิน ธ. อิสลาม จะช่วยหรือเปล่า ? แต่ดูแล้วเค้าจะให้หรือครับ ?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26815 โดย Champcyber99
สิ่งที่คุณคิดมันผิด ไม่มีใครเขาทำกันสำหรับคนคิดจะหมดหนี้
เข้าไปอ่าน กระทู้ต่างๆของสมาชิดดูก่อน ว่ามันมีผลเสียผลดีอย่างไร
เรื่องที่คุณจะทำ การแก้หนี้ต้องแก้ด้วยตัวเองเป็นหลัก
เก็บเงินที่ได้ 5-6 พันไว้มากๆ ดีไม่ดีมีเงินสดซื้อบ้านได้
ไหนๆเปิดเจอชมรมเราแล้วถ้าว่างๆกดเข้าไปอ่านก่อนดีกว่ามันมีหนทางมากมาย
ที่ให้เราทำได้จริงและแน่นอน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=179&Itemid=29วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june, Tum Tawatchai 9999

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26833 โดย พ่อยอด
หยุดจ่ายไปนานขนาดนั้นยังไม่หมดอายุความหรือครับ ดูแล้วเป็นพวกบัตรเครดิตทั้งหมดเลย นี่ครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=52

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26854 โดย พ่อยอด
ผมลืมนึกไปอีกประเด็น ที่คุณอาจรู้เรื่องอายุความแล้ว แต่อยากปิดหนี้ ที่มีอยู่เดิม อันนี้คงต้อง ศึกษาเพิ่มเติมตามที่คุณ chaowalert แนะนำแหละครับ

ขอถามเป็นความรู้นิดนึง แล้วช่วงเวลาที่ผ่านมาไม่มีใครติดต่อมาเลย หรือครับ แล้วคุณทำยังไงครับ

:No:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28354 โดย pupykit

พ่อยอด เขียน: ผมลืมนึกไปอีกประเด็น ที่คุณอาจรู้เรื่องอายุความแล้ว แต่อยากปิดหนี้ ที่มีอยู่เดิม อันนี้คงต้อง ศึกษาเพิ่มเติมตามที่คุณ chaowalert แนะนำแหละครับ

ขอถามเป็นความรู้นิดนึง แล้วช่วงเวลาที่ผ่านมาไม่มีใครติดต่อมาเลย หรือครับ แล้วคุณทำยังไงครับ

:No:

เค้าติดต่อผมไม่ได้มั้งครับ ที่ติดต่อได้ล่าสุดก็เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ช่วงที่ผมตกงานอยู่ ยังไม่มีรายได้ ก็เลยบอกไปว่าตอนนี้ยังไม่มีเงินคืนให้หรอก แค่กินก็ยังไม่พอ

หลังจากนั้นก็เงียบไปเลย

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28356 โดย Nok2865
เอาทีละขั้นตอนก่อนนะคะ
-ไปเช็คหมายศาลก่อน เช็คยังไง ถ้าคุณสะดวกถือบัตรปชช.ไปที่ศาลในเขตที่คุณมีชื่อในทะเบียนบ้าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=52 หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน
- ถ้าฟ้องแล้ว คุณก็ต้องเจรจาจ่ายหนี้คืน หนี้ของคุณเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล อายุความนับจากวันครบกำหนดชำระ จนถึงวันประทับรับฟ้อง 5 ปีค่ะ
ยกเว้นตัว KTC ถ้าเป็นบัตรเครดิต อายุความ 2 ปีค่ะ

คุณลำบากมามาก เพื่อครอบครัว อย่าไปคิดย้อนหลังไปเลยค่ะ
วันนี้คุณอยากเริ่มต้นชีวิตใหม่ อยากให้เริ่มต้นด้วยเงินของตัวเอง ไม่ใช่ "การสร้างหนี้ใหม่"
มีสมาชิกในนี้หลายราย รักครอบครัวจนยอมสร้างหนี้ โดยไม่ดูกำลังของตัวเอง
อายุคุณไม่มากดอก กอบัวแก่กว่าคุณตั้งแยะ ยังพึ่งจะหมดหนี้เมื่อปีสองปีนี่เอง
อย่าสร้างรังด้วยการ "ก่อหนี้"
ไปเคลียร์หนี้เก่าก่อน ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆ มีเงินก็ต้องเจรจาคุยกันกับเจ้าหนี้
ถ้าหากเจ้าหนี้ยังไม่ฟ้องคุณ อายุความเช็คแล้วมั่นใจว่า ตัวเองขาดแน่นอน ราคาต่อรองแฮร์คัทก็จะเป็นต่อ และค่อนข้างงาม
ไปหาความรู้เรื่องกฎหมายทีพี่นกกระจอกเทศ อธิบายไว้ค่อนข้างเข้าใจง่าย ในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้นะคะ
อ่านก่อน หนีหนี้มาตั้งหลายปี ขอเวลาหาความรู้ให้ตัวเอง
อย่าไปกู้หนี้ใหม่ มาโปะหนี้เก่าเด็ดขาด มันจะกลายเป็นปัญหาซ้อนปัญหา รัดคอตัวเองตายในวันข้างหน้า
เก็บเงินไปเรื่อยๆ ชำระหนี้หมดเมื่อไหร่ คุณเอาใบชำระหนี้ ไปยืนกู้ธนาคารต่างๆได้ทันที โดยไม่ต้องรอสามปี

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1372&Itemid=29 สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร หนี้หมดแล้วต้องรอถึงสามปีหรือไม่ ถึงจะทำธุรกรรมกับทางธนาคารได้ กระทู้นี้มีคำตอบ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: พ่อยอด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.473 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena