น้องใหม่รายงานตัวครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26961 โดย matee
ผมได้เข้ามาอ่านประสบการณ์ของเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลาย ได้รับความรู้มากเลยครับ ตอนนี้ผมขออ่าน
หาความรู้ไปเรื่อยๆ ก่อนครับ เพราะว่าจะเริ่มหยุดจ่ายสิ้นเดือนนี้ครับ เพราะว่าหมุนเงินไม่ทันจริงๆครับผม
ไม่รู้ทนทู่ซี้จ่ายไปได้ยังไงตั้งหลายปี มีเงินเท่าไหร่เอาไปจ่ายหมด จนลูกเมียไม่มีจะกินแค่เพื่อรักษา
เครดิต เมื่อได้เข้ามาอ่านที่นี่ปัญญาจึงเกิดครับ.........ขอบคุณสำหรับเรื่องราวของเพื่อนๆที่สู้เพื่อตนเอง
และครอบครัว............................สู้ครับ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดครับผม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26964 โดย Champcyber99
สู้ครับ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดครับผม

ผมชอบคำนี้จริงๆครับคนเราในเมื่อเรายังมีลมหายใจทำไมเราไม่สู้ละ
คนที่ไม่สู้ก็คือคนที่ตายไปแล้วเท่านั้นเอง
ปัญหามีไว้ให้เราแก้ไม่ใช้มีไว้หนีปัญหา
รู้ปัญหาแล้วก็หาทางแก้ให้ตรงจุดนั้นๆทุกอย่างก็จะผ่านไปด้วยดี
ไฟล์แนบ:

หาอ่านนะครับผมคิดว่าคำถามของคุณมีคำตอบอยู่แล้ว
โชคดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26974 โดย Skynine

matee เขียน: ผมได้เข้ามาอ่านประสบการณ์ของเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลาย ได้รับความรู้มากเลยครับ ตอนนี้ผมขออ่าน
หาความรู้ไปเรื่อยๆ ก่อนครับ เพราะว่าจะเริ่มหยุดจ่ายสิ้นเดือนนี้ครับ เพราะว่าหมุนเงินไม่ทันจริงๆครับผม
ไม่รู้ทนทู่ซี้จ่ายไปได้ยังไงตั้งหลายปี มีเงินเท่าไหร่เอาไปจ่ายหมด จนลูกเมียไม่มีจะกินแค่เพื่อรักษา
เครดิต เมื่อได้เข้ามาอ่านที่นี่ปัญญาจึงเกิดครับ.........ขอบคุณสำหรับเรื่องราวของเพื่อนๆที่สู้เพื่อตนเอง
และครอบครัว............................สู้ครับ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดครับผม

เมื่อหยุดก็ต้องเริ่มเก็บเงินด้วยนะ..ตัดรายจ่ายไม่จำเป็นทิ้งไป..อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง
ไม่สร้างหนี้เพิ่ม..ณ ตอนนี้ครอบครัว+ตัวเรา+ลูกต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ..
วันไหนเงินเราพร้อม ค่อยๆ ย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้ปิดไปทีละบัตร
วิธีการหนึ่งอาจเหมาะกับอีกคน ส่วนอีกวิธีอาจเหมาะกับอีกคน
ส่วนเราอาจผสมสูตรให้เหมาะกับเราและเงินของเรา...

เมื่อได้ศึกษาข้อมูลมาแล้วก็จงนำมาใช้แก้หนี้ที่มีให้ตรงจุด
หนี้เราแค่พลาด แต่มันแก้ไขได้ อดทน อดกลั้น อดออมสักระยะหนี้หายไปจากชีวิตคุณแน่นอน
ใครจะมองหรือว่าเราเป็นหนี้อะไรเยอะแยะ อย่าเก็บคำพูดเหล่านั้นมาใส่ใจ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ปล.อ่านทบทวนความรู้บ่อยๆ นะ...[/color][/size]
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.429 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena