หมายศาล KTC มาแล้วครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #27001 โดย Ladygolf77
จากหยุดจ่าย 2 ปี พี่ KTC รวมสองบัตรฟ้องพร้อมกันเลยครับ
บัตรเครดิต ยอด 30000 ฟ้องที่ 42836
บัตรกดเงินสด 2500 ฟ้องที่ 39644
รับหมายศาลวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ แต่ที่น่าประหลาดคือ เอกศาลครับ ผมหยุดจ่าย เมื่อวันที่ 11/11/2010
ในใบแจ้งแต่ละงวดก็ตรงกับที่ผมหยุดจ่าย (ผมเก็บไว้ทุกงวดครับ) แต่ในเอกสาร ที่โจทย์ ส่งให้ศาล เป็นตัวก็อบ กับไม่ตรงกันครับ กับเขียน ว่า ผมเริ่มผิดนัดชำระ 11/01/2011 ซึ่งไม่ตรงกับใบที่ผมเก็บไว้เลย และวันที่ศาลท่านออกหมายคือ 21/11/2512 ซึ่งจริงๆแล้ว อายุความของบัตรเครดิตต้องหมดไปแล้ว แต่ทางโจทย์ กับมีเอกสารไม่ตรงกับผมครับเลยงงๆๆเลย ในใบเรียกเก็บ ในเดือน 12/11/12 ในนั้นก็แจ้งนะครับ วา่ผมผิดนัดชำระ 11/11/10 หรือว่าทางโจทย์ ทำเอกสารขึ้นมาใหม่เพื่อ ไม่ให้อายุความหมดอายุครับ ดีนะครับที่ผมเก็บเอกสารเอาไว้
ใครเคยโดนแบบนี้บ้างครับ ตอบที

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #27003 โดย Nok2865
คุณอยู่ในกรุงเทพหรือเปล่า
ถ้าสะดวกเดินทาง ถือหมายศาลไปปรึกษาคุณอาประพัฒน์ที่สวนลุม ได้ค่ะ
ถือหมายศาล เอกสารที่คุณมีและสงสัยไปถามได้ ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย
ถ้ามั่นใจเรื่องอายุความ สู้คดีไปเลยค่ะ
ดูรายละเอียดได้ในนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=52

แล้วห้องนี้เป็นห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ห้ามถามปัญหาหนี้ ดิฉันจะย้ายกระทู้ให้นะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #27005 โดย Ladygolf77
ผมอยู่สระบุรีครับ ผมกลับไปดูเอกสารมาแล้วครับ เอกสารที่โจทย์ยื่นต่อศาล มีแค่ ฉบับสุดท้ายที่ส่งศาล คือ เดือน 05/11 ที่มีข้อมูล 11/01/2011 แต่ฉบับ ที่เริ่ม สรุบ ใหม่เดือน 06/11 ที่เริ่มแจ้งวันนัดผิดชำระ 11/11/2010 ทางโจทย์ไม่ยอมยื่นให้ศาลดูครับ ผมก็เลยสงสัยนี่แหละครับ ว่าทางโจทย์กลัวศาลเห็นข้อมูล
ตรงนี้ หรือปล่าวถึงไม่ยอมส่ง ข้อมูลที่เหลือให้ศาลดู

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #27008 โดย Nok2865
ถ้าคุณไม่สะดวกเดินทางไปสวนลุม แนะนำให้ใช้ Hotline สายด่วน
ถ้าเป็นเรื่องหมายศาล แนะนำให้โทรหาคุณอาไพโรจน์ และประธานชมรมฯ พี่นกกระจอกเทศ ค่ะ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

ก่อนจะโทรไป เตรียมข้อมูลให้เรียบร้อยว่า สถาบันไหนฟ้อง ฟ้องเมื่อไหร่ ยอดฟ้อง วันหยุดจ่าย เอกสารต่างๆให้มีในมือ กรรมการจะได้ให้ข้อมูลถูก
และขอให้โทรไปตามวันเวลาที่ระบุไว้ด้วยนะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #27099 โดย tjulteera
ได้เรื่องอย่างไร มาเล่าให้ฟังต่อบ้างนะคะ ของเรา ก็ ktc เหมือนกันคะ และก็หมดอายุความไปแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่โดนฟ้องคะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27129 โดย prapapan
อยู่สระบุรีเหมือนกันครับ สู้ๆๆครับ :สู้ๆ:
ผมเองก็มีของเคทีซีสองใบเหมือนกันหยุดมาได้เจ็ดแปดงวดแล้วละ ตอนนี้ก็กำลังรอหมายศาลเหมือนกันและกำลังลุ้นว่าจะมีเจ้าหนี้รายไหนฟ้องรายแรก :laughing:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27169 โดย น้ำมนต์

toom222 เขียน: จากหยุดจ่าย 2 ปี พี่ KTC รวมสองบัตรฟ้องพร้อมกันเลยครับ
บัตรเครดิต ยอด 30000 ฟ้องที่ 42836
บัตรกดเงินสด 2500 ฟ้องที่ 39644
รับหมายศาลวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ แต่ที่น่าประหลาดคือ เอกศาลครับ ผมหยุดจ่าย เมื่อวันที่ 11/11/2010
ในใบแจ้งแต่ละงวดก็ตรงกับที่ผมหยุดจ่าย (ผมเก็บไว้ทุกงวดครับ) แต่ในเอกสาร ที่โจทย์ ส่งให้ศาล เป็นตัวก็อบ กับไม่ตรงกันครับ กับเขียน ว่า ผมเริ่มผิดนัดชำระ 11/01/2011 ซึ่งไม่ตรงกับใบที่ผมเก็บไว้เลย และวันที่ศาลท่านออกหมายคือ 21/11/2512 ซึ่งจริงๆแล้ว อายุความของบัตรเครดิตต้องหมดไปแล้ว แต่ทางโจทย์ กับมีเอกสารไม่ตรงกับผมครับเลยงงๆๆเลย ในใบเรียกเก็บ ในเดือน 12/11/12 ในนั้นก็แจ้งนะครับ วา่ผมผิดนัดชำระ 11/11/10 หรือว่าทางโจทย์ ทำเอกสารขึ้นมาใหม่เพื่อ ไม่ให้อายุความหมดอายุครับ ดีนะครับที่ผมเก็บเอกสารเอาไว้
ใครเคยโดนแบบนี้บ้างครับ ตอบที

สวัสดีค่ะ คุณ toom222 :P น้ำมนต์เองก็มีของ KTC ด้วยเหมือนกัน เป็นบัตรเครดิต หยุดได้ ๑๐ งวดแล้ว

ตอนนี้ยอดก็เดินไปที่ ๕๓๐,๐๐๐ แล้วค่ะ :sweat: กำลังนั่งรอหมายศาลอยู่..ทำไงได้..ยอดสูง

ไม่มีความสามารถ ณ ตอนนี้..รับสภาพตามระเบียบ...แต่สู้ค่ะ ...ไม่ท้อถอย :สู้ๆ:

ขอให้โชคดีค่ะ...ให้ได้ในสิ่งที่หวังอันเป็นจริงได้...

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27425 โดย Ladygolf77
สวัสดีครับ เข้ามาอับเดท ข้อมูลใหม่ครับ :sweat:
หลังจากที่ได้ลงรายละเอียดต่างๆ ไปแล้ว ผมก็ได้ ส่งเรื่องขอข้อมูลกับข้อมูลเครดิตแห่งชาติ และวันนี้
ก็ได้เอกสารมา และในเอกสารระบุว่า( วันที่เริ่มต้นผิดนัดชำระ คือ 11-11-2010 ) ที่ทาง KTC ส่งข้อมูลไปนั้น
ว่าข้อมูลตรงนี้ใช้ อ้างอิงกับ อายุความได้หรือไม่ครับ ผมสงสัยมากๆ เลยครับวานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ (o_O) เพราะในหมายศาล KTC ส่งฟ้องศาล วันที่ 21-11-2012 ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.459 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena