ปิดสินเชื่อไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับเอกสาร นานไปป่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27078 โดย salila
ปิดสินเชื่อของธนาคารcimb โดยผ่านทางสำนักงานแห่งหนึ่ง(ชื่อปืนปลอม) กว่าจะสรุปลงตัว ท่านโทรมาขู่ ทุกๆสิ้นเดือน เราก็นะ พยายามหาเงินจนตกลงกันได้ เริ่มจ่าย เม ย ถึง กค 12 จ่ายตรงเป๊ะเพราะโทรมากำชับ ทุกเช้าวันจ่าย เราก็ย้ำเสมอว่า ขอเอกสารเคลียร์ด้วยนะ ด่วนๆ เพราะเจอมา4เจ้าไม่เคยจะเร็วซักเจ้า เราก็ไม่ว่ากันเพราะเอกสารมันเยอะเข้าใจ

จ่ายเสร็จ ตกลงว่า อีก 1 เดือนจะส่งเอกสารมาให้ ผมแจ้งไปว่าขอเป้นไฟล์ทางอีเมล์ก็ได้ เค้าบอกไม่มีนโยบาย ส่งทางนั้นโอเค ไม่ว่ากัน

1 เดือนผ่านไป

เงียบ โทรไปบอกขอเวลาอีก 3 เดือน(สิ้นเดือนตุลาคม) อ้าว โอเคก็ได้เข้าใจว่าคนมันเยอะ

3 เดือนผ่านไป

เงียบ โทรไปบอกส่งแล้ว

ถามว่า ส่งที่ไหน

บอก ส่งที่ทำงานเพราะพี่สั่งไว้ให้ส่งที่ทำงาน

อ้าวแล้วทำไมไม่มีหล่ะ

บอกมา เอกสารตกหล่นรึเปล่า

เลยย้อนกลับไปว่า แล้วทีคุณส่งเอกสารทวงหนี้มาทุกเดือนไม่เห็นจะตกหล่นเลย มาครบเป๊ะ
ก็เลยบอกไปว่าเอางี้ มีเครื่องสแกรนกรรมมั้ย สแกรนแล้วส่งมาให้หน่อย เอกสารส่งมาทางเมล์ก็ได้

บอกมาว่า ใช่อีเมล์เดิมป่าวค่ะ .......ใช่มั้ย เดี๋ยวจะจัดส่งให้

เราก็งงไม่ขัดนโยบายตอนแรกเหรอ อ่ะ ก็ไม่ว่าไรส่งก็ส่งมา

จนวันนี้ 26 พย ยังไม่เห้นเมล์มาเลย

ขอถามหน่อยเพื่อนๆจะให้ความกระจ่างว่าทำไงดีครับ

ตอนนี้ผมได้แผนที่บริษัทนั้นแล้วว่าจะไปหาเลย เอาเอกสารมาให้ดูหน่อยซิ แถวนนท์
หรือ
โทรไปหาธนาคารเจ้าของตัวจริงดี cimb
หรือ
โทรไปร้องเรียน ศคง ดีครับ

ไม่ไหวจะเคลียร์กันแล้ว ขอความเห็นด้วยครับขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27109 โดย Champcyber99
ผมไม่รู้ว่าความจำเป็นที่จะได้เอกสารตัวนี้มันสำคัญมากจริงๆหรือ
ของผมปิดหนี้ไปแบบ h/c ใบที่คุณว่านั้นปีกว่าเจ้าหนี้ถึงส่งมาให้ผม
คนส่วนมากถ้าตกลงจ่ายปิดหนี้แล้วจะต้องได้แน่ๆคือใบตกลงจ่ายหนี้ก่อนจ่ายเงินงวดแรกแสมอ
นั้นก็คือเอกสารสำคัญแล้ว 1 ฉบับเป็นหลักฐานทางกฏหมายได้
แล้วเพราะอะไรคุณถึงต้องการมันขนาดนั้น
คนส่วนมากที่ต้องการมาเพราะต้องการเป็นหลักฐานในการจะกู้เงินหรือหาหนี้ใหม่เป็นส่วนใหญ่
ในเมื่อคุณอารมณ์เสืยเรื่องนี้วิธีแก้นิดเดียว คือ โทรไป Call Center ธนาคารที่เป็นเจ้าหนี้เรา
เจ้าหน้าที่รับสายส่วนมากจะบอกชื่อ ทันที่ แล้วถามเขาว่า
สอบถามหนี้คงค้างเลขที่นี้ แล้วเจ้าหน้าที่ก็จะถามข้อมูลของเรา
ประเด็นสำคัญอยู่ที่ ว่ามีหนี้คงค้างหรือไม ถ้าคุณมันใจว่าจ่ายหมดแล้ว หนี้ก็ต้องเป็น 0 อยู่แล้ว
แต่ถ้าหนี้ยังมีค้าง แสดงว่าคุณถูกหลอกก็เท่านั้นเอง
ถ้าคุณคิดว่ามันสำคัญมากขนาดนั้นก็ตามกันต่อไป
แต่ถ้าไม่ตามของคุณได้เดือนมีนา 56 แน่นอน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.333 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena