จดหมายทวงหนี่้ไม่ปิดซอง

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14650 โดย Hawa1875

กอบัว เขียน: กรรมการผ่านเคสให้คำปรึกษากับสมาชิกมามากมาย
หนี้จะมากจะน้อย บัวไม่เคยดูถูกว่าหนี้ของคุณจะน้อยจะมาก แต่มันขึ้นอยู่กับมุมมองของคุณเองว่าจะปล่อยวางและใช้แนวทางไหนในการแก้ปัญหา
บ้านเป็นภาระหนักมากๆสำหรับคุณ หากขายได้ให้ขายซ่ะ หรือไปคุยกับธนาคารขอรีไฟแนนซ์ยื่นระยะผ่อนและยอดให้น้อยกว่าเดิมเพราะมันกินเงินคุณมากๆ
มีสมาชิกหลายคนยอมปล่อยบ้านเพื่อแก้ไขปัญหาหนี้ เพื่อรักษาชีวิตให้รอด
วันหน้าลืมตาอ้าปากได้ เพื่อนๆจะร่วมดีใจกับคุณ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

จริงอย่างที่คูณกล่าวค่ะ บ้านเป็นภาะหนักมากๆ จะลองคุยกับทางแบงค์ดูค่ะ ใจจริงก็อยากจะขายบ้านเหมือนกันค่ะ เพราะรู้สึกว่าไม่ไหวแล้ว กับเงิน สองหมื่นกว่าบาทต่อเดือน แต่ก็ไม่รู้จะขายได้ไหม ขายอย่างไรดี
ไหนจะค่าใช้จ่ายลูกอีก2 คน เดี๋ยวก็ค่าฉีดวัคซีค เดี๋ยวค่าเรียนพิเศษ ค่าเทอมก็ยังไม่ได้จ่าย รับผิดชอบดูแลพ่อแม่

ยังหาทางออกไม่เจอเลยค่ะ อยากมีพี่เลี้ยงนำทางค่ะ บางครั้งคิดอยู่คนเดียวก็มืดแปดด้านเหมือนกัน ที่ผ่านมพอมีเงินเก่าอยู่ในมือบ้าง พอมีเจ้าหนี้รายไหนเสนอส่วนลดให้พอจะชำระได้ก็ปิดไปได้ 2-3 ที่ไม่ได้วางแผนการณ์ว่าจะทำอย่างไร กับรายไหนๆ บ้าง ได้แต่แก้ปัญหาไปทีละเปลาะ ทีละเรื่อง สามารถเท่านี้จริงๆ

ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
:shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.287 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena