เป็นหนี้บัตรเครดิตหลายใบ ตอนนี้เป็นคนพิการไปแล้วจะทำยังไงได้บ้างคะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27249 โดย dog_dak
เป็นหนี้บัตรเครดิตเยาะ แต่เป็นคนพิการไปแล้ว ไม่มีเงินจะไปจ่ายเค้านะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27259 โดย Champcyber99

dog_dak เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตเยาะ แต่เป็นคนพิการไปแล้ว ไม่มีเงินจะไปจ่ายเค้านะคะ

ก่อนอื่นคุณต้องทำความเข้าใจก่อนว่า เรื่องพิการกับหนี้มันคนละเรื่องกัน
คุณหาอ่านเรื่องหนี้ก่อน ว่าอะไรคืออะไรแล้วคุณจะเข้าใจมากขึ้น
คุณต้องอ่านและทำความเข้าใจคดีของคุณที่จะเจอคือคดีแพ่งเท่านั้น
ใจเย็นๆเรื่องทุกเรื่องมีทางแก้แสมอ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27271 โดย ntps
เคยได้ยินและอ่าน เรื่อง น้องหมาเค้าพิการแต่กำเนิดไหมค่ะ

ไม่คิดจะเปรียบเทียบนะค่ะ และเสียใจด้วยกับ

เหตุร้ายที่เกิดกับคุณค่ะ แต่อยากให้รู้ว่า ขนาดหมาเขายังไม่เคยท้อ

ทั้งที่ถูกพ่อแม่ทิ้ง และพิการค่ะ

คนอย่างเรายังเหลือทั้งกาย และสมอง จะได้มีแรงฮึดสู้ต่อไปค่ะ

หนี้กับความพิการคนละส่วนกันค่ะ แต่หากคุณตกงาน และมีหนี้

ก็เข้าไปอ่านเรื่องนี้ก่อนนะค่ะ วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่านค่ะ
[/color]

คุณควรพลิกวิฤกติให้เป็นโอกาสนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.398 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena