มีใบปิดหมายมาที่บ้านอีกครั้ง หลังจากไปศาลยอมความกันแล้ว

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27398 โดย ABUNSM
ผมอยากสอบถามว่า ทำไมถึงมีใบปิดหมายศาลมาส่งที่บ้านอีกครั้ง เพราะผมไปศาลเจรจายอมความกับธนาคารไปแล้ว แล้วธนาคารตกลงลดยอดหนี้ให้ชำระ 2 งวด ส่งเอกสารปิดบัญชีมาให้จ่ายเรียบร้อย ผมก็ชำระงวดแรกตามเวลาที่กำหนด และเก็บใบเสร็จไว้ แต่ทำไมยังมีใบปิดศาลตามมาที่บ้านอีก ทำให้ตอนนี้ไม่สบายใจมาก รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27432 โดย Champcyber99

henry01 เขียน: ผมอยากสอบถามว่า ทำไมถึงมีใบปิดหมายศาลมาส่งที่บ้านอีกครั้ง เพราะผมไปศาลเจรจายอมความกับธนาคารไปแล้ว แล้วธนาคารตกลงลดยอดหนี้ให้ชำระ 2 งวด ส่งเอกสารปิดบัญชีมาให้จ่ายเรียบร้อย ผมก็ชำระงวดแรกตามเวลาที่กำหนด และเก็บใบเสร็จไว้ แต่ทำไมยังมีใบปิดศาลตามมาที่บ้านอีก ทำให้ตอนนี้ไม่สบายใจมาก รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

แล้วในหมายเขาเขียนว่ากะไรครับ
ส่วนมากที่ส่งมาอีกครั้งหลังไปศาลมาแล้วนั้นส่วนมา
จะเป็นคำพิพากษาจากศาลที่จะส่งมาให้เราอีกหนึ่งฉบับ
ในเมื่อคุณบอกว่าตกลงยอมความแล้วก็ไม่มีอะไรเป็นห่วงนิครับ
เอกสารที่สำคัญก็คือการจ่ายเงินของคุณครับ
แล้วไปศาลมาได้เอกสารอะไรมาบ้างเช่นใบตกลงยอมความจากเจ้าหนี้ที่จะให้เราที่ศาลมีมาหรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27472 โดย ABUNSM
ในใบนั้น เขียนว่า ปิดหมายมีผลทันที และมีระบุการยึดทรัพย์ด้วย ผมไม่แน่ใจว่าใบนั้นเป็นคำพิพากษาหรือไม่ มีการแจ้งยอดเงินที่เกินกว่าที่ตกลงกับธนาคารไว้ มีการจัดเก็บค่าทนายค่าใช้จ่ายอื่นๆมาด้วย ทำให้ที่บ้านตกใจกันมาก คิดว่าเรื่องยังไม่จบ เล่นเอาเครียดกันทั้งบ้าน ส่วนเรื่องไปศาลผมได้คัดลอกใบตกลงยอมความมาแล้ว ผมเก็บใบเสร็จรับเงินในการจ่ายงวดแรกไว้อย่างเดียว อีกทั้งเอกสารที่ทางธนาคาร fax มาเพื่อปิดยอด ถ้าเกิดอะไรผิดแปลกไปจากนี้ ผมต้องทำอย่างไรครับ ตอนนี้ผมเครียดมาก

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27475 โดย Lyncns31
ขอโทษที อ่านไม่ละเอียด...

คุณช่วยอธิบายให้ละเอียดอีกที...

ติดต่อเจ้าหนี้ดูก่อน...

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena