ขอสอบถามข้อมูลหน่อยครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27509 โดย mpteez
ผมลองอ่าน ในส่วนปักหมุดเบื้องต้นแล้ว
ตอนนี้มีคำถามว่า ผมได้ทำการ ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ไปแล้ว
ตอนนี้ ผมมี รายได้ยังไม่พอจ่าย .. เพราะกำลังปิดตัวอื่น .. อ่ะครับ
เค้า เลยแจ้งว่า ถ้า.. ไม่ทำการจ่าย ..จะดำเนินการส่งเรื่องไปเพื่อหัก 30 % ของเงินเดือนอ่ะครับ
แล้วทีนี้ ..ผมจึง ไม่สามารถ จ่ายตัวอื่นได้อีก .. ผมควรทำอย่างไรดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27511 โดย Skynine

mpteez เขียน: ผมลองอ่าน ในส่วนปักหมุดเบื้องต้นแล้ว
ตอนนี้มีคำถามว่า ผมได้ทำการ ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ไปแล้ว
ตอนนี้ ผมมี รายได้ยังไม่พอจ่าย .. เพราะกำลังปิดตัวอื่น .. อ่ะครับ
เค้า เลยแจ้งว่า ถ้า.. ไม่ทำการจ่าย ..จะดำเนินการส่งเรื่องไปเพื่อหัก 30 % ของเงินเดือนอ่ะครับ
แล้วทีนี้ ..ผมจึง ไม่สามารถ จ่ายตัวอื่นได้อีก .. ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ควรกลับไปอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านอีกรอบ อ่านช้าๆ
ไม่เข้าใจทบทวนใหม่อีกรอบ (รอบนี้จะบอกว่าผมลองอ่านแล้วไม่ได้นะ
ต้องอ่านให้เข้าใจแล้วนำไปใช้ หัวใจแก้หนี้มี 4 ห้อง เหมือนหัวใจคน...

การอายัดเงินเดือนได้ต้องผ่านกระบวนการขึ้นศาลก่อน ..หลังศาลท่านตัดสินแล้ว
หรือว่าไปประนีประนอมยอมความหน้าศาล (ไม่ใช่สัญญานรกนะคนละอย่างกัน)
หากว่าลูกหนี้เพิกเฉยไม่จ่าย เพราะ...
เจ้าหนี้จะส่งเรื่องเราไปที่กรมบังคับคดี กรมฯ จะดำเนินการออกหมายอายัดมาที่บริษัท (มาที่เราด้วย)
เพื่อให้บริษัทหักเงินเดือนของเรา (30 เปอร์เซ็นต์ของเงินเดือน แต่เราสามารถไปขอส่วนลด
จากกรมบังคับคดีได้ต้องมีหลักฐานไปแสดงด้วย) ส่งไปที่กรมฯ (อยากรู้ในรายละเอียดที่มากกว่านี้
ไปหาอ่านที่ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้)
เราใช้เวลาสร้างหนี้มาบานขนาดนี้ ก็ควรมีเวลาอ่านสิ่งที่เป็นประโยชน์
ไปใช้แก้หนี้ที่มีให้ตรงจุด...การอายัดเงินเดือนเป็นการใช้หนี้คืนเจ้าหนี้อย่างหนึ่งเหมือนกัน..
ไม่ได้ต้องน่ากังวลใดๆ

ครอบครัว+ตัวเราต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ..อดทน อดกลั้น อดออม สักระยะหนี้หายไปจากชีวิตคุณแน่นอน

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ปล. คราวหน้าอย่าใช้อ่ะครับนะ ควรใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยเป็น "นะครับ"

อะครับ อ่ะครับ อะกะ อะ ..อะไรก็แล้วแต่ควรไปใช้ในเฟซบุ๊ค..[/size][/color]
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27565 โดย tonhom
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ ลองศึกษาข้อมูลตามที่ พี่ อัง แนะนำและจากกระทู้ ดูครับที่คุณถามมีครบเลย ตั้งสติก่อนอย่าเพิ่งไปฟังคำจาก เจ้าหนี้มากนัก สู้ๆ :bye:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.348 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena