รบกวนหน่อยนะค่ะ อยากซื้อบ้านให้แม่

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27968 โดย abbb
รบกวนสอบถามหน่อยนะค่ะ พอดีจะกู้ซื้อบ้านให้แม่แต่ติดแบล็คลิสแต่จ่ายหมดแล้ว แต่ไม่ได้ใบปิดหนี้จากบัตรที่จ่าย ควรทำไงดีค่ะ

ไม่รู้จะใช่คำพูดในการถามยังไง คือ

หนูติดแบล็คลิส อิออน เฟริ์ทช้อย พาวเวอร์บาย เซ็ทเทเลม แต่ตอนนี้จ่ายหมดแล้ว เพิ่งปิดนะค่ะ
จะซื้อบ้านให้แม่ หนูมีสวัสดิการกู้บ้าน ทำงานประมาณ 2 ปี เงินเดือนร่วมรายได้ประมาณ 15000 ไม่มีภาระหนี้อะไร แต่ไปติดต่อที่โครงการยังไม่ได้ทำสัญญานะค่ะทางโครงการเขาบอกว่าถ้าติดแบล็คลิสจะกู้ไม่ได้ หนูควรทำยังไงบ้างค่ะ ถ้าไปติดต่อที่ ธอส ได้ไหมค่ะ
แล้วต้องทำยังไงบ้าง

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องกู้บ้านเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27972 โดย Ly89
อ่านดูครับ...มีหลายคนกู้ซื้อได้ แต่คุณต้องแน่ใจว่า ปิดบัญชีไปแล้วทุกที่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=52

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.345 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena