ดอกเบี้ยปรับค่างวดรถ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28039 โดย thekop3868
ตอนนี้ผมค้างค่างวดรถเป็นเงิน50000 ผ่อน60งวด ผ่อนมา56งวด เหลืออีก4งวดสุดท้าย แต่ปัญหาคือ ผมชำระล่าช้าอยู่2เดือนมาเป็นเวลา 3ปี โดนดอกเบี้ยค่าปรับกับค่าติดตามรวม 46000บาท ผมกะว่าจะปิดบัญชีโดยชำระเฉพาะค่างวดที่เหลือ แต่ในส่วนดอกเบี้ยค่าปรับกับค่าติดตามถ้าไม่จ่าย ไทยพานิชย์ลิซซิ่งก็จะไม่โอนรถให้ ไม่รู้จะเดินยังไงต่อดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28057 โดย Champcyber99

thekop3868 เขียน: ตอนนี้ผมค้างค่างวดรถเป็นเงิน50000 ผ่อน60งวด ผ่อนมา56งวด เหลืออีก4งวดสุดท้าย แต่ปัญหาคือ ผมชำระล่าช้าอยู่2เดือนมาเป็นเวลา 3ปี โดนดอกเบี้ยค่าปรับกับค่าติดตามรวม 46000บาท ผมกะว่าจะปิดบัญชีโดยชำระเฉพาะค่างวดที่เหลือ แต่ในส่วนดอกเบี้ยค่าปรับกับค่าติดตามถ้าไม่จ่าย ไทยพานิชย์ลิซซิ่งก็จะไม่โอนรถให้ ไม่รู้จะเดินยังไงต่อดีครับ

ไม่มีทางเลือกจ่ายเขาไป เพราะสัญญาเขียนไว้ชัดเจนแล้วคุณก็ยอมรับแล้ว
ว่าอะไรเป็นเรื่องธรรมดามากใครๆก็เจอแบบคุณ ธนาคารเป็นเจ้าของรถไม่ใช้คนผ่อน
เป็นเรื่องธรรมดาที่เจ้าของรถมีสิทธิ์ทำอะไรก็ได้

(เฉพาะคนที่ซื้อรถเงินผ่อน)

คุณมาผิดบ้านหรือเปล่าที่คือชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล
เรายังไม่มีนโยบายให้คำแนะนำเรื่องรถเงินผ่อนทุกชนิด
ของอภัยด้วยนะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28453 โดย artt
จากประสพการณ์ตรง
แนะนำให้เจรจาขอลดดอกเบี้ยค่าปรับและค่าจดหมายทวง
จะได้ลดมากเท่าไรอยู่ที่คนที่คุยด้วย
ขอคำแนะนะจากเขาเลยว่าจะผ่อนชำระยังงัยดี
สู้ๆครับ ทุกปัญหามีทางออก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.318 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena