ได้รับหมายศาลใบที่สองคะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28080 โดย เนตรดาว
สวัสดีคะเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้คะ

ขอความกรุณาช่วยตอบเรื่องได้รับหมายศาลเคทีซียอด 184000บาทฟ้องรวมกันคะสองใบ

ในหมายศาลรายละเอียดบอกชำระครั้งสุดท้าย13กันยาแต่ตุลาคมกับพฤศจิกาได้จ่ายที่เซเว่นเก็บสลิปไว้คะ

รบกวนถามว่า23มกราคมไปศาลพี่ต้องจ้างทนายไหมคะแย้งเรื่องยอดไม่ตรงคะ

กับดอกเบี้ยสูงเกินไปคะ

ขอขอบคุณมากคะที่ได้ให้ความรู้มากมายก่อนจะไปศาลนัดที่สอง

ขอโทษด้วยคะที่รบกวนเวลาสวัสดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28082 โดย Ly89
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: เนตรดาว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28112 โดย jackTs

เนตรดาว เขียน: รบกวนถามว่า23มกราคมไปศาลพี่ต้องจ้างทนายไหมคะแย้งเรื่องยอดไม่ตรงคะ

กับดอกเบี้ยสูงเกินไปคะ

ไปอ่านในนี้เลยครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: เนตรดาว

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28178 โดย omyimeiei
หยุดชำระนานมั้ยค่ะ กว่าจะได้หมายศาลอ่ะค่ะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28878 โดย เนตรดาว
ขอบคุณมากคะที่ได้ให้ความรู้และกำลังอ่านทำความเข้าใจอยู่คะ

ขอขอบคุณพี่พี่สมาชิกที่สละเวลามาตอบให้เนตรดาวคะ

ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญทุกทุกคนคะ

ลืมตอบเลยคะ จ่ายหยอดมาตลอดไม่เคยขาดเลยแต่ก้ฟ้องคะ เคทีชีหนี้ 184000 บาทยอดฟ้องคะ

23มกราไปไกล่เกลี่ยคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28879 โดย malangpor2008
เหมือนกันเลย จ่ายหยอดเหมือนกัน ไปศาลวันที่ 25

ที่คุณเนตรดาว บอกหมายไปศาลนัดที่ 2 หมายถึงอะไรคะ ไปเพื่อไกล่เกลี่ยครั้งที่ 2 หรือไงคะ

ถ้ากลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ จะได้เป็นแนวทางในการเจรจา ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

และขอเป็นกำลังใจให้คุณเนตรดาว เข้าใจคุณเนตรดาว เพราะคิดว่าเหมือนกับตัวเอง คืออยากชำระเจ้าหนี้ แต่

ยังไม่พร้อม เพราะมีภาระอื่นๆๆอีก จึงพยายามจ่ายเท่าที่มี แต่มานไม่ช่วยอะไรเลย

ขอให้โชคดีค่ะ

แมลงปอ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28881 โดย เนตรดาว
โดนฟ้อง2ที่คะตอนแรกไปศาลนัดที่สองหลังจากเลื่อนมาเปนเวลาสี่เดือนคะตอนนี้รอคำพิพากษาคะคง7มกราจะไปคัดคำพิพากษาคะที่สุพรรณบุรีคะ

ยูโอบีหนักมากคะ480000บาทต้นแค่280000 ขอโทษนะคะพิมไม่ได้เรื่องเลยกว่าจะหาอักษรเจอใช้เวลาในการพิมมากเลยคะ

เข้ดแล้วคะจ่ายหยอดให้เขา

รอลุ้นคะว่าศาลท่านจะเมตตาให้จ่ายได้เท่าไหร่

ได้โทรติดต่อสำนักกฎหมายโหดมากเลยลองเจรจาดูเขาบอกว่าถ้ามีเงินต้น280000ปิดได้เลย

กุมภากะจะปิดแหละแต่ต้องรอให้เขาให้ส่วนลดสักสองแสนจะหวังมากเกินไปไหมนะเรา

ยูโอบีมันโหดมากไม่ลดกะจ่ายมัน,มกราถึงมิยผ่อนเดือนละสองพัน ยูโอบีให้เนตรดาวผ่อน18งวด ดอกอีกเลยงง

รอหลังปีใหม่ให้พี่พี่ชมรมแนะนำว่าสองแสนเขาจะยอมไหมไม่ยอมไม่จ่าย ไม่ได้อีกกลัวมากโดนอายัดบัญชีธนาคาร

เล่าแล้วยาวคะ

แล้วไปศาลอีกของกรุงไทย23มกราจะกลับมาเล่าให้ฟังคะ

อาจช้าหน่อยด
ุดูแลลูกที่เปนออทิกติกด้วย

สวัสดีปีใหม่เพื่อนเพื่อนสมาชิกชมรมทุกท่านด้วยคะ
ให้มีสุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งไดขอให้สมปรารถนาทุกประการในปี25568t

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28882 โดย malangpor2008
เข้มแข็งนะคะคุณเนตรดาว เอาใจช่วย สงสารน้องอ่ะ ถ้าว่างก็ไปพบท่านกรรมการที่่่เชี่ยวชาญด้านกฎหมายให้

คำแนะนำดีกว่า ไปพูดคุยบ้างจะได้มีกำลังใจมากขึ้น เห็นว่าวันที่ 6 มกราคม 2556 จะให้คำแนะนำที่่

มูลนิธิฯ ยังไงลองเช็คดูก่อนนะคะก่อนไป ในปีหน้านี้ขอให้คุณเนตรดาวโชคดี สุขภาพแข็งแรง ตลอดปีและ

ตลอดไปนะคะ

แมลงปอ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29131 โดย เนตรดาว
วันนี้ ยูโอบีโทรมาอีกแล้ว

ให้ไปจ่ายงวดละสองพัน สำนักกฎหมายนี้ไม่ยอมลดเลย มีแต่ให้ยึดตามคำพิพากษา เราก็ขอร้องว่าไม่มีจะจ่ายลูกก็เปนออทิกติด แต่ดูพูดไปก็ไม่มีความเหนใจ

ขอจ่ายเดือนละสองพันให้หกงวด แต่บังคับให้จ่ายให้จบภายในสิบสองงวด

ขอลดก็ไม่ให้มีแต่บอกว่าจะลดให้ในส่วนดอกเบี้ยนับแต่วันส่งฟ้อง26กันยาผ่านมาสี่เดือนแล้วเราก็ไม่รู้เรื่องดอกเบี้ยคิดแบบบไหน

การพูดของเราก็ดูเหมือนไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ดีว่าอ่านข้อมูลของเพื่อนๆในชมรมมาแล้วจดใส่สมุดบันทึกไว้เพราะพูดไม่รู้เรื่อง เลยต้องอ่านข้อมูลต่างๆที่พี่ๆเพื่อนเจอมาแต่ละเคสแล้วจดไว้

กลัวสำนักกฎหมายหลอกเอา

ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศ พี่กอบัว เพื่อนๆสมาชิกที่มีข้อมูลต่างๆมาแนะนำทำให้คนแก่อย่างเรามีความรู้ขึ้นมามากเลย
ขอบพระคุณมากคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29136 โดย Nok2865
ต้องดูว่าพื้นฐานของคุณเป็นไงบ้าง มีเงินเดือนไหม อยู่ที่เท่าไหร่ เป็นเจ้าของอะไรบ้าง
พอดีวันนี้พี่บัว ความดันต่ำ หน้าเริ่มมืด มีอะไรโทรหาตามเวลาที่ให้ไว้นะคะ
ส่งกำลังใจมาให้เยอะๆ กับคุณแม่คนเก่ง
กินยาและขอตัวไปนอนแร้ว...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29140 โดย ntps
คุณเนตรดาวใจร่มๆ ค่ะ คุณไปศาลมาแล้ว และได้ให้ศาลตัดสินพิพากษา

แล้วใช่ไหมค่ะ

1 กรุณาให้ข้อมูลเราตามที่คุณกอบัวบอกค่ะ เราถึงชี้แนะได้ค่ะ

2 อย่าจ่ายหยอดอีกเลยค่ะ ขอเดาว่า คุณหยุดจ่ายแล้วไปจ่ายใหม่

เดือนต.ค กับ พ.ยที่ผ่านมา ใช่ไหมค่ะ เห็นไหมว่า ไม่มีประโยชน์

อะไร เงินก็หายไปกับดอกเบี้ยแล้วก้ไม่ช่วยให้เจ้าหนี้ไม่ฟ้องถ้าถึง

เวลาที่เขาไม่ยอมเสียโอกาสค่ะ

3 เรื่องส่วนลด ใจเย็น นิ่งๆ มีแน่ค่ะ แต่ต้องรู้ว่า คุณมีเงินพร้อมไป

เจรจากับเขาแล้วหรือยังค่ะ หลักการเรื่องส่วนลดย่อๆ คือ

อยากลดมากต้องไม่มีผ่อนค่ะ หากขอผ่อนลดน้อยหรือไม่ลดค่ะ

4 ถ้าคุณบอกว่า มีเงินเดือน และมีหนี้มากกว่า 1 ราย ถามว่า เงิน

เดือนเกิน 10000 บาทไหมค่ะ ถ้าเกิน ปล่อยอายัดไปน่าจะดีกว่า

ในกรณีที่คุณยังไม่พร้อมเรื่องเงินค่ะ ถ้าไม่เกิน ก็ปล่อยเจ้าหนี้รอค่ะ

5 มีทรัพย์สิน หรือ เป็นเจ้าของอะไรหรือเปล่าค่ะ

ช่วยตอบกลับมาให้เราทราบด้วยค่ะ

เจ้านี้ ให้ผ่อนได้ค่ะ น่าจะ12 งวดค่ะ ถ้าจะทำ ต้องแน่ใจว่า มีหนังสือ

ยืนยันเป็นลายลักษณ์อักษรก่อน แต่อย่าทำ ถ้าทำไม่รอด ไม่มี

ก็ต้องบอกว่า ไม่มี ไม่พร้อมค่ะ อย่ากลัว อย่าหวั่นไหว เขาทำอะไร

คุณไม่ได้มากกว่านี้แล้วค่ะ สำหรับหนี้ในระบบ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, เนตรดาว

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29678 โดย เนตรดาว

กอบัว เขียน: ต้องดูว่าพื้นฐานของคุณเป็นไงบ้าง มีเงินเดือนไหม อยู่ที่เท่าไหร่ เป็นเจ้าของอะไรบ้าง
พอดีวันนี้พี่บัว ความดันต่ำ หน้าเริ่มมืด มีอะไรโทรหาตามเวลาที่ให้ไว้นะคะ
ส่งกำลังใจมาให้เยอะๆ กับคุณแม่คนเก่ง
กินยาและขอตัวไปนอนแร้ว...

พี่บัวคะเพิ่งเข้าพิมพ์แล้วลูกมาดึงมือข้อความหายหมดเลย

เมื่อวานเลยไม่ได้ตอบคะ

วันนี้พิมพ์ใหม่

พี่ับัวไม่สบายหายยังคะ

ขอบคุณพี่บัว พี่แก้วจ๋ามากคะที่สละเวลามาช่วยตอบให้กับกำลังใจที่ให้มารู้สึกซาบซึ้งมากคะ

แล้วจะพิมตอบทีหลังนะคะ

รักษาสุขภาพด้วยคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29690 โดย Nok2865
ตามที่พี่แก้วจ๋าแนะนำเลยค่ะ
ประเมินตัวเองก่อน ดูแลลูกให้มีความสุขดีกว่าค่ะ
เจอกระทู้คุณดาวทีไร ตอนดึกๆทุกที
บัวหายตั้งนานแล้วค่ะ ขอบพระคุณกับความห่วงใย
เป็นกำลังใจให้คุณเช่นกันค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29693 โดย 1652

กอบัว เขียน: ตามที่พี่แก้วจ๋าแนะนำเลยค่ะ
ประเมินตัวเองก่อน ดูแลลูกให้มีความสุขดีกว่าค่ะ
เจอกระทู้คุณดาวทีไร ตอนดึกๆทุกที
บัวหายตั้งนานแล้วค่ะ ขอบพระคุณกับความห่วงใย
เป็นกำลังใจให้คุณเช่นกันค่ะ

คุณกอบัวช่างหาคำพูดที่โดนในมาได้ดีจริงๆ

สุดยอด เพราะเมื่อก่อนก็อ่อนแอ พอแข็งแรงแล้ว

ก็นั่งขำตัวเองว่า ทำไมวันนั้นเราถึงอ่อนแอมาก

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30688 โดย เนตรดาว
พีแก้วจ๋าคะพี่บัวคะ

คำพิพากษาออกมาแล้ว ยูโอบีคะ

อ่านแล้วงงให้ชำระหนี้ตามยอดฟ้อง480000ดอกต้น

260000ต้นเงินคะ

ร้อยละ20ต่อปีให้จ่ายดอกของต้นเงิน

โทรไปคุยกับสำนักกฎหมายให้จ่ายต้นบางทีก็บอกอาจลดไม่ได้

ถ้าจะผ่อนคุณก็ต้องรับสภาพดอกเบี้ยตัวนี้ได้

เลยงงงง รอรวบรวมเงินจะเอาไงดีนะ

กรุงไทยก็ไปยอมความที่ศาลมาแล้วคะยอด184000ให้ส่งปีแรกเดือนละ1500

2000ปีทีสองคะ

5000ปีที่สามต้องจบคะหนักเลย

บางทีอาจพิมพวกวนดูลูกไปด้วยพิมด้วยคะเบลอๆงง

ปล่อยให้อายัดเงินเดือนไม่ได้เลยคะเรื่องยาวแต่เนตรดาวไม่ได้ทำงานคะ

ถ้าปล่อยอายัดสามเดือนเงินต้องเข้า บช เงินแสนกว่าจะโดนยึดหมดเลยเพราะไม่ได้ทำงานแต่แต่งงานกับต่างชาติต้องส่งสมุด บชให้ประเทศที่สามีอยู่ตรวจสอบต้อง

ต้องจ่ายทุกเดือนตามคำพิพากษา สำนักกฎหมายขู่แต่บังคับคดีจนพี่ปวดหัว

ตอนนนี้เขาบอกให้กหาเงินมาให้ครบตามต้นเงิน

ถามพี่ว่าพ่อแม่ไม่ช่วยเลยเหรอ

พี่เลยบอก เอ่อคือว่าทางบ้านฐานะยากจนคะช่วยไม่ได้เลยบ้านเช่าข้าวซื้อ

เฮ้อต้องสู้คะ เดี่ยวนึกอะไรออกจะกลับมาพิมใหม่คะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30691 โดย Nok2865
คุณโทรหากอบัวดีกว่า
เพราะมันต้องซักถามกลับไปกลับมา
เวลากรรมการให้คำปรึกษา ก็เหมือนหมอให้การรักษาคนไข้
ก่อนให้ยา ก็ต้องวินิจฉัยสาเหตุของโรค
ทำไมคุณถึงปล่อยเรื่องหนี้ไว้ทีละนานๆ โพสที หายไปที
เข้าใจว่าเลี้ยงลูก ยุ่งมาก เพราะพี่บัวเองซาบซึ้งดีกับการเลี้ยงลูกคนเดียว
แต่ถ้าหาวิธีแก้หนี้ไม่ถูกทาง แม้แต่เงินค่านมก็อาจโดนอายัด
โทรมาดีกว่า ถ้ายังอ่านอยู่ก็โทรมาตอนนี้ ไม่งั้นก็โทรพรุ่งนี้ตามเวลา Hotline ของกอบัว
เร็วๆเข้า อย่าช้า

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, เนตรดาว

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30701 โดย ntps
ระหว่างที่คุยกับคุณกอบัว (คิดว่านะ) ขอมาชี้แนะตามที่ถามนิดหน่อย

เรื่อง จอมมารยูตามคุณ goku สรุปว่า ศาลพิพากษาให้คุณจ่ายตาม

ฟ้อง บวกดอกเบี้ย 20 % จากต้นเงิน 260000 ประมาณปีละ 52000

ตกเดือนละประมาณ 4400 ค่อนข้างโหดนะสำหรับมารยู ไม่น่าเชื่อ

แต่ในคำพิพากษาต้องระบุด้วยว่า คิดดอกเบี้ยตั้งแต่เมื่อไรด้วยนะค่ะ

อ่านให้ดีค่ะ

ดังนั้น คุณต้องจ่ายประมาณ 480000 บวกดอก 52000 เท่ากับ 532000

นี้คือประมาณการนะค่ะ แต่ต้องมีรายละเอียดอีกเรื่องวันเวลามาเกี่ยวด้วยค่ะ

ถ้าจะหักคอจ่าย คือ คุยกันไม่รู้เรื่อง เขาไม่ยอม เราทำไม่ได้ ถ้าจะจ่าย

ก็ต้องจ่ายประมาณ เดือนละ 18000 บาท โดยคิดจำนวนงวด 36 งวดค่ะ

สูงสุดที่แบงค์อาจรับได้ เพราะยอดคุณสูงมากแถมโดนให้จ่ายเต็มไม่มีลด

ทั้งดอกและต้น

แต่สับสนหน่อยตรงที่บอกว่า ปล่อยให้อายัดเงินเดือนไม่ได้แต่ไม่ทำงาน

แปลว่าอะไรค่ะ

ถ้าคุณไม่มีเงินเข้าบัญชีเป็นรายเดือนจากนายจ้าง คุณจะกลัวอะไรค่ะ

หากเดานะ คุณมีบัญชีเงินฝากที่มีเงินเข้าตลอด ใช่ไหมค่ะ

ทำไมไม่เปลี่ยนคนถือบัญชี แล้วคุณทำตัวปลอดบัญชีทุกประเภท

ไม่งั้นคุณไม่ีมีปัญญาจ่ายเขา แต่ถ้าคุณมีเงินในมือมากพอ ครึ่งหนึ่ง

ของยอดฟ้อง ประมาณ 250000 ลองต่อรองมารยูไหม

อย่าไปคุยกับสำนักทวงหนี้ ถ้ามันไม่ช่วยปล่อยมันกินแกลบ มีเงิน

แล้วอยากปิดโทรหามารยูตรงเลยค่ะ

แต่ถ้าไม่มี ก็ต้องใช้วิธีปล่อยตัวเองปลอดภาระ ปลอดเงิน เป็นคน

ไม่มีอะไรเลยดีที่สุด คุณผ่อนมันไม่ไหวหรอกค่ะ แล้วที่ผ่อนกับ

KTC ไหวแน่หรือเปล่าค่ะ

KTC ก็เช่นกัน ถ้าปิดต้องปิดงวดเดียวจบ ถ้าผ่อนแล้ว ปลอดดอกเบี้ย

ด้วยใชไหมค่ะ เขาจะไม่ยอมเจรจาปิดจบอีกค่ะ เขาจะปล่อยให้เรา

ผ่อนจนจบ 3 ปีค่ะ

คิดให้รอบคอบค่ะ ถ้าเรื่องนี้กระทบครอบครัว คุณต้องตัดสินใจแล้ว

ที่ต้องบอกคนใกล้ตัวให้รู้ค่ะ ความลับไม่มีในโลกแต่ไม่อยากให้

เรื่องหนี้เล็กๆ กลายเป็นเรื่องกินใจ ไม่ไว้ใจกันในครอบครัวค่ะ

หลายหัวดีกว่าหัวเ้ดียวนะค่ะ บางครั้งเราไม่รู้หรอกว่า คนที่คิดว่า

ช่วยไม่ได้ อาจเป็นอัศวินขี่ม้่าขาวมาช่วยก็ได้ค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, เนตรดาว

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30821 โดย เนตรดาว

kaewja เขียน: ระหว่างที่คุยกับคุณกอบัว (คิดว่านะ) ขอมาชี้แนะตามที่ถามนิดหน่อย

เรื่อง จอมมารยูตามคุณ goku สรุปว่า ศาลพิพากษาให้คุณจ่ายตาม

ฟ้อง บวกดอกเบี้ย 20 % จากต้นเงิน 260000 ประมาณปีละ 52000

ตกเดือนละประมาณ 4400 ค่อนข้างโหดนะสำหรับมารยู ไม่น่าเชื่อ

แต่ในคำพิพากษาต้องระบุด้วยว่า คิดดอกเบี้ยตั้งแต่เมื่อไรด้วยนะค่ะ

อ่านให้ดีค่ะ

ดังนั้น คุณต้องจ่ายประมาณ 480000 บวกดอก 52000 เท่ากับ 532000

นี้คือประมาณการนะค่ะ แต่ต้องมีรายละเอียดอีกเรื่องวันเวลามาเกี่ยวด้วยค่ะ

ถ้าจะหักคอจ่าย คือ คุยกันไม่รู้เรื่อง เขาไม่ยอม เราทำไม่ได้ ถ้าจะจ่าย

ก็ต้องจ่ายประมาณ เดือนละ 18000 บาท โดยคิดจำนวนงวด 36 งวดค่ะ

สูงสุดที่แบงค์อาจรับได้ เพราะยอดคุณสูงมากแถมโดนให้จ่ายเต็มไม่มีลด

ทั้งดอกและต้น

แต่สับสนหน่อยตรงที่บอกว่า ปล่อยให้อายัดเงินเดือนไม่ได้แต่ไม่ทำงาน

แปลว่าอะไรค่ะ

ถ้าคุณไม่มีเงินเข้าบัญชีเป็นรายเดือนจากนายจ้าง คุณจะกลัวอะไรค่ะ

หากเดานะ คุณมีบัญชีเงินฝากที่มีเงินเข้าตลอด ใช่ไหมค่ะ

ทำไมไม่เปลี่ยนคนถือบัญชี แล้วคุณทำตัวปลอดบัญชีทุกประเภท

ไม่งั้นคุณไม่ีมีปัญญาจ่ายเขา แต่ถ้าคุณมีเงินในมือมากพอ ครึ่งหนึ่ง

ของยอดฟ้อง ประมาณ 250000 ลองต่อรองมารยูไหม

อย่าไปคุยกับสำนักทวงหนี้ ถ้ามันไม่ช่วยปล่อยมันกินแกลบ มีเงิน

แล้วอยากปิดโทรหามารยูตรงเลยค่ะ

แต่ถ้าไม่มี ก็ต้องใช้วิธีปล่อยตัวเองปลอดภาระ ปลอดเงิน เป็นคน

ไม่มีอะไรเลยดีที่สุด คุณผ่อนมันไม่ไหวหรอกค่ะ แล้วที่ผ่อนกับ

KTC ไหวแน่หรือเปล่าค่ะ

KTC ก็เช่นกัน ถ้าปิดต้องปิดงวดเดียวจบ ถ้าผ่อนแล้ว ปลอดดอกเบี้ย

ด้วยใชไหมค่ะ เขาจะไม่ยอมเจรจาปิดจบอีกค่ะ เขาจะปล่อยให้เรา

ผ่อนจนจบ 3 ปีค่ะ

คิดให้รอบคอบค่ะ ถ้าเรื่องนี้กระทบครอบครัว คุณต้องตัดสินใจแล้ว

ที่ต้องบอกคนใกล้ตัวให้รู้ค่ะ ความลับไม่มีในโลกแต่ไม่อยากให้

เรื่องหนี้เล็กๆ กลายเป็นเรื่องกินใจ ไม่ไว้ใจกันในครอบครัวค่ะ

หลายหัวดีกว่าหัวเ้ดียวนะค่ะ บางครั้งเราไม่รู้หรอกว่า คนที่คิดว่า

ช่วยไม่ได้ อาจเป็นอัศวินขี่ม้่าขาวมาช่วยก็ได้ค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30825 โดย Nok2865
บัวตอบบนรถนะคะ กำลังจะเดินทางไปสนามบิน
น้องเขากำลังจะขอบคุณพี่แก้วจ๋า
แต่ประจวบกับลูกไม่สบาย งอแง เลยต้องละมือออกจากหน้าเว็บบอร์ด
ทั้งโทรทั้งส่ง SMS ให้กอบัวขอบคุณพี่แก้วจ๋า ด้วยนะคะ
คำถาม คำตอบบางอย่างเราไม่สามารถตอบหน้าบอร์ดได้
เพราะเจ้าหนี้ก็อ่านบอร์ดเราเช่นกัน
เรารอด คนรุ่นหลังๆก็ต้องรอด
ดูแลตัวเองกับลูกๆให้ดี อย่าวิตกกังวลอะไรมาก
เพื่อนๆทุกคนเป็นกำลังใจให้ค่ะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, เนตรดาว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.745 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena