การชำระหนี้ / ปิดยอดเมื่อเจ้าตัวอยู่ต่างประเทศ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28101 โดย pratummate
สวัสดีคะ ทุกๆ คน

มีคำถามเกี่ยวกับการชำระหนี้ มาถาม ดังนี้คะ
1. อยากชำระหนี้ อิออน อิซี่บาย และ KTC แต่เจ้าตัวอยู่ต่างประเทศจะทำการติดต่อเพื่อทราบรายละเอียดว่ายอดค้าง กับเจ้าหนี้ จะทำการเจรจาต่อรองการปิดบัญชี สามารถทำได้ช่องทางไหนบ้าง

2. ถ้าให้พี่น้องที่เราไว้ใจ ทำการปิดให้ได้ไหม

3. หนี้ขาดการชำระมา ประมาณ สองปี แล้ว วิธีการเจราต่อรองเพื่อปิดยอดบัญชีสามารถทำได้กี่เปอร์เซนต์

ขอบคุณคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28108 โดย Champcyber99

pratummate เขียน: สวัสดีคะ ทุกๆ คน

มีคำถามเกี่ยวกับการชำระหนี้ มาถาม ดังนี้คะ
1. อยากชำระหนี้ อิออน อิซี่บาย และ KTC แต่เจ้าตัวอยู่ต่างประเทศจะทำการติดต่อเพื่อทราบรายละเอียดว่ายอดค้าง กับเจ้าหนี้ จะทำการเจรจาต่อรองการปิดบัญชี สามารถทำได้ช่องทางไหนบ้าง

แล้วที่ผ่านมาไม่ได้รับจดหมายจากเจ้าหนี้เลยหรือ การต่อรองอยู่ที่ไหนในโลกก็ทำได้
ถ้ามีเงินแล้วพร้องที่จะจ่ายหนี้ ให้พี่น้องส่งเมล์ไปให้ก็ได้ว่ามีอะไรมาที่บ้านบ้าง เช่นหมายศาล จดหมายทวงหนี้จากสำนักงานกฎหมายต่างๆ

2. ถ้าให้พี่น้องที่เราไว้ใจ ทำการปิดให้ได้ไหม
ได้ครับแนะนำให้คุณอ่านเรื่องการจ่ายแบบh/c

3. หนี้ขาดการชำระมา ประมาณ สองปี แล้ว วิธีการเจราต่อรองเพื่อปิดยอดบัญชีสามารถทำได้กี่เปอร์เซนต์

100% ในเมื่อไม่ได้จ่ายมามานแล้วให้พี่หรือน้องไปที่ศาลว่ามีการฟ้องหรือไม่
ถ้าไม่มีก็มาดูเรื่องอายุความ การจ่ายหนี้ทำได้ตลอดชีวิต ไม่มีมีคำว่าด่วนสำหลับการใช้หนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28197 โดย pratummate
ถามเพิ่มเติมคะ
ได้ติดต่อกับ อิออนแล้ว เขาให้เบอร์โรมา ของสำนักงาน ACSS หนี้กับอิออน เป็นยอด 0.00 แล้ว
ดังนั้น เมื่อเราจะชำระหนี้ เราจะต้องชำระเข้า บริษัท อิออน หรือ สำนักงาน ACSS
ขอบคุณคะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28201 โดย Nok2865
คุณไปเช็คหมายศาลหรือยัง
คุณเข้าใจเรื่องของอายุความบัตรไหม
ถ้าหยุดชำระไปสองปี แล้วเจ้าหนี้ยังไม่ฟ้อง อายุความในการฟ้องถือว่าขาด
แต่เจ้าหนี้ก็ฟ้องได้ คุณต้องไปเช็คหมายศาลก่อน แล้วสู้คดีเรื่องของอายุความ
คุณหาเวลาไปอ่านห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ก่อนเถอะ จะได้รู้ว่าตัวเองเป็นต่อ หรือเป็นรองเจ้าหนี้
แต่หากคุณมีความประสงค์อยากชำระหนี้ กับอิอ้อน ติดต่อกับสนง.ACSS ได้ค่ะ เพราะเขาเป็นบริษัทรับทวงหนี้ให้กับอิอ้อนตรีน
ต่อรองได้แค่ไหน...ขึ้นอยู่กับนโยบายของเจ้าหนี้รายนั้นๆ และเงินในกระเป๋าคุณ
ที่สุดแล้ว การหมดหนี้ถือเป็นปลายทางของเราทุกคน

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28375 โดย pratummate
ขอบคุณพี่ๆ มาแนะนำให้ข้อคิดเห็น
น้องได้จัดการชำระเมื่อสองวันที่แล้ว ปิดยอด ที่ สองหมื่นถ้วน จากยอดประมาณ สามหมื่นหก
บริษัท ลดเหลือ สองหมื่นหกกว่า น้องของเจราได้ สองหมื่นถ้วน
การเจรจาของน้อง

น้องจะทำการเช็คเรื่องหมายศาลลำบากหน่อยเพราะอยู่ต่างประเทศ พี่น้องก็ทำงานไม่อยากรบกวน
ก็เลยดูยอดหนี้เดิมหลังหยุดจ่าย แน่นอนบวกดอกไปบานสะพรั่งเลยละ แต่อยากปิดหนี้ให้จบทุกใบ
และพยายามต่อรองให้ได้มากที่สุด และพร้อมมีเงินสดในมือตามจำนวนที่ต่อรอง

ประวัติการชำระหนี้
ออมสิน ปิดเรียบร้อยปี 54
เฟิสซอยส์ ปิดเรียบร้อยปี 54
เพาเวอร์บาย ปิดเรียบร้อยปี 54
อิอออน ปิดเรียบร้อยปี 55

ปีหน้าจะจัดการให้หมด ที่เหลือ อิซี่บาย ต้นเงิน สี่หมื่น กับ เคทีซี ต้นเดือน ประมาณ สามหมื่นห้า
ให้หมดให้ได้ เป็นหนี้ต้องชำระ ไม่ว่าจะใช้เวลานานขนาดไหน เพราะสุดท้ายคนที่ชำระก็คือตัวเราที่สร้างหนี้ และจะสบายใจอย่างมากๆ

คำถาม สำหรับใครที่มีประสบการณ์
อิซี่บาย และ เคทีซี การเจรจาทำยากได้ มีเทคนิคการต่อรองยังไง เจ้าหน้าที่จะสไตย์ไหน
หรืออะไรที่อยากแนะนำโดยตรง ยินดีฟังคำแนะนำคะ
ขอบคุณคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28381 โดย Nok2865
คุณใช้ช่อง "สืบค้น" ด้านบน คีย์คำว่า เคทีซี KTC อิสิบาย หรืออะไรทำนองเนี้ย เข้าไป
จะได้ทราบข้อมูล นโยบายของเคทีซวย เปลี่ยนไปในปีนี้ คุณต้องไปตามอ่านเอาค่ะ
ช่วยเหลือตัวเองมากๆ อ่านเองจะได้มีแนวทางในการแก้ปัญหานะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.410 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena