เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้ค่ะ เพราะจ่ายไม่ไหวแล้ว โดนตามจาก อิออน หนักมาก

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28129 โดย nongsearch
สวัดดีพี่ ๆๆ น้อง ๆๆ ชาวชมรมทุกท่านนะค่ะ
เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
วันนี้ปัญหามาเล่าให้ฟังนะค่ะ
เพิงเริ่มหยุดหนี้ ได้ 1 งวดค่ะ อิออน โทรตามน่าดู เป็นหนี้อยู่ประมาณ 15000 บาทค่ะ
ทั้งโทรเข้าบริษัท โทรมือถือ แถมยังโทรหาคนในบริษัทเราที่เป็นหนี้อิออนเหมือนเราด้วย

รู้สึกไม่ประทับจัยมาก ๆๆ ค่ะ ตามกันเกินไปหรือเปล่า พึงจะหยุดจ่ายแค่ งวดเดี่ยว
แถมยังส่งพนักงานท่วงหนี้ไปที่บ้านด้วย ล่าสุดวันนี้มาที่ทำงานค่ะ

เครียดมากค่ะ ขอกำลังใจด้วยนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28130 โดย WEERAPON
ถ้ามาที่ทำงาน สามารถไม่ให้เข้าพบได้นะครับ เพราะที่ทำงานจะมาพบก็ต้องมาพบเรื่องงาน หนี้เป็นเรื่องส่วนตัว ถ้ามาประจาน ก็บอกมันรอตำรวจได้เลย และแจ้งตำรวจมาจับมันไปเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28241 โดย june
การเป็นหนี้ เจ้าหนี้มีสิทธิทวงหนี้ได้อยู่แล้ว คุณต้องพยายามรับสายให้ได้

มิเช่นนั้นนังอ้อน_ตรีน มันจะตามราวีทุกวิถีทาง ถ้ามาพบถึงที่ทำงานหรือที่บ้าน

เราสามาถบอกเค๊าได้ว่ามีอะไรให้ติดต่อเฉพาะโทรศัพท์ ไม่อนุญาตให้พบที่ทำงาน

หรือที่บ้านและต้องถามชื่อ นามสกุล ขอดูบัตประชาชนและถ่ายเอกสารบัตรประชาชน

ไว้ด้วย อ่านปักหมุดห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ในกระทู้รับมือการทวงหนี้/เตรียมรับมือการทวงหนี้

และการทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้ "มุขควาย" ของท่านประธานคุณนกกระจอกเทศหรือยัง

จะได้มีสติพร้อมที่จะตั้งรับมันด้วยความมั่นใจ อย่ามัวแต่กลัวอยู่เลยค่ะ

ขอให้โชคดีและผ่านมันไปด้วยดีนะคะ...

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28243 โดย nongsearch
ขอคุณสำหรับคำแนะนำดีดีจากคุณ poopae ค่ะ จะสู้ต่้อไปค่ะเพื่อลูกชายและแม่ค่ะ
เราเป็นคนสร้างหนี้เราก็ต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่เราสร้าง

และขอขอบคุณ ชมรมคนเป็นหนี้มากค่ะ ที่สอนและแนะนำวิธีการต่อสู้กับพวกทวงหนี้
รู้สึกสบายจัยขึ้นเยอะค่ะหลังจากได้เข้ามาอ่านข้อมูลใน เว็ปนี้ ได้ซัก 1 สัปดาห์ ทุกเรื่องทุกประสบการ์ณที่พวกพี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกเข้ามาเล่าสู่กันฟัง ตรงมากค่ะ

ขอบคุณพี่ ๆ ที่มงาน จากจัยค่ะ :)

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28245 โดย Skynine

การเป็นหนี้เราแค่พลาด แต่มันแก้ไขได้..
เพียงเราอดทน อดกลั้น อดออมสักระยะ หนี้หายไปจากชีวิตคุณแน่นอน
อย่างไร ณ ตอนนี้ ครอบครัวตัวเราต้องอิ่มก่อนหนี้
การหยุดจ่ายแล้วโดนทวงหนี้เป็นเรื่องปกติ..
อย่ากังวล ..รับมือไปตามสถานการณ์ ไม่หวั่นไหวต่อคำพูดของคุณทวงหนี้..
การอ่านจะทำให้เข้าใจมากขึ้น แล้วนำสิ่งที่อ่านมาปรับใช้แก้หนี้ที่มีให้ตรงจุด
เราใช้เวลาในการสร้างหนี้มาใช่ไหม ฉะนั้นตอนคืนหนี้เราก็ต้องมีเวลา (เก็บเงิน)
เหมือนกัน เจ้าหนี้รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ต้องรอ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.382 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena