HSBC (ตอนนี้ ตามโดย BAY) ตกลงยอดปิดได้แล้ว แต่ไม่ยอมแฟกซ์หนังสือยืนยันยอดปิด!

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28133 โดย jiraphatraun
HSBC (ตอนนี้ ตามโดย BAY) ตกลงยอดปิดได้แล้ว แต่ไม่ยอมแฟกซ์หนังสือยืนยันยอดปิด!

มีใครเจอเหมือนผมบ้างครับ
ตอนนี้ผมเลยยังไม่ไปปิด เพราะกลัวจะมีปัญหาตามมาภายหลัง
ปล่อยให้มันรอต่อไปล่ะกัน หุหุ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28134 โดย อยากหลุดพ้น
HSBC เราก็มีค่ะ แต่ยังคุยอยู่ยังไม่มีเสนอมาเลยค่ะ ประมาณกี่เดือนถึงเริ่มเสนอคะหลังจากหยุดจ่ายน่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28135 โดย jiraphatraun

อยากหลุดพ้น เขียน: HSBC เราก็มีค่ะ แต่ยังคุยอยู่ยังไม่มีเสนอมาเลยค่ะ ประมาณกี่เดือนถึงเริ่มเสนอคะหลังจากหยุดจ่ายน่ะค่ะ

ของผมหยุดมาได้เกือบ 2 ปีแล้วอ่ะครับ
เมื่อก่อน ฮ่องกง ตาม ยอดมันน้อย เค้าเลยไม่ค่อยตาม
ตอนนี้ โอนมาเป็นกรุงศรี (เคยปิด บัตรกรุงศรีไปก่อนหน้านี้ เค้าเลยมีข้อมูลเบอร์ติดต่อ เลยตามเจอ เอิ้กๆ)
:wo:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28144 โดย meawpung
ต้องมีใบยืนยันมาก่อนครับ

ได้ใบยืนยันก็ต้องโทรไปทวนสอบกับทางธนาคารด้วยครับ
อย่าไว้ใจสำนักงานกฏหมายเด็ดขาด

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28146 โดย jiraphatraun

Narasingh เขียน: ต้องมีใบยืนยันมาก่อนครับ

ได้ใบยืนยันก็ต้องโทรไปทวนสอบกับทางธนาคารด้วยครับ
อย่าไว้ใจสำนักงานกฏหมายเด็ดขาด

ขอบคุณครับ
ด้วยเหตุนี้ ผมก็เลย ยังไม่ไปปิดครับ
รอดูทีท่าต่อ ว่าจะมาในแนวทางไหน ...

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28156 โดย tjulteera
ต้องมีใบยืนยันปิดบัญชีเท่านั้น ห้าม!!!! จ่ายเงินโดยไม่มีหนังสือยืนยัน โดยเด็ดขาด
เราเคยโดย สำนักงานกฎหมายโกงด้วยวิธีไม่มีใบยืนยันมาแล้ว อ้างว่าเป็นช่วงสิ้นปีเอกสารเลยล้าช้า
อ้างว่า ไม่มีปัญหา ไม่ต้องกลัว ให้ไปจ่ายที่เคาเตอร์ได้เลย

สรุป ตั้งแต่วันนั้น จนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีหนังสือยืนยันให้เลย ไม่มีการลดหนี้ หนี้ยังคงเท่าเดิม
โชคดี ที่เราอ่านคำแนะนำจากเวปนี้พอสมควร เลยยืนยันไม่จ่ายเงินถ้าไม่ได้หนังสือ ไม่งั้น คงเศร้า

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28166 โดย jiraphatraun

toonna เขียน: ต้องมีใบยืนยันปิดบัญชีเท่านั้น ห้าม!!!! จ่ายเงินโดยไม่มีหนังสือยืนยัน โดยเด็ดขาด
เราเคยโดย สำนักงานกฎหมายโกงด้วยวิธีไม่มีใบยืนยันมาแล้ว อ้างว่าเป็นช่วงสิ้นปีเอกสารเลยล้าช้า
อ้างว่า ไม่มีปัญหา ไม่ต้องกลัว ให้ไปจ่ายที่เคาเตอร์ได้เลย

สรุป ตั้งแต่วันนั้น จนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีหนังสือยืนยันให้เลย ไม่มีการลดหนี้ หนี้ยังคงเท่าเดิม
โชคดี ที่เราอ่านคำแนะนำจากเวปนี้พอสมควร เลยยืนยันไม่จ่ายเงินถ้าไม่ได้หนังสือ ไม่งั้น คงเศร้า

ขอบคุณมากๆ ครับ ผมก็เกือบเคลิ้ม ไปจ่ายให้แล้ว
แต่มาคิดอีกที มันเป็นไปไม่ได้ที่ จะไม่มีหนังสือยืนยัน เลย ไม่เสี่ยงดีกว่า
ใจแข็งเข้าไว้ มันคงอยากได้ยอดก่อนสิ้นปี เลยหลอกล่อเราสารพัด หุหุ :No:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.371 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena