สอบถามหน่อยนะค่ะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28411 โดย oranuch
บัตรที่ยังไม่ได้จ่ายซักงวดรอทำ hair cut ได้หรือป่าวค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28418 โดย Ly89
ทำได้ครับ...แต่ส่วนลดคงได้ไม่ดี....ไม่ยืนยันนะครับ
แต่ยืนยันแน่นอนว่า ถ้ามีการฟ้องศาล ศาลจะมองว่า "คุณมีเจตนาที่จะเบี้ยวหนี้"

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28421 โดย oranuch
อ๋อ ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28434 โดย Nok2865

oranuch เขียน: บัตรที่ยังไม่ได้จ่ายซักงวดรอทำ hair cut ได้หรือป่าวค่ะ

คำถามนี้ล่อเป้าเป็นอย่างยิ่ง
สมาชิกชมรมฯ ที่หยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิต เพราะเขาไปไม่ไหว ไม่มีแม้แต่เงินจะกินข้าว ไม่มีค่ารักษาพยาบาล ลูกๆไม่มีเงินไปโรงเรียน หมุนบัตรจนตัวเองไปไม่รอด เขาถึงหยุดจ่าย
ไม่ใช่ไปกู้มาแล้วชักดาบ ไม่จ่าย แล้วมาใช้วิธีของชมรมฯ เราไม่สนับสนุน
เป็นหนี้เราต้องชำระ ไม่ใช่หนีหนี้ แต่ขอให้ชำระในเวลาและราคาที่เหมาะสม
ไม่ใช่ดอกเบี้ยที่โหดๆ ไม่เป็นธรรม
และเราต่อต้านการทวงหนี้โหด ไม่ให้เจ้าหนี้มารุกล้ำสิทธิของลูกหนี้อย่างเราๆ
ทวงได้ตามกรอบของกฎหมาย ไม่ใช่ข่มขู่
ฉะนั้น ในกรณีคำถามของคุณ คุณเอาเงินเขามาแล้วไม่ชำระแม้แต่งวดเดียว
ถ้าคุณอยู่ในสถานะเจ้าหนี้ คุณจะให้ส่วนลดกับลูกหนี้หัวหมอหรือเปล่าค่ะ...
แล้วถ้าขึ้นศาล ศาลจะฟังคุณไหมว่า ทำไมคุณเอาเงินเขามาแล้วไม่จ่ายเลยแม้แต่งวดเดียว
"แพ้ทุกคดี" ค่ะ

คุณไปสำรวจหนี้ของตัวเอง ถ้ามีความจำเป็นแบบที่กล่าวมาข้างต้น คุณใช้แนวทางของชมรมได้
แต่ไม่ใช่ด้วยการเบี้ยวหนี้ตั้งแต่งวดแรก คุณจะไม่รอด จำไว้นะคะ
สมาชิกอยู่ได้ ชมรมก็ต้องอยู่รอด และรุ่นน้องๆหลังๆ ก็ต้องอยู่รอดเช่นกัน
คำถามบางคำถาม กรุณารักษาชมรมฯ เราไว้ด้วย

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.328 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena