เป็นสมาชิกใหม่ ขอความกรุณาความรู้ด้วยครับ****

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28535 โดย Rockman007
คือเป็นหนี้ช่วงเรียนจบใหม่งานยังไม่มั่นคงเลยต้งอเป็นหนี้ ผ่านไป 5 ปีตอนนี้งานก้อเริ่มมั่นคงแล้ว พอมีเงินเหลือบ้างเลย ล่าสุดมีหนังสือจาก ACS ถวงทามมา เลยอยากสอบถามเรื่องการชำระหนี้ ครับ
1.ผมมีหนี้กับ อิออน ประมาณ 5000 บาท ยังไม่เคยชำระ ตอนปี 2550 พอมีโอกาศปิดได้มั่ย เรื่องถึงศาลหรือยัง มันนานแล้ว(ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลย)
2.ผมอยากชำระเพื่อไม่ให้ติดบูโร ต้องเริ่มยังไงครับ เจรจาลดได้มั่ย

ขอบความกรูณาด้วยครับ(มันคาใจอยู่นานแล้ว และไม่อยากให้เสียในหน้าที่การงาน)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28553 โดย Chutatip
โทรไปถามอิออนครับ ถ้าคุณตั้งใจที่จะชำระหนี้ คุณได้คำตอบทั้งหมดแน่ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28559 โดย jackTs

1.ผมมีหนี้กับ อิออน ประมาณ 5000 บาท ยังไม่เคยชำระ ตอนปี 2550 พอมีโอกาศปิดได้มั่ย เรื่องถึงศาลหรือยัง มันนานแล้ว(ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลย)

สามารถไปเช็คได้ที่ศาล ตามภูมิลำเนาของจำเลยครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=52

2.ผมอยากชำระเพื่อไม่ให้ติดบูโร ต้องเริ่มยังไงครับ

ไปตรวจสอบข้อมูลที่เครดิตบูโรก่อนสิครับ ดูว่ายังติด Blacklist อยู่หรือเปล่า?...เท่าไหร่?

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=52

เจรจาลดได้มั่ย

ไปอ่านสิครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28563 โดย Rockman007

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.338 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena