เพิ่งปลดหนี้UOBไปปกลัวโดนBlacklist

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28801 โดย UOB
ผมไปต่างประเทศไม่ได้จ่ายUOBแค่3เดือน มีหนังสือมาว่าจะฟ้องศาล ยอดหนี้240,000 บาท ธนาคารบอกว่าให้ปิดบัญชี ถึงจะเรียกหมายฟ้องคืน เงินสดผมมี แต่ไม่พอใจธนาคารมัน ในใบแจ้งหนี้แจ่งว่า มีหนี้ค้างแค่237,000 มันบอกทางโทรศัพท์ให้ผมจ่าย 240,000 บอกด้วยวาจาไม่มีลายลักษ์อักษรพอผมขอดูใบแจ้งหนี้ที่เป็นกระดาษมันก็บอกว่าจะส่งให้ทีหลัง งั้นผมรอ มันก็บอกว่าถ้าไม่จ่ายวันนี้มันจะฟ้องศาล อ่าวกรรม ในใจ คิดจ่ายเงินมันก่อนแล้งฟ้องศาลเล่นมันทีหลังจะดีมั้ย ผมก็อยากได้ส่วนลดนะ ขอมันมันไม่ให้ เลยกวนประสาทมันขอแค่1สต ได้มั้ย มันยังไม่ให้ผมอยากทราบว่า ถ้าผมยอมให้มันส่งเรื่องผมฟ้องศาล และผมมีเงินจาายให้มันได้หมดในงวดเดียว แค่อยากได้ความเป็นธรรม เพราะมันโกงเศษเงินผมไป3พัน ชื่อผมจะโดนblacklist มั้ยครับ และในกรณีเราชนะ ในศาล ชื่อเราจะติดblacklist มั้ยครับ อยากได้ความเป็นธรรม จากศาลครับ เสียเงินไม่เท่าไร แต่เสียความรู้สึก แค้นมากๆครับ โทรมาพูดจากับเราอะไรๆก็ฟ้องศาลๆจะไม่จ่ายใช่มั้ย ชื่อคุณจะได้ติดblacklist

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28803 โดย Nok2865
คุณมีประวัติค้างชำระเกินกว่า 90 วัน ถามว่าติด Blacklist คุณไปอ่านในนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=52#1372 สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบู​โร (Credit Bureau)

ติดไม่ติด สมาชิกส่วนใหญ่ไม่แคร์ เพราะชำระหนี้หมดเมื่อไหร่ ก็เริ่มต้นชีวิตใหม่ได้เมื่อนั้น
หากคุณไม่มีปัญหาเรื่องเงิน แต่ไม่พอใจพนักงานทวงหนี้ ก็ร้องเรียนไปยังธนาคารต้นสังกัดได้ค่ะ
UOB นโยบายเปลี่ยน หยุดจ่ายสี่เดือนฟ้องแล้วค่ะ ส่วนลดก่อนขึ้นศาลยังต่อรองได้ แต่ถ้าขึ้นศาลแล้วคุยยากค่ะ
คุณใช้ช่อง "สืบค้น" ด้านบนคีย์คำว่า UOB ,ยูโอบี เข้าไปจะเจอค่ะ
เรื่องยอดเงินไม่ตรง คุณต้องคิดถึงระยะเวลาที่คุณหยุดจ่าย ดอกเบี้ยเดินตามตูดทุกวัน
แต่หากมีเงินในมือ ขอคุยกับพนักงานระดับสูงขึ้นไป และถามถึงนโยบายที่จะช่วยลูกหนี้ มีไหม?
ก่อนจ่ายขอหนังสือแฮร์คัทด้วยนะคะ ไม่มีไม่จ่าย จำไว้
อย่าไปยื้อกับเงินแค่พันสองพัน มันทำให้คุณขัดเคือง เสียอารมณ์ไปเปล่าๆ ไม่คุ้มหรอกค่ะ
เส้นทางสุดท้ายที่สมาชิกทุกคนอยากเป็นแบบคุณคือ มีเงินมาปลดหนี้
คุณจะรั้งไว้ทำไม?

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28814 โดย Champcyber99
คุณเอ๋ยในเมื่อมีเงินก็จ่ายเขาไป มันเป็นเรื่องปกติที่ธนาคารจะอะไรมิอะไร
คิดดอกสำหลับคนที่มียอดค้าง
คุณมีเงินก็จ่ายจบไปแล้วตัดบัตรทิ้ง คนที่เสียประโยชน์. ก็คือแบงค์ แทนที่จะได้กินดอกคุณไปนานๆๆ
แบงค์ก็ต้องมาเสียลูกค้าไปอีกหนึ่ง
Blacklist คุณจ่ายหมดมันก็จบ
และจะมีชื่อคุณติดBlacklistกับยูโอบีไปตลอดชีวิต
แล้วจะแคไปใย ยังมีแบงค์อื่นๆมีตั้นมากมาย
อย่าเก็บมาสัยใจเรื่องเล็ก ให้เขาไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.357 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena