เป็นหนี้บัตรเครดิต และขอประนอมหนี้มาแล้ว ทำยังไงดีครับ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28995 โดย siam_mara
เป็นหนี้บัตรเครดิต และขอประนอมหนี้มาแล้ว ทำยังไงดีครับ ต้องส่งขั้นต่ำ
CITI bank 2100 ต่อเดือน
SCB Speedy 1500 ต่อเดือน
SCB master 1750 ต่อเดือน
รวมแล้วประมาณ 7500 ต่อเดือน

พ่อดีผ่อน รถ ผ่อนบ้านด้วย
ช่วงนี้เริ่มฝืดครับ
อยากหาทางออก
งวดรถเหลือ 3 ปี
งวดบ้านเหลือ 900 000 บาท

เงินเดือน 30000 นิดๆ ครับ
รบกวนท่านสมาชิกช่วยเสนอะแนะด้วย ครับ
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29059 โดย Champcyber99
ไม่เป็นไรครับในเมื่อเราไม่รู้ว่าประนอมหนี้หมายความว่าอะไรมันเป็นวิธีของเจ้าหนี้
คุณเก่งจังครับ เงินเดือนแค่ 30000 บาท เป็นหนี้บ้านรถบัตร ครบองค์ประชุมพอดี
ทางออกมีมาก จะรู้ได้อย่างไร อ่านครับ คุณจะเข้าใจมากขึ้น
อ่านตรงนี้ครับ
โชคดีอ่านมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30791 โดย siam_mara
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ ปรับเงินเดือนเพิ่มมากอีกนิดนึง
พออยู่ได้แต่ต้องประหยัดมากกกกกกกกกกก
ตอนนี้ หักบัตรทุกใบทิ้งไปแล้ว
ลาก่อน บัตรเครดิต...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.355 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena