กำลังจัดการกับหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อก้อนโต 5 ล้านกว่าบาท

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63258 โดย okok
จะไปศาลวันที่ 21 เหมือนกันของแฟนค่ะ คดี KTC ไม่ตื่นเต้นเลย(โกหก) 555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63398 โดย jae
ความคืบหน้าร้อนๆ (2/2/2015)

ขึ้นศาลแพ่งนัดที่ 3 นัดสืบ กับคดี visa SCBT เช้านี้เป็นที่เรียบร้อย ผลออกมางงๆ ครับ โจทก์ขอแก้ไขยอดฟ้องจาก 3XX,XXX บาท เหลือ 27X,XXX บาท อึ้งไปเลยครับ Jae เพิ่งรู้เหมือนกันว่าสามารถแก้ไขยอดฟ้องระหว่างพิจารณาคดีได้ด้วย :(

ด้วยเหตุที่ยอดฟ้องลดลงและไม่ถึง 300,000 บาท เป็นเหตุให้ศาลแพ่งแถลงว่าคดีนี้ไม่อยู่ในเงื่อนไขของศาลแพ่งแล้ว ศาลเห็นว่าให้ไปพิจารณาโดยศาลแขวง งงตึ๊บไหมครับ สรุปตอนนี้ยังไม่มีข้อสรุป โจทก์ต้องไปเริ่มกระบวนการที่ศาลแขวงใหม่ และยังไม่มีกำหนดนัดศาลครั้งต่อไปที่ศาลแขวง เออแฮะมีแบบนี้ด้วยครับ (เท่าที่อ่านมาในชมรมนี้ยังไม่เจอ case นี้แน่นอน)

ถึงตอนนี้จะยังไม่มีข้อสรุป ก็ถือซะว่าซื้อเวลา เพิ่มเวลาในการเก็บเงินละกันครับ เพราะตั้งแต่เริ่มฟ้องจนถึงวันนี้ก็ไปเข้าไป 5 เดือนแล้ว

ต้องขอขอบคุณคุณอาไพโรจน์ และคุณอาประพัฒน์มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ที่ช่วยเขียนคำให้การ และสู้คดี จนทำให้โจทก์ปรับกลยุทธ์ถึงขั้นแก้ไขยอดฟ้อง เพราะถ้า Jae ไม่สู้คดี โจทก์ก็คงมั่วนิ่มฟ้องด้วยยอด 3XX,XXX บาทไปแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63400 โดย pfs
ขอบคุณค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์รูปแบบใหม่ให้เพื่อนสมาชิก ก็แปลกดีอยู่ๆก็แก้ยอดหนี้ฟ้อง คิดในแง่บวกยอดหนี้ลดลง และยังมีเวลาเก็บเงินได้อีก

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63428 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
ขอบคุณคะที่เข้ามาบอกความคืบหน้านะคะ ดูดูแล้วหนังม้วนนี้คงจะอีกยาวเพราะเจ้าหนี้ยังไม่แน่นอนก้บยอดหนี้เลย ก็ให้กำลังใจคุณเจนะคะสู้ต่อไปคะ ยังไงเราจะได้หมดหนี้ไปพร้อมกันนะคะ o_) o_) o_) o_)

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63484 โดย kanisorn1982
อุ๊ ต๊ะ 2 ตัวสุดท้าย แล้วสิน่า
กำลังจะหมดหนี้ในเร็ววัน เห็นแล้วดีใจด้วย ปลายอุโมงอีกแค่ 2 ก้าว
สูดหายใจลึกๆ แล้วสู้กับมันอีกเฮือก

สู้ๆนะท่าน กำลังให้คุณ jae เสมอครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63573 โดย jae
ขอบคุณทุกกำลังใจ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านเช่นกันนะครับ ยื้อ SCBT ไปได้สำเร็จสบายใจไปหนึ่งเปราะ ตอนนี้เตรียมตัวเตรียมใจขึ้นศาลแพ่งกะ krungsri สินเชื่อต่อวันที่ 23 นี้มีความคืบหน้าอย่างไร จะมาเล่าสู่กันฟังครับ สู้ๆ o_) o_)

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64410 โดย mjdirect
ได้อ่านกะทู้ของคุณ เจ แล้ว จะพยายามสู้ให้ได้เหมือนคุณค่ะ พึ่งหยุดเดือนแรก ค่ะ หนี้ก็ไม่น้อยไปกว่าคุณซักเท่าไรเลยค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64413 โดย chai202519

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64490 โดย mjdirect
เห็นคุณ เจ แล้วนับถือค่ะ อ่านกระทู้ของคุณมา 2 วันแล้วทำให้เรา ต้องสู้กับหนี้ของเราได้ค่ะ นับถือจริงๆค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65152 โดย jae

mjdirect เขียน: เห็นคุณ เจ แล้วนับถือค่ะ อ่านกระทู้ของคุณมา 2 วันแล้วทำให้เรา ต้องสู้กับหนี้ของเราได้ค่ะ นับถือจริงๆค่ะ

ดีใจที่ข้อมูลที่ Jae แบ่งปันเอาไว้ เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกบ้างนะครับ และ Jae ขอเป็นกำลังใจให้คุณ mjdirect ผ่านวิกฤติครั้งนี้ไปได้อย่างราบรื่น อดทน อดออม หมดหนี้ไปด้วยกันครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65180 โดย patto
สวัสดีค่ะคุณ Jae ขอบคุณนะคะที่แบ่งปันเรื่องราว ได้เข้ามาอ่านทุกหน้า ทำให้มีกำลังใจในการปลดหนี้เยอะเลยค่ะ ตัวเองเริ่ม H/C เจ้าแรกกับ SCB สินเชื่อบุคคล งวดแรกเมื่อสิ้นเดือนที่ผ่านมา ยังเหลืออีก 2 เดือน ก็จะหมดหนี้ตัวแรก แต่ที่ทำให้ปวดหัวตุ๊บๆ ทุกวันก็ ยู โอ้ เบบี๋ นี่แหละค่ะ ทวงได้แย่เสมอต้นเสมอปลายมาก ล่าสุดก็ขู่จะส่งฟ้องศาลละ เพราะค้างมา 6 เดือน กำลังรอหมายศาลอย่างใจจดใจจ่อ :pray:

แล้วก็ขอบคุณที่ทำให้ตัวเองได้มาเจอเว็บนี้ เพราะตอนที่กำลังแย่ถึงขีดสุด เทพอากู๋ ก็ประทานเว็บนี้มาให้อ่าน อ่านประมาณ 1 สัปดาห์ ตัดสินใจหักดิบเลยและดำเนินการตามที่ชมรมฯแนะนำ ขอบคุณค่ะ ขอบคุณอีกครั้ง :love:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65611 โดย mjdirect
สวัสดีค่ะ
อ่านกระทู้ของคุณแล้วรู้สึกมีความหวัง หนี้ไม่น้อยไม่กว่าคุณ เท่าไรค่ะ แต่ของเราคงต้องต่อสู้อีกยาวไกล ไม่รุ้ว่าจะสู้ยิบตาได้อย่างคุณไหม แต่ก็พยายามอ่านกระทู้ของคุณหลายรอบแล้ว (ขณะที่อ่าน ก็โทรมาทวงกันยิบ)อ่านไป ก็ตอบที่โทรมาทวงไป เฮ้อ เมื่อไรจะเป็นไท แบบคุณ เจ ขอบคุณสำหรับแนวทาง ของคุณ ที่ทำให้มีกำลังใจค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65612 โดย Oil_sumarin
สุด ยอด ค่ะ ตอนนี้ ก็ ปวดหัว มาก ค่ะ น่าจะ ล้าน กว่า บาท เกือบ 2 ล้าน ค่ะ ของ ออยเอง นับ ถือ ค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65854 โดย ratn16

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65873 โดย kengpayao
สู้ๆครับ อีกนิดเดียว ผมว่าคงไม่เกิน 6 เดือนที่จะถึงนี้ แน่ๆ ครับ

ยอด 5 ล้าน แต่ทำ H/C ได้ เกือบหมดแล้ว สุดยอดจริงๆ

ของผมยอด 3 ล้าน แต่เป็น ออมสินซะ 2.5ล้าน กับ สหกรณ์ที่ทำงานอีก 5แสน
กำลังมึนตึบเลยครับตอนนี้ โชคดีที่ รายรับรายจ่ายมันพอดีเป๊ะ เลยอดทนจ่ายไปก่อน

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65877 โดย sangka
ยกนิ้วให้เลยค่ะ เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้คุณ น่าจะเริ่มหยุดพอๆๆ กัน แต่ยังไม่ได้ปิดเลยซักใบ เห็นแล้วอิจฉาปิดจนจะหมดล่ะ อยากทำได้แบบคุณจัง แต่ไม่ได้มีเงินเดือนที่แน่นอนเหมือนคุณ คิดว่าคงเป็นตัวอย่างดีๆๆให้อีกหลายคนได้ ขอบคุณที่มาแชร์ทำให้มีกำลังใจสู้ต่อไป

:wo:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65935 โดย Eagle
สู้ๆ ค่ะคุณJae มารอฟัง case krungsri ด้วยคนค่ะ ตอนนี้ตัวอื่นปิดหมดแล้วเหลือแต่สินเชื่อ krungsri ไม่ยอมลดให้เลย ไม่ค่อยโทรทวงแล้ว ไม่ทราบจะฟ้องเมื่อไหร่ :ไม่ยอม: :crying:

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66413 โดย Rider V1
เป็นกำลังใจให้คุณ Jae นะครับ ต้องขอติดตามคุณ Jae อย่างใกล้ชิดแล้ว ไอ้บริษัทรับซื้อหนี้เน่านี้มันคุยยากจริงๆ ในเมื่อไม่ยากคุยอย่างสมเหตุสมผลก็ว่ากันไปยาวๆแล้วกัน
:555: :555: :555:

9 ปี 21 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #67261 โดย ต้องดีขึ้น
มาให้กำลังใจคุณjae และรับ กำลังใจ ไปด้วย ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ กำลังหาแนวทาง ปิด speedy cash หยุดจ่าย มา 7 เดือน เมื่อวานโทรมา ให้ปิดสิ้นเดือนนี้ จากยอด 45000 ไปเป็น 54000 ลดได้ที่ 40000 จ่ายสิ้นเดือนนี้ บ้าไปแล้ว ลดแค่นี้ เนี่ยนะ รอต่อไปอีกเดือนสองเดือน จะฟ้องยังอ่ะคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72661 โดย jae
หายจากบอร์ดไปสี่เดือนพอดี มา update สถานการณ์ของสองบัญชี ของ Jae นิดนึงครับ ศึกครั้งนี้คงดึงยาว

1. สินเชื่อกรุงศรี ศาลแพ่งตัดสินแล้ว เมื่อเดือน 23 มีนาคม 2558 ที่ผ่านมาทุนทรัพย์ฟ้อง 5XX,XXX บาท เจ้าหนี้เสนอให้ Jae ปิดที่ยอด 340,XXX บาท ต่อรองไป 27X,XXX บาท ยังไม่ OK เค้าไม่รีบเราก็ไม่รีบทิ้งยาวไปก่อน (ยังอุตส่าห์เล่นตัวอีกแนะ H/C ทำได้ตลอดทุกขั้นตอนจริงๆ)
2. บัตรเครดิต SCBT ขายหนี้เน่าให้บริษัทสำนักงานกฏหมาย ฟ้องเต็มเม็ดเต็มหน่วยเจรจายังไงก็ไม่ยอมลดแม้กระทั่งดอกเบี้ยและเงินต้น เมื่อเจรจากันไม่ได้จัดสู้คดียื้อซะเลย เตะถ่วงไปขึ้นศาลแขวงอีกที เดือนกันยายนเลย สะใจดีตั้งแต่เริ่มฟ้องคดีนี้ยื้อมาเกือบสิบเดือนแล้ว

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.754 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena