กำลังจัดการกับหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อก้อนโต 5 ล้านกว่าบาท

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72665 โดย pfs
สวัสดีค่ะคุณเจ หายไปนานเลย ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจสู้ต่อไปค่ะ ใกล้จะเป็นไทแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72683 โดย Mayong01
เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ สู้ต่อไปนะคะ ตัวดิฉันเองก็ได้รับแจ้งจากทางกรุงศรีฯ ว่ากำลังจะถูกฟ้องอยู่ค่ะ เขาบอกว่าให้เตรียมรับหมายศาล ก็ต้องสู้กันต่อไปค่ะ เป็นหนี้เขาแล้ว ยังไงก็ต้องใช้หนี้เขา แต่ต่างวิธี ต่างวาระเท่านั้นเองค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72684 โดย kidzdevilz
เหมือนกันครับ สู้ๆ แวะมาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ เป็นแนวทางกันไป

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72805 โดย maruko
คุณ jae หนุ่มหน้ามลนักสู้...ตัวอย่างที่ยอดเยี่ยมของพวกเรา...สู้..สู้..ครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72848 โดย tip.P
คุณ jae ห่างเหินไปนานเลยคะ เอาใจช่วยคะ เก่งมากๆนับถือจริงๆ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72856 โดย meawpung
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jae

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72992 โดย Eagle
มาให้กำลังใจค่ะ ของดิฉันก็เหลือแต่สินเชื่อกรุงศรีเหมือนกัน จากแสนต้นๆ ตอนนี้ยอดขึ้นไปเกือบสองแสนแล้ว นานๆโทรมาทวงที แต่ไม่ยอมลด ไม่ทราบจะฟ้องเมื่อไหร่เหมือนกัน o_) :wo:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83462 โดย jae
และแล้ววันนี้ก็มาถึง อยากร้องดังๆว่า Jae มาถึงปลายอุโมงค์แล้วครับทุกท่าน
หนี้สองบัญชีสุดท้ายเคลียร์จบแล้ว
1. สินเชื่อ HSBC ขายไปให้ KrungSri Smile Cash ทุนทรัพย์ฟ้อง 5XX,XXX ปิดที่ 38X,XXX บาท แบ่งชำระปลอดดอก 1 ปี
2. Standard Charter VISA ขายไปให้สำนักงานกฏหมาย ทุนทรัพย์ฟ้อง 28X,XXX บาท รวมเป็นดอก 33X,XXX บาท ปิดจบที่ 250,XXX บาท

ดูจากจำนวนส่วนลดอาจดูไม่เยอะ แต่สิ่งที่ Jae ได้คือเวลาในการเก็บเงินนานพอที่จำเก็บเงินก้อนได้ ต้องขอขอบคุณชมรมแห่งนี้ ท่านประธานและสมาชิกทุกท่านที่แลกเปลี่ยนประสบการณ์อันมีค่า จนทำให้ Jae ได้เห็นแนวทาง ในการจัดการตลอด 4 ปีกว่า กับหนี้ 21 บัญชี ยอดหนี้ทั้งหมดก่อนปิด 5,900,000 บาท ปิดด้วยเงิน 3,800,000 บาท รวมส่วนลดประมาณ 2,100,000 บาท

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านถึงปลายอุโมงค์กันทุกคนนะครับ
:bye: :bye:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83470 โดย IndyGirL
เก่งมากเลยคะ จะเดินตามรอยคุณ jae ด้วยคนคะ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ต่างๆ ที่นำมาแบ่งปันนะคะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83475 โดย pfs
ดีใจด้วยค่ะ คุณเจเป็นเคสตัวอย่างที่ใช้เป็นแนวทางแก้ปัญหาได้มากเลยค่ะ ของ pfs เหลือ 2 เจ้า
เฟริสเจรจาผ่อนจ่ายที่ศาลจ่ายผ่านมาปีกว่าเสนอส่วนลด 40% แบ่งจ่ายได้ 6 งวดตอนนี้เหลืออีกสองงวดก็จบ ก็จะเหลือกรุงไทยเจ้าสุดท้ายก็จะเป็นอิสระเช่นกัน

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83477 โดย mmsvs
คุณแจ้ น่าจะเข้าชมรมมาไล่ๆ ผมครับ แต่ผมหนี้น้อยกว่า ผมก็เหลือ 2 ใบก็เป็นไทยแล้วเช้นกันครับ

คุณเก่งมากครับ สุดยอด

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85594 โดย kitti
ขอแสดงความยินดีกับคุณ Jae ค่ะที่ปิดได้ทุกบัญชีแล้ว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85634 โดย Na99
ยินดีด้วยครับครับ อยากมีวันนี้บ้าง สู้ต่อไป

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85669 โดย Pheonix
ท่านต้องวางแผนเพื่อความอยู่รอดครับ ถ้ามีหนี้มากๆ เจ้าหนี้ฟ้องเราแล้ว ก็ทำเราได้เพียง 2 อย่าง 1.ยึดทรัพย์เรา 2.อายัดเงินเดือนของเรา ตามระเบียบกรมบังคับคดี การอายัดเงินเดือน อายัดได้เพียง 30% อายัดได้ทีละเจ้าเดียว ห้ามอายัดซ้ำ เหลือ 70% ไว้กินไว้ใช้ เพียงแค่นี้ชีวิตก็อยู่รอดแล้ว เจ้าหนี้กลัวมาก
ถ้ามีบ้านให้ยึด ก่อนอื่นต้องคิดก่อนว่า บ้านที่กลัวถูกยึด ผ่อนส่งเดือนละเท่าไร คูณ 12 เดือน คูณ 30 ปี เป็นเงินเท่าไร แต่สิ่งที่ได้คือ บ้านเก่าๆหลังหนึ่ง อายุ 30 ปี แต่เงินที่จ่ายไปทั้งหมด ทำไมมันมากขนาดนี้ ถ้าเห็นตัวเลขแล้ว ต้องเอาธรรมะของพระพุทธเจ้ามาแก้ปั้ญหาแล้ว คือ ปล่อยวาง บ้านถูกยึด ก็หยุดจ่ายหนี้บ้าน เก็บเงินไว้ไปเช่าบ้่านใหม่ ถูกกว่าเยอะครับ สุดท้ายใช้เศรษฐกิจพอเพียงที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ห้วทรงสอนเราครับ
ทำตามระเบียบของกรมบังคับคด่ี ปล่อยวางตามที่พระพุทธเจ้าสอน เศรษฐกิจพอเพียงที่ในหลวงสอนเรา แค่นี้ชีวิตก็อยู่รอด และมีความสุขแล้วครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94715 โดย jae
หมดหนี้ไปปีกว่าแล้วเร็วจริงๆ วันนี้รู้สึกคิดถึงชมรมแห่งนี้ที่ให้แสงสว่าง แวะมาทักทายนะครับ o_) o_)

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95006 โดย knd

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102197 โดย jae

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102209 โดย bumbump
ผมก็รุ่นๆ คุณ jae ตอนนี้ผมเริ่มหยุดงวดแรกกับหนี้ 4 MB ไม่รวมบ้านเพราะจะผ่อนต่อ
ไม่รู้จะเป็นไงบ้างไม่รู้ครับเครียดมาก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102436 โดย debtman
ไม่ต้องเครียดครับ เวลาผ่านไป ทุกอย่างจะดีขึ้นตราบใดที่เรายังมีลมหายใจ สักวันหนึ่งจะพบทางออก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102447 โดย bumbump
ผมเอากระทู้นี้เป็นตัวอย่างผมเลยครับ คุณ Jae ทำได้ผมต้องทำได้เหมือนกัน
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ในกระทู้นี้ด้วยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.743 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena