ชำระขั้นต่ำไม่ไหวแล้วขอหยุดจ่ายดีกว่า

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #33580 โดย art2527
วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้พี่ๆ ในชมรมฟังสักหน่อย คือเรื่องของเรื่องผมเองไห้หยุดจ่ายหนี้กับทางสถาบันนี้ไปได้ครบสามเดือนแล้ว พอมาวันนี้ช่วงเวลาประมาณบ่ายสองโมงผมเองได้รับโทรศัพท์จากแม่ว่ามีเจ้าหน้าที่จากทาง citi มาหาผมที่บ้าน แล้วพนักงานก็ขอให้แม่ผมต่อสายโทรศัพท์ให้โดยมันอ้างว่ามันติดต่อผมไม่ได้ พอแม่ต่อสายเสร็จผมก็คุยกับเจ้าหน้าที่ของมัน บทสนทนาก็มีแค่จะจ่ายได้ไหมๆๆ

เรื่องของเรื่องมันควรจะจบตั้งแต่ผมวางสายไปแต่มันไม่จบเพราะหลังจากมันวางสายมันเสร็จมันดันไปเดินคุยกับคนข้างบ้านผม และด้วยความที่ข้างบ้านผมเป็นคนชอบสอดรู้สอดเห็นเรื่องของชาวบ้านเป็นทุนเดิม คนข้างบ้านก็ไปถามกับพนักงานทวงหนี้ว่าเกิดอะไรขึ้นหรือ ? พนง.ก็เล่นบรรยายเรื่องราวให้คนข้างบ้านผมฟัง พอแม่ผมเห็นว่าทั้งสองคนกำลังพูดกันอย่างเมามันแม่ผมก็เลยจะเข้าไปต่อว่าว่าเอาเรื่องของลูกค้ามาเล่าให้คนนอกฟังได้อย่างไร มันก็รีบเดินออกไป

พอเป็นเช่นนี้แม่ผลก็เลยโทรหาผมว่า พนง.จากทาง citi มันไปคุยกับคนข้างบ้านผมเดือดมาก ไอ้เข้าไปหาเราถึงบ้านเราไม่โกรธเพราะรู้อยู่แล้วว่าเจ้าหนี้เขามีสิทธิ แต่โกรธตรงที่มันเอาเรื่องเราไปคุยกับคนนอก พอฟังจบผมก็เลยจัดการไปที่สาขาของมันคือ สาขาบางเขน กะว่าจะเข้าไปสอบถามกับทาง ผจก.ศูนย์บริการว่าลูกน้องเขาทำอย่างนี้กับเราได้อย่างไรแต่ไปแล้วไม่พบ ก็เลยคุยกับเจ้าหน้าที่ข้างในแทน เขาก็สอบถามเราก็เล่าเรื่องรวมให้ฟัง พอเล่าเสร็จเข้าก็ต่อสายให้คุยกับทางหัวหน้างานของ พนง.คนนี้ หัวหน้างานเขาก็ฟัง ฟังเสร็จก็ค๊ะๆๆๆ อย่างเดี่ยว บวกกับพูดขอโทษด้วยค๊ะๆ

ผมเลยฝากเขาให้แจ้งกลับในเรื่องรวมที่ผมได้แจ้งไปว่ามีการดำเนินการอย่างไร ให้แจ้งกลับผมด้วย ก่อนวางผมก็เลยขอเบอร์ของ พนง.ที่ไปก่องเรื่องไว้ ตอนแรกทำฟอร์มเหือนไม่ยอมให้ อต่ผมก็เลยถามกลับไปว่า อย่าบอกนะว่าไม่มีเบอร์ติดต่อลูกน้อง เขาก็เลยจำใจบอก

พมได้เบอร์ติดต่อมาผมก็เลยจัดการโทรไปหา บทสนทนามีดังนี้

ผม : สวัสดี นั้นคุณวิชัย หรือป่าว
พนง citi : ครับผมวิชัยพูด
ผม: วันนี้คุณไปทำเรื่องอะไรไว้
พนง : ป่าวนิครับผมไม่ได้ทำอะไร
ผม : คุณเอาเรื่องผมไปคุยกับข้างบ้านทำไป
พนง : ป่าวผมแค่เดินไปซื้อเป๊บซี่กินไม่ได้พูดอรไรเลย (ข้างบ้านเป็นร้านขายของชำ)
ผม : คุณแน่ใจนะว่าคุณไม่ได้พูด
พนง : ผมมั่นใจ จะให้ผมเข้าไปหาไหม (พูดทำนองท้าทาย)
ผม : ครับงั้นคุณเข้ามาผมจะเอาพยานมายืนยันว่าคุณพูดหรือไม่พูด
พนง : ได้ๆๆ เดี่ยวผมเข้าไป (พูดกวนทีนนนมาก)
สุดท้ายผมรอๆๆๆๆแล้วก็รอ มันไม่มาซะงั้น

ที่เล่ามาทั้งหมดเ็นเหตุการที่เกิดขึ้นวันนี้ หลังจากนี้เรื่องราวคืบหน้าเป็นอย่างไรจะมาแจ้งให้พี่ๆสมาชิกทราบอีกครั้ง แต่บอกได้คำเดี่ยวว่าจบไม่สวยแน่ๆ เล่นมาประจารเรากับคนข้างบ้าน 555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33621 โดย tomyumkung
จัดคืนไปบ้างครับ โดนมาเยอะต้องขอคืนบ้างไรบ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33623 โดย แมวน้อย
เจ้าหน้าที่ Citi Advance ที่ทวงหนี้
จะได้เงินเปอร์เซนต์ในการทวงเพื่อจะได้ยอดในสิ้นเดือน
มันก็เลยทำเกินกว่ากฎหมาย แย่มาก

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33628 โดย keng
อย่ายอมให้มันละเมิดสิทธิของเรา.. ใครดีมาเราดีตอบ ใครแรงมาเราแรงตอบ ผมก็เคยเจอมันมาที่บ้านผมทำพูดเสียงดัง ประมาณว่าให้บ้านอื่นได้ยิน ผมตะโกนให้ยามแถวบ้านล็อคตัวมัน มันวิ่งหางจุกตูดเลย หลังจากนั้นมันก็ไม่เคยมาให้ผมเห็นหน้าอีก..

สู้ๆๆ ครับเป็นกำลังใจให้ ซักวันต้องหมดหนี้ครับ

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33725 โดย art2527
ผมร้องเรียนผ่านสาขา ผ่านบริษัท แต่ตอนนี้เงียบสนิทคับ จะทำยังไงต่อดี

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33731 โดย พ่อยอด

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33898 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39162 โดย art2527
หายไปซะนาน กับมา Update สถานะการใหม่ๆ ครับ

1. หลังจากทาง city advance ส่งคนมาทวงถึงบ้าน ผมเองก็ร้องเรียนไปยังช่องทางต่างๆ ได้ผลครับ คือ แบงค์ชาติ ติดต่อมาว่าได้รับข้อร้องเรียน

2. city advance ยินดีให้ส่วนลดผมจากยอด 110000 ลดเหลือยอดปิด 55,000 แบ่งจ่าย 2 เดือน ตอนนี้ปิดเรียบร้อยแล้วจ้า หรืออีก 5 แบงค์ทนรอต่อไป

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39164 โดย dnbb
ยินดีด้วยค่า ของเราสามเดือน citi advan ce ทวงขั้ยต่ำอย่างเดียวเลย แถมวันนี้ทำเนียนโทรเข้าออฟฟิต

เราบอกนึกไงโทรมาเบอร์ออฟฟิตคะโทรสับกริ้งเดียวก็รับแล้ว นางบอกอ่อตะกี้โทรไม่ติดนะค่ะอาจจะสัญ ญาณขัดข้อง

เกือบหลุดด่าไปแล้ว

ส่วน tmb เราถึง สนง แล้วค่ะ เร็วม้ะ :laughing:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39178 โดย art2527

dnbb เขียน: ยินดีด้วยค่า ของเราสามเดือน citi advan ce ทวงขั้ยต่ำอย่างเดียวเลย แถมวันนี้ทำเนียนโทรเข้าออฟฟิต

เราบอกนึกไงโทรมาเบอร์ออฟฟิตคะโทรสับกริ้งเดียวก็รับแล้ว นางบอกอ่อตะกี้โทรไม่ติดนะค่ะอาจจะสัญ ญาณขัดข้อง

เกือบหลุดด่าไปแล้ว

ส่วน tmb เราถึง สนง แล้วค่ะ เร็วม้ะ :laughing:

ของทาง TMB ก็โทรหาผมบ่อยพอสมควร แต่พนักงานคุยดีครับ แต่ก็ขู่ว่าจะส่งฟ้องแล้ว ก็คงต้องรอต่อไป ครับ ไหนๆ เครดิตผมมันเสียไปแล้วก็ให้มันเสียไป แต่ไม่หนีหนี้แต่นอน พร้อมก็จะจ่ายทันที

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40006 โดย art2527
ล่าสุด (8/7/56) first choice โทรมาให้ส่วนลด จากยอดหยุด 36,000 หลังจากหยุดไปรวม 6 เดือนยอดเป็น 44,000 ลดเหลือ 22,000 นัดจ่ายวันศุกร์ ที่ 12/7/56 จบไปอีกตัวครับ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49408 โดย art2527
หลังจากหยุดจ่ายมาครบปี จาก 6 บัญชี ปิดได้ 2 บัญชีดังนี้
1. city advance 120000 ปิดได้ที่ยอด 55000 ผ่อน 2 งวด
2. firsh choice ยอด 36000 ปิดได้ที่ยอด 22000 จ่ายงวดเดี่ยว

ที่เหลือจะเป็น
1.KTC บัตรเครดิต ยอดหยุด 40000 ตอนนี้ยอดไหลไปที่ 48000 มีเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอให้ปิดที่ 40000
2.TMB สินเชื่อ ยอดหยุดเกิบๆ 100000 โทรมาให้ปิดที่ 59000 ผ่อน 2 งวดได้
3. Aeon มี 3 รายการ ทวงหนี้ได้ยอดแย่สุด แต่โทรมาไม่บ่อย
4. CIMB ยอดราวๆ 40000 เงียบมาก ไม่โทรมาเกิบจะ 8 เดือนแล้ว

กะว่าโบนัสปีนี้หากออกมาได้ยอดราวๆ 100000 คงปิดได้สัก 2-3 บัญชี

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51530 โดย art2527
สถานะปัจจุบัน

TMB มีหมายศาลมาติดที่ประตูห้อง (คอนโด) ตั้งแต่ช่วงต้นเดือน ก.พ. 57 นัดไปศาล 24 เม.ย. 57 ยอดฟ้อง 95,000 คงไปรับฟังตามแนวทางที่รุ่นพี่ๆ ได้แนะนำกันไวัครับ

KTC โทรมาแจ้งว่ายอดที่ต้องชำระ 46200 ผ่อนได้ 7700 6 เดือน นัดหมายเริ่มผ่อนเดือนแรก 27/3/57

เจ้าอื่นๆ ยังเงียบไม่ได้ติดต่ออะไรมาเลยครับ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60577 โดย art2527
เข้ามาปิดกระทู้ครับ สถานะปัจจุบันหมดหนี้หมดสินแล้ว ต้องของคุณชมรมเป็นอย่างสูง ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่แนะนำ ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้คำปรึกษา ครับ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60596 โดย Ketsara9652

art2527 เขียน: เข้ามาปิดกระทู้ครับ สถานะปัจจุบันหมดหนี้หมดสินแล้ว ต้องของคุณชมรมเป็นอย่างสูง ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่แนะนำ ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้คำปรึกษา ครับ

ยินดีด้วยครับ หมดหนี้แล้ว
ถึงแม้่ไม่มีหนี้แล้ว ก็แวะเข้ามาช่วยให้กำลังใจเพื่อนๆ ด้วยนะครับ
มีอะไรที่คิดว่าเป็นประโยชน์ ฝากช่วยแนะนำด้วยครับ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60613 โดย Alohayabu12
รบกวนแชร์ข้อมูลของ TMB หน่อยได้มั้ยคะ ว่าไปศาลรึเปล่า หรือปิดจบที่ 2 งวดคะ
aloha มี TMB อยู่ ผ่านไป 7 เดือน ยอดวิ่งไปที่ 106,000 แล้วค่ะ

ขอบคุณค่า :bye: :bye: :bye:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.973 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena