โดนขู่ว่าจะส่งเครดิตบูโร

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30293 โดย konishi
สวัสดีครับ ผมเป็นหนี้บัตรกดเงินสดอยู่ที่สถาบันการเงินแห่งหนึ่ง พักหลังติดปัญหาด้านการเงินเลยหยุดผ่อนบัตรไป 3 เดือน ก็มีจดหมายทวงมาเรื่อย พอเดือนที่สี่ก็มีพนักงานทวงหนี้โทรมาหา บอกให้ไปชำระหนี้ ถ้าไม่ชำระก็จะส่งชื่อผมไปเครดิตบูโร และบอกผมว่าจะไปขอสินเชื่อที่ไหนไม่ได้อีก อยากรู้ว่าที่พนักงานทวงหนี้ขู่มาจริงรึเปล่า ถ้าจริงผมคงจะแย่เพราะบางทีตกงานก็ได้แต่อาศัยพวกบัตรกดเงินสดประทังชีวิตไปก่อน รอเวลาที่หางานได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30295 โดย poop42685
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=52
ลองเอาไปอ่านดูนะครับ
แล้วอ่านกระทู้ ปักหมุด ให้เยอะนะครับ
:psy: :psy: :psy: :psy: :psy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30296 โดย june
คุณ konishi ถึงแม้ชมรมของเราจะเป็น "ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล"

แต่ทางชมรมไม่สนับสนุนให้ใครเป็นหนี้เพิ่ม สมาชิกที่มีปัญหาเรื่องบัตรเครดิต

อยากปลดหนี้กันทุกคน การที่คุณจะยังชีพด้วยการเป็นหนี้เพิ่มคิดว่าคุณน่าจะเอาเวลา

ในระหว่างนี้หารายได้พิเศษดีกว่านะคะ อย่าไปกังวลเรื่องเครดิตบูโรอยู่เลย

ถ้าคุณยังสร้างหนี้เพิ่ม ถึงวันนั้นคุณจะเดือดร้อนมากกว่านี้ค่ะ :vomit:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30304 โดย Champcyber99
ช่างกล้าคินนะคุณกลัวติดบูโร
อยากจะบอกว่ามันติดตั้งแต่วัแรกที่มีหนี้แล้วคุณเอ๋ย
ยังคิดจะไปหากู้เงินคนอื่นๆมากินอีกหรือไง
เลิกๆไปหาเงินใช้หนี้ปิดบัตรไป ชีวิตจะได้อยู่ด้วยเงินของตัวเอง และกินเงินที่ตัวเองที่หามาได้เท่านั้น
สิ่งที่คุณคิดมันผิดไปเอาเงินคนอื่นมาถึงเวลาไม่มีจ่ายเจ้าหนี้ก็ต้องโทรมาทวงเป็นเรื่องธรรมดา
เจ้าหนี้มันไม่รู้หลอกว่าคุณตกงานหรือร่ำรวย มันคิดง่ายๆถึงเวลาจ่ายต้องจ่าย
ไม่จ่ายทวงพูดทุกวิถีทางที่จะทำให้คุณจ่ายหนี้
แล้วอีกอย่างห้ามทำไปกดเงินบัตรนี้มาจ่ายบัตรนั้น ถ้าทำชีวิตก็จะวนอยู่กับหนี้ไม่มีวันจบ
ไปหาอ่านในกระทู้ปักมุดจะได้มีวิธีจัดการหนี้ตัวเอง

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30356 โดย konishi
ไม่อยากเป็นหนี้หรอกครับ แต่เวลามันจนตรอกไม่มีเงินซื้อข้าวกิน ก็ต้องกู้เอาเพื่อให้ชีวิตมันรอด ค่าแรงขั้นต่ำขึ้น แต่หางานยากเหลือเกิน

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30358 โดย Skynine

konishi เขียน: ไม่อยากเป็นหนี้หรอกครับ แต่เวลามันจนตรอกไม่มีเงินซื้อข้าวกิน ก็ต้องกู้เอาเพื่อให้ชีวิตมันรอด ค่าแรงขั้นต่ำขึ้น แต่หางานยากเหลือเกิน

คุณเสพติดบัตรเครดิตมากเกินไป..พึ่งแต่บัตร..
การแก้ไขปัญหาโดยกู้มาเรื่อยๆ เป็นการแก้ไขปัญหาระยะสั้นเท่านั้น..
แต่ผลในระยะยาว ทำให้หนี้เพิ่มพูน..
และหากว่าถึงวันหนึ่งวงเงินในบัตรทุกบัตรหมดลง..แล้วคุณจะทำอย่างไร..
ไม่ต้องไปสนใจคำขู่ของทวงหนี้ ..
ตอนนี้เรา+ครอบครัวต้องอิ่มก่อนหนี้
หากตกงาน..ก็ลองมองมาหางานใหม่ที่เหมาะกับเรา ไม่เลือกงานมากนักคงได้งานใหม่ในเร็ววัน
พีอังว่ามีงานอีกมากมาย..ขอให้คุณได้งานใหม่ไวๆ นะ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี พี่อังขออวยพรและส่งกำลังใจไปให้คุณได้งานใหม่ไวๆ
และได้เงินเดือนดีๆ นะคะ ..พี่อัง สวยประหาร

ปล.อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน..[/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.409 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena