อยากถามว่าน้องต้องหักบัตรไหม?

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30312 โดย Nutthapat
คือว่าน้องจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้สามบัตรคร่ะมีทั้งหมดสามใบน้องเคที้น้องยูแมะและก้อน้องแสนอ้อน น้องต้องหักบัตรเป็นสองท่อนส่งคืนบริษัทมันเลยไหมคร่ะแนะนำด้วย ปล.กำลังลับฟันรอเจ้าหนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30323 โดย Nok2865
คุณน้อง! สองท่อน พอเหรอคะ
ต้องเอาลงครก กระแทกกระทั้นให้มันสาแก่ใจ
มีอีโต้ ก็สับให้เละเป็นโจ๊ก แล้วค่อยส่งคืนน้องแคที้ น้องยูแมะ น้องแสนอ้อน
อร๊าย...อ่านภาษาน้องแล้วมึนตับ...
จาก
คุณพี่กอบัว คร้า...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nutthapat

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30341 โดย Nutthapat
งั้นน้องจะเอาลงเครื่องปั่นมูลี่เน็กที่กู้มาชื้อ แต่บ่เคยใช้ (ซื้อเพราะคนขายหล่อ) แล้วส่งคืนบริษัท นอย์ดนิสๆน่ะคร่ะ พยายามตั้งสติตอนนี้ เตรียมแจ้งที่บ้านว่าเจ้าหนี้จะทวง ส่วนที่ทำงานแจ้งกลางห้องที่ทำงานเลยคร่ะว่าปีนี้ทั้งปีเจ้าหนี้จะโทรมาเหวี่ยงหวีนน้อง ขอให้ทุกคนอย่าแตกตื่นที่น้องหวีนกับโทรศัพท์ เหมือนด่าผัว ปรกติทำบ่อยคร่ะ จะมาอัพเรื่อยๆน่ะคร่ะ เป็นกำลังใจให้น้องด้วย น้องนัทคร่ะ ขอบคุณคร่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30362 โดย Champcyber99
เหมือนด่าผัว ปรกติทำบ่อยคะ
แล้วไปด่าคนที่รักคุณทำไม มีผัวใช้เป็นตัวเป็นตนโชคดีแล้วคุณเอ๋ยเลิกด่าตั้งแต่วันนี้
ชีวิตจะดีขึ้น
มีผัวดี เหมือนถูก รางวัลที่ 1

ไปตัดมันทิ้งทำไมบัตรนะชื้อกรอบรูปมาใส่ไว้เตือนใจซิ จะได้จดจะได้จำ

ไฟล์แนบ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Skynine

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30363 โดย Nutthapat
ตามนั้นคร่ะ ปั่นทิ้ง!!! จบข่าว. ส่วนผัวเนี้ย ผ่านมาหลายคนคร่ะพี่ ด้วยนิสัยหน้าใหญ่ใจปล้ำของน้องนี้แหละคร่ะ หนี้มันเลยพอกพูน..... ตอนนี้เลยต้องทำใจ เริ่มแจงรายละเอียดให้ที่ทำงานฟังเป็นรายตัวคร่ะว่า เดี้ยนกำลังเคลียร์หนี้บัตร พูดแบบไม่อายคร่ะ เพราะตอนใช้หน้าใหญ่ ตอนจ่ายก็ต้องหน้าด้าน ไม่อายคร่ะใครถามก็บอกตามตรง ตามที่พี่แนะนำ ไม่หนีหนี้แต่กำลังหามาจ่ายที่เดียว ให้จบๆไป ถ้าใครโทรถวงหนี้ส่งต่อน้อง ห้ามตัดเบอร์น้องจะไม่หลบเด็ดขาด และเริ่มโทรแจ้งบริษัทเจ้าหนี้ถึงเบอร์ติดต่อที่เดี้ยนสะดวกให้จิกกัด ส่วนที่บ้าน นี้คิดหนักว่าจะทำไงให้เข้าใจดีเพราะแคร์คร่ะ คงจะไปซื้อคู่มือปลดหนี้ เพื่อใช้เป็นเอกสารอ้างอิงให้มารดาทราบขั้นตอนน่ะคร่ะ จะได้ไม่นอย์ดและตกเป็นเหยื่อของพวกทวงหนี้ ขอบคุณพี่ๆน่ะคร่ะที่เข้ามาเป็นกำลังใจ น้องจะตั้งหน้าตั้งตาหาเงินและปลดหนี้ให้ได้ ขอบคุณคร่ะ นัทเอง

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30366 โดย balm
ตัดสินใจ เด็ดเดี่ยวดีมาก

ขอยกนิ้วให้ค่ะ

ชื่นชมมากเลยค่ะ

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีค่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30382 โดย Nutthapat
เมื่อคืน นอนไม่หลับคร่ะ อยากคุยกับแม่เร็วๆ
เลยเริ่มจากการบอกน้าคนสนิทแม่ก่อน น้าบอกว่าโอ้ยปวดตับ
หล่อนไปสร้างไหรเยอะจัง "สู้ๆ บอกได้แค่นี้"
พระเจ้า น้องไต่บันไดอีกขั้นไปด้แล้วคร่ะ
สร้างความมั่นใจที่จะบอกคุณแม่
ส่วนบรรดาเจ้าหนี้ คงเริ่มต่อปากต่อคำจริงๆคงต้นเดือน กุมภา 56
เพราะงวดแรกที่เบี้ยวรอ ตัดผมที่เดี่ยว
แอบดีใจเล็กๆที่มีเงินกินแบบไม่ต้อง งูกินหาง
แถมมีเงินเก็บรอจ่าย ก้อนแรก
ขอบคุณพี่ๆในบอร์ดน่ะคร่ะ
ขอพลังสถิต์กับน้องด้วย วันนี้เครียดๆเบา
แอบแหล่ผัวคนไข้ให้ชีวิตมีความสุข.....ตามนิสัย :)

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30465 โดย Ploylyly
ทำถุกต้องแล้วครับ บอกคนในครอบครัว รู้จากปากเราดีกว่ารู้จากปากเจ้าหนี้ครับ

โชคดีครับและเป้นกำลังใจให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nutthapat

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.504 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena