รบกวนช่วยคิดดอกเบี้ยทั้งหมดของการกดเงินสดจากบัตรเครดิตให้หน่อยค

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30624 โดย bigheat69
คือต้องการใช้เงินสดอ่ะครับ พอดีมีธุระทางบ้าน
ว่าจะกดเงินสดจากบัตรเครดิตอิออนมาใช้ สัก2หมื่นบาท แล้วก็ผ่อนจ่ายสัก12งวดอ่ะครับ

คือเท่าที่ผมทราบมานั้นคือ ต้องเสียค่าธรรมเนียน3%จากยอดเงินที่กด
อย่างผมจะกดไป2หมื่นบาท ผมต้องเสีย600บาท ถูกต้องไหมครับ (เห็นว่าค่าธรรมเนียมจะหักจากเงินที่กดเลยคือ จากผมจะกด2หมื่นบาท เงินที่ออกมาก็แค่ 19400บาท ใช่ไหม)

แล้วถ้าผมจะผ่อนจ่ายแบบ12งวด ในแต่ละงวด ผมต้องเสียดอกเบี้ยพร้อมเงินต้นเท่าไรครับ(จะต้องโทรแจ้งก่อนไหมว่าจะขอผ่อน12งวด)

และเห็นว่าการกดเงินสดออกมานั้น ถ้าไม่ไปจ่ายเต็มๆ ดอกเบี้ยจะเดินไปเรื่อยๆ มันเป็นยังไงหรอครับ(ฟังดูเหมือนโหดร้าย :ไม่ยอม: )

สรุปสั้นๆนะครับ
ผมจะกดเงินออกมาจำนวน 2หมื่นบาท และจะขอผ่อนจ่าย12งวด
อยากทราบว่า เงินทั้งหมดที่ผมต้องจ่ายรวมดอกเบี้ย รวมค่าธรรามเนียมเป็นเท่าไรครับ

ยังไงรบกวนตอบให้ผมด้วยนะครับ
(ต้องการเงินด่วนจริงๆครับ ไม่งั้นไม่ทันการครับผม )
ขอบคุณครับ

แก้ไขเพิ่ม....ขอโทษด้วยนะครับ ที่ผมเข้ามาถามเพราะจะเพิ่มหนี้ เพิ่งหาเจอว่าเวปนี้ตั้งกระทู้ได้เฉพาะเรื่องปลดหนี้ แต่ยังไงก็ตั้งกระทู้ถามไปแล้ว ถ้าพี่น้องท่านใดทราบ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ (โทรไปสอบถามแล้ว แต่พนักงานตอบแบบเป็นทางการ ผมเข้าใจยากอ่า)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30633 โดย Tuktuk
ขออนุญาตนะคะ..ถ้าคุณเข้าใจยาก..อย่าเป็นหนี้เลยค่ะเพราะการแก้ไขปัญหาหนี้มันจะยากกว่านะคะ..ไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐค่ะ..พี่ๆในชมรมเค๊าไม่มีเงินเดือนอ่ะต่ะ..แต่ใช้เวลาว่างที่ควรจะได้อยู่กับครอบครัวมาตอบปัญหาแก้ไขความทุกข์ให้กับคนในชมรมอ่ะค่ะ..พี่เค๊าไม่ได้รับคิดอัตราดอกเบี้ยเงินกู้อ่ะค่ะ..ลองปรึกษาคนใกล้ๆตัวที่พอจะเก่งคณิตศาสคร์ให้เค๊าลองคิดให้ดูนะคะ..แต่ยืนยันเหมือนเดิมค่ะ..อย่าเป็นหนี้...อยู่และใช้ชีวิตให้ได้กับเงินที่มีในกระเป๋าค่ะ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30669 โดย bigheat69
ขอบคุณครับ

ผมเสริทไปเสริทมา เจอวิธีคิดแล้วครับ
แต่ดอกโหดมั๊ก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.327 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena