ปิดได้อีก 1 speedy scb

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99133 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb

prasasn เขียน: อีซี่ฟ้องมาแล้ว..หมดอายุความรึยังครับ

ให้ข้อมูลเอกสารมาแค่นี้...ดูไม่รู้เรื่อง...ตอบไม่ได้หรอกครับ

โทรไปถามคุณอาไพโรจน์สิครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99148 โดย prasasn
Replied by prasasn on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
ในหมายศาลมีให้นัดใกล่เกลี่ยก่อนที่จะขึ้นศาล เราควรไปไกล่เกลี่ยหรือเจราจากับทางสำนักกฎหมายเพื่อชำระหนี้ครับผม เห็นดอกเบี้ยแล้วกลุ้มเลย เยอะกว่าเงินต้นมากมาย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99151 โดย prasasn
Replied by prasasn on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
ขอบคุณครับคุณนกกระจอกเทศ เอกสารส่วนใหญ่จะเป็นสำนักกฎหมายซื้อหนี้มาจากอีซี่บาย และหนังสือมอบอำนาจการโอนสิทธิครับผมซึ่งเป็นเอกสารประกอบการมอบอำนาจพวกหนังสือรับรองบริษัทต่างๆครับ ส่วนเอกสารของผมนั้น น้ำท่วมเมื่อปี 2554 ไปกับน้ำหมดเลย จำได้ว่าหยุดจ่าย ต้นปี 2551 ยอดประมาณนี้ละครับ 38xxx บาทกว่าๆ แต่ในเอกสารโชว์ว่าหยุดเดือน กันยายน 2551 ที่ 4หมื่นกว่าๆ ดอกเบี้ย 5หมื่นกว่าๆ ก็เลยรบกวนสอบถามครับ เห็นว่าในกฎหมายนั้น สัญญาเงินกู้หรือสินเชื่อ ที่ผ่อนเป็นงวดๆ นั้น มีอายุความ 5 ปี แต่ถ้าเป็นสัญญาเงินกู้หรือสินเชื่อที่จ่ายครั้งเดียว มีอายุความ 10 ปี ครับ ซึ่งในส่วนของผมนั้น ไม่แน่ใจว่าเข้าข่ายอายุความแบบไหน ขออภัยที่ต้องรบกวนท่านๆที่เสียสละที่ช่วยเหลือทุกท่านครับผม ซึ่งเป็นเรื่องของตัวเองแท้ๆ ขอบพระคุณมากๆครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99193 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
.
ผมขอย้ำอีกครั้งว่า...แนะนำให้โทรไปปรึกษากับคุณอาไพโรจน์ครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99194 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ได้หมายศาลครั้งแรกในชีวิต ต้องทำไงบ้างคับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=0

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&limitstart=20&Itemid=64#64964

เพิ่งสมัครสมาชิกแนะนำตัวครับ ยิ้มสู้หนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41251&limitstart=40&Itemid=64#66135

ได้รับหมายศาล บัตรเครดิต อิออน โจทย์ คือ JMT network
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45255&Itemid=64&limitstart=0

ขอทราบวิธีการเขียนคำร้องเมื่อไปศาลเองครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44220&Itemid=64#83599

สอบถามเรื่องอายุความการนำบัตรเครดิตอิออนคลาสสิคไปกดเงินจากตู้ของอิออน อายุความกี่ปี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45053&Itemid=64&limitstart=0

.

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99200 โดย เจ๋งแจ๋ว
Replied by เจ๋งแจ๋ว on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb

prasasn เขียน: อีซี่ฟ้องมาแล้ว..หมดอายุความรึยังครับ (o_O)

- ลองเช็คเครดิตบูโรหรือยังครับ ระวังบางทีที่มีผีจ่ายหยอดให้เรา ทำให้อายุความเดินนับ 1 ใหม่นะครับ
เพื่อความชัวร์ที่สุด ว่ามีการจ่ายครั้งสุดท้ายตั้งแต่เมื่อใหร่ และวันที่ผิดนัดชำระครั้งสุดท้ายเมื่อใหร่

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99295 โดย prasasn
ขอบคุณครับทุกๆท่าน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106941 โดย prasasn
เรียบร้อยแล้วครับ สู้ๆครับทุกท่าน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106944 โดย prasasn
ต่อ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.481 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena