เป็นหนี้บัตรเครดิตแต่ไม่ใช่ชื่อของตนเอง

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30800 โดย pranisa
เคยติดแบล็คลิสค่ะ โดนทวงหนี้ด้วยการส่งจม.มาเตือนว่าจะฟ้อง ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ จึงให้ญาติพี่น้องทำบัตรเครดิตให้และไปกู้เงินนอกระบบแล้วนำไปจ่ายสถาบันต่างๆที่เป็นหนี้ ณ ปัจจุบันก็ยังจ่ายหนี้ที่ไปกู้มาใหม่ แต่ตอนนี้ตกงาน ผ่อนแทบจะไม่ไหว ปกติก็จ่ายขั้นต่ำตลอด แต่ไม่มีวี่แววว่าจะหมดซักที ต้องทำอย่างไรดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30811 โดย Ploylyly
ก่อนอื่นต้องศึกษาแนวทางการปลดหนี้ก่อนครับ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง แต่ต้องมานะ อดทน อดออม

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.377 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena