หยุด หยุด หยุดที่ตรงหนี้

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8354 โดย jaruwan wangrangka
:สู้ๆ: ครับ

ผมก็เป็นของ Citi Advance , Visa , Ready เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้มี Advance ที่ฟ้องแล้วไปศาลมาเมื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2554 ผมยอมความหน้าศาล แต่บอกว่าจะทำอะไรก็ทำ เพราะไม่มีให้จริงๆ จนถึุงทุกวันนี้ก็ยังไม่เกิดอะไรขึ้น ผมโทรไปถามที่ กรมบังคับคดี เขาก็บอกว่ายังไม่มีเรื่องส่งมาเลย.........

ส่วน Visa , Ready ยังเงียบ อยู่เลย บอกว่าจะฟ้องแต่ทุกวันนี้ยังไม่มีมา...

ช่วงเวลาที่ลูกหนี้เหนื่อยและเครียดมาก ( สำหรับ Citi ) ถ้าหยุดจ่ายมา 2 เดือนเริ่มทวง จน
ถึง 5 เดือนแรก หลังจากนั้นก็เริ่มแจ้งให้ประนอมหนี้ระยะ 7-8 เดือน เริ่มมีหนังสือจากสำนักงานกฏหมายส่งมา เรื่อยๆ ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็จะส่งเรื่องฟ้อง ตามมา

สู้ๆ นะครับ ครอบครัว และตัวเราต้องมาก่อน ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8396 โดย tanakornpetjan
สู้ๆนะคะคุณ Dream ได้อ่านเรื่องของคุณเหมือนกัน
ให้กำลังใจสำหรับคุณและครอบครัวด้วยนะคะ o_) o_) o_)

เจ้า Advance กำลังรอผลกับเรื่องทวงหนี้ถ่อยอยู่ คงได้ยืดเวลาไปพักนึง
(หรือเปล่า :shy: )

ส่วน Citi Visa เราดันไปทำประนอมหนี้ ตอนยังไม่รู้จักชมรมนี้
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีจดหมายจากสนง.กฎหมายมาละ
ก็ไม่รู้ว่าเรื่องของ Advance พอจะดึงเรื่องฟ้องของ Visa ให้ช้าตามบ้างหรือเปล่า?
แบบว่าในเครือ Citi เหมือนกัน (นี่คิดเอาเอง 555)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8406 โดย The Sun
ยอดหนี้พอๆกะผมเลย แต่ผมเป็นหนี้น้อยใบกว่าแต่ยอดเยอะๆ ทั้งนั้น สู้ๆ ครับ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8410 โดย tanakornpetjan
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน!!!

สู้ๆกันนะคะทุกๆคน :สู้ๆ:

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8951 โดย tanakornpetjan
เช้านี้รับสาย UOB หยุดไปตั้งแต่เดือนธ.ค.ปี54 เลยคุยเรื่องที่อยากจะปิดบัตร มี 2 รายการ คือ

Visa ยอด 54,012 ลดให้เหลือ 49,590
บัตรกดเงิน ยอด 67,838 ลดให้เหลือ 64,208

ทั้ง 2 ใบทำประนอมหนี้ไป บอกลดให้ได้แค่นี้ ไม่ได้มากว่านี้แล้ว

อยากถามพี่ๆว่า ถ้าไปถึงสนง.กฏหมาย เราพอจะได้ลดกว่านี้อีกไหมคะ? :shy:

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8956 โดย Ly89

Pommy เขียน: เช้านี้รับสาย UOB หยุดไปตั้งแต่เดือนธ.ค.ปี54 เลยคุยเรื่องที่อยากจะปิดบัตร มี 2 รายการ คือ

Visa ยอด 54,012 ลดให้เหลือ 49,590
บัตรกดเงิน ยอด 67,838 ลดให้เหลือ 64,208

ทั้ง 2 ใบทำประนอมหนี้ไป บอกลดให้ได้แค่นี้ ไม่ได้มากว่านี้แล้ว

อยากถามพี่ๆว่า ถ้าไปถึงสนง.กฏหมาย เราพอจะได้ลดกว่านี้อีกไหมคะ? :shy:

ไปอ่าน นิยามของคำว่าแฮร์คัทใหม่นะครับ....ที่ห้องรู้ทันกฏหมายหนี้....

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8968 โดย tanakornpetjan

batk เขียน:

Pommy เขียน: เช้านี้รับสาย UOB หยุดไปตั้งแต่เดือนธ.ค.ปี54 เลยคุยเรื่องที่อยากจะปิดบัตร มี 2 รายการ คือ

ไปอ่าน นิยามของคำว่าแฮร์คัทใหม่นะครับ....ที่ห้องรู้ทันกฏหมายหนี้....

ขอบคุณคำชี้แนะจากพี่ batk นะคะ อ่านเรียบร้อย 3 รอบคะ :sweat:
คงจะตื่นเต้นเกินไปเพราะเห็นว่าเป็นเคสที่ทำสัญญานรกไป
เลยกลัวว่าจะจบไม่สวยเหมือนเคสอื่น

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8970 โดย Skynine
:wo: :wo: :wo: แวะเอากำลังมาให้ ...เวลาอ่านต้องทำความเข้าใจด้วยนะ เมื่อไม่เข้าใจส่วนไหนอ่านซ้ำทวนส่วนนั้นๆ ...จนตกผลึก
ทุกอย่างอยู่ที่สติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร :wo: :wo: :wo:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tanakornpetjan

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18546 โดย tanakornpetjan
สวัสดีคร่า....pommy หายไปสลายหนี้นานพอดู ตอนนี้เหลือ 4 ใบแล้ว :ลั่ลล้า:
แต่ก็เป็นพวกที่ทำสัญญานรกทั้งนั้น กำลังวางแผนเชิงรุก และเชิงรับอยู่

UOB : Visa หยุดไป 5 เดือน
: บัตรกดเงินสด ยังไม่หยุด จ่าย 1,800 บาทต่อเดือน

KrungSri 2 ใบ เหมือนกัน ยังไม่หยุดทั้งคู่ จ่ายไหวอยู่ ใบนึง 816 บาท อีกใบ 1,060 บาท

ทางคุณ B Visa (เจ้าเก่า) บอกจะส่งเรื่องให้สนง.กฏหมายวันนี้แระ...อ๊ะ ไม่ว่ากัน

ตอนนี้คิดคร่าวๆว่าคงได้ขึ้นศาลประมาณเดือน ต.ค.
หรือถ้าโชคดีได้ช่วงม.ค. ตอนนั้นคงยังพอเก็บ+โบนัส ปิดได้

แผน2: ถ้ายังเก็บปิดไม่ได้ ขึ้นศาลยอมความให้อาญัติเงินเดือน ซึ่งกว่าจะได้ทำการอาญัติจริง
คงมีอีกสัก 2-3 เดือนให้พอเก็บต่อ

คิดว่าถ้าได้ตามนี้ ปีหน้าชีวิตก็จะสบายขึ้นอีกขั้นนึง (o_O)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18663 โดย Pych

Pommy เขียน:
แผน2: ถ้ายังเก็บปิดไม่ได้ ขึ้นศาลยอมความให้อาญัติเงินเดือน ซึ่งกว่าจะได้ทำการอาญัติจริง
คงมีอีกสัก 2-3 เดือนให้พอเก็บต่อ

คิดว่าถ้าได้ตามนี้ ปีหน้าชีวิตก็จะสบายขึ้นอีกขั้นนึง (o_O)

ถ้าจะให้อายัดเงินเดือน ไม่ใช่การไปยอมความนะครับ ต้องยืนกรานกับศาลว่า ให้ศาลท่านพิพากษาหรือตัดสินเลย หรือไม่ต้องไปศาลเลยก็ได้ครับ

การยอมความหน้าศาล คือการเซ็นต์ในสัญญาประนอมยอมความฉบับใหม่ โดยยอมรับที่จะชำระหนี้ โดยผ่อนชำระ ก็แล้วแต่ที่ตกลงไว้ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.550 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena