หักดิบ เริ่มหยุดจ่ายหนี้

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32853 โดย kill-bill
ขอบคุณครับคุณ Rider V1 ที่ช่วยชี้แจง..ฟังจากผู้มีประสบการณ์จากยอดที่เยอะกว่าก็ค่อยสบายใจหน่อย ซิตี้ไม่กังวลทำใจไว้แล้วว่าเจ้านี้ฟ้องไว กรุงศรีก็หายไปไม่โทรมาทวงตั้งแต่ ต้นเดือนแล้ว ตอนนี้เหลือแต่ อีซี่บายเริ่มเยอะ.. โทรจิ๊กให้จ่ายทุก 3 ชม. วันนี้รับไป 4 สายแล้ว โทรมาให้จ่ายเฉพาะดอกเบี้ยก่อน ผมเลยตอบไปว่ายังไม่มี ยังคงยืนยันหนักแน่นเหมือนเดิม ผม....ยังไม่มีจ่ายยยยย....คิดในใจซะว่ามีคนรักคนคิดถึงอีกคนที่เป็นห่วงเราเลยโทรมาหา แค่นี้กะสบายใจ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #33033 โดย kill-bill
มาแล้วครับ ฝ่ายประนอมหนี้ ซิตี้แบงค์ หลังจากหยุดจ่าย ตั้งแต่ 4/2/56 รวมแล้วก็แค่ 2 งวดกับอีก ครึ่งเดือน ไม่โทรจิกมาเกือบอาทิตย์ ไม่เหมือนอีซี่บาย เจ้านั้นวันละ 4 รอบส่วนกรุงศรีฯก็เงียบไปเลย เข้าเรื่องต่อ วันนี้เจ้าหน้าที่ซิตี้แบงค์โทรมาเรื่องประนอมหนี้แล้ว ไวตามที่รุ่นพี่บอกจริงๆ แต่เขาพูดดีนะ ถามว่ามีเจ้าหน้าที่โทรหาเรื่องประนอมหนี้แล้วรึยัง ถ้ายังช่วงนี้ หมั่นรับสายบ่อยๆนะ เดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะโทรไปคุย ก็ได้แต่บอกว่าครับๆๆ ในใจก็ตื่นเต้น นิดหน่อย ไวสมคำร่ำรือเลยสำหรับซิตี้แบงค์ ผมคงผ่านด่าน 1.ขั้นโทรทวงเรียบร้อยแล้วสำหรับซิตี้แบงค์ ต่อไปก็ลุยด่าน 2.ไม่ขอประนอมหนี้ จากนั้นก็ ขอให้จบที่ด่าน 3.รอ h/c ถ้าตกลงกันได้ คิดว่าคงไม่ถึงด่าน 4. ไปเยี่ยมชมศาลนะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #33682 โดย kill-bill
หลังจากเหงียบหายไปครึ่งเดือน เริ่มเข้าอาทิตย์สุดท้ายของเดือนก็เริ่มมีเสียง กริ๊ง...กร๊างง...จากบรรดาเจ้าหนี้มาถี่ๆอีกแล้ว จาการที่ผมหยุดจ่ายไป 3 ตัว
สรุปได้ว่า

เจ้าที่จิกเก่งผมยกให้ ยูเมะ อันดับ 1 โทรทุกวันยกเว้น เสาร์-อาทิตย์ (ถ้าโทรมาก็ไม่รับวันหยุดห้ามโทร) โทรตั้งแต่หยุดเดือนแรก จนถึงวันนี้โทรทวงวันละ 4 รอบไม่เคยขาด ถ้าผมได้ลูกน้องแบบนี้ผมรักตายเลย ขยันจริงๆ

เจ้าที่ 2 ซิตี้ เรดดี้ หลังจากเข้ารอบบิลงวด 3 โทรมา อาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง ชวนทำประนอมหนี้เหลือ ดอกร้อยละ 13/ปี ผ่อนยาวๆ 5 ปี (แต่เมินซะเถอะไม่ทำด้วยหรอก) เจ้านี้ทำตามขั้นตอน แบบที่พี่ๆชี้แนะไว้เลย คงต้องรีบปั่นตังรอสู้ศึกเจ้านี้ก่อน ไม่อยากไปศาล แต่ถ้าตกลงกันไม่ได้ ก็ถือว่าไปเยี่ยมชมศาล หล่ะกัน

เจ้าที่ 3 กรุงศรี สไมล์แคช ไม่ค่อยโทรทวง อาทิตย์ละหนได้มั่ง เข้ารอบหยุดจ่าย รอบ 2 เมื่อวานนี้ ยังโทรให้ไปจ่ายจะได้ไม่ติดประวัติเสีย (อยากบอกใจแทบขาด ช่วยเร่งทำประวัติผมให้เสียเร็วๆหน่อยครับ)

ทุกเจ้าที่กล่าวมาผมยังไม่เจอแบบถวงถ่อยทวงโหดอาจจะเป็นเพราะว่ายังอยู่ในระะบบสถาบันการเงิน ยังไม่ได้ส่งไปสำนักงานกฎหมาย เลยยังพูดจาภาษาดอกไม้กันอยู่ก็เป็นได้

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33854 โดย kill-bill
หลังจากที่อดทนฟังยูเมะโทรจิกมา 1 เดือนเต็ม วันนี้ฝ่ายประนอมหนี้ก็โทรมาให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ จากอัตราดอกเบี้ยร้อยละ 28 เหลือแค่ 15 ต่อ ปี ถึงว่า เหงียบหายไป 2 วัน วันนี้เลยมีข้อเสนอดีๆมายื่น (ดีจริงรึเปล่า)

ยูเมะ : เนื่องจากคุณเข้าเงื่อนไขค้างผลชำระ เกิน 2 งวด เราจึงเสนอปรับโครงสร้างหนี้อัตราดอกเบี้ยร้อยละ 28 เหลือแค่ 15 ต่อ ปี แต่เปลี่ยนสัญญาใหม่
kill-bill : แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ยูเมะ : ยอดที่ขาดส่ง 2 งวดเราไม่คิด เปลี่ยนสัญญากันใหม่ แต่บัตรคุณไม่สามารถกดได้แต่อัตราผ่อนจะถูกลง ลดต้นลดดอก ถ้าคุณสนใจเดี๋ยวเราส่งเอกสารไปให้คุณเซ็นแต่ว่าต้องภายใน 15 วันนับจากวันนี้นะ ถ้าสนใจเดี๋ยวส่ง ems ไปให้เลย
kill-bill : ผมขอคิดดูก่อนได้ไหมครับ
ยูเมะ : งั้นเดี๋ยว บ่าย 4 โมง โทรหาอีกทีนะ ถ้าคุณสนใจก็คุยกันอีกรอบ
kill-bill : ได้ครับ โทรมาได้

หึๆ อยากจะบอกออกไปใจแทบขาด ผมรอให้คุณเสนอ H/C มากกว่า ประนอมหนี้ไม่อยากได้ คงต้องรอกันต่อไปรอจนหนี้เน่าเฟะคาต้นกันไปเลย

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33856 โดย Ploylyly
อดทนรอหน่อยครับ ยูเมะ ส่วนลดดีมากกกกก

แค่ 4 เดือน ก็ลดให้แล้ว 50% ต่อรองกันไปมา ได้มา 54% ผ่อน 2 งวดด้วย

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33912 โดย kill-bill
ขอบคุณครับ คุณ GOKU พอได้ฟังที่คุณบอกกำลังใจมาอีกเป็นกอง จะได้รู้ราคาต่อรองกับยูเมะได้หน่อยถ้าลดได้ต่ำกว่า 40% ผมก็ดีใจแล้วแต่ถ้าได้ราคาที่คุณบอกยิ่งดีใหญ่เลยครับ จะได้เหลือตังไว้ไปปิดเจ้าอื่นต่อ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35417 โดย Skynine
ถึง kill-bill น้องชายที่น่ารัก
จากพี่อัง สวยประหาร (ตัวจริง เสียงจริง)
พี่อังขอขอบใจคุณมากนะคะแม้เราจะไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันมาก่อน แต่น้ำใจไมตรีที่มอบให้พี่อังนั้น..ขอขอบคุณมาจากใจจริงอีกครั้งคะได้รับแล้วคะ..พี่อังขอให้คุณหมดหนี้อย่างค่อยเป็นค่อยไป มีเงินทองเก็บไว้ใช้ไว้กินระหว่างใช้หนี้ไม่อัตคัดขัดสน.. ไม่เป็นหนี้เพิ่มขึ้นมาอีก..ชีวิตเป็นหนี้ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว อย่าเรียนรู้เพื่อที่จะไปก่อหนี้ในภายภาคหน้าอีกเป็นอันขาด ..แต่จงเรียนรู้เพื่อที่จะไม่ก้าวไปสู่ชีวิตเป็นหนี้อีก ความเจ็บความปวดประสบการณ์ที่มีจงถ่ายทอดให้ลุกหลาน ฯลฯ ได้รับรู้..อย่างเข้าใจ เผื่อเขาเหล่านั้นจะได้นำไปใช้ในอนาคตหากตกหลุมหนี้ขึ้นมา แม้หมดหนี้ไปแล้วอยากได้อะไรเก็บเงินไว้เหมือนเราเก็บเงินไว้แฮร์คัตหนี้..เงินอยู่กับเรา เราจะมีความสุขที่สุด .พยายามใช้ของไทย สนับสนุนสินค้าไทยเรา..ให้เงินกระจายอยู่ในประเทศไทยช่วยประเทศชาติโดยอ้อมและโดยตรงด้วย...

พี่อังไม่มีอะไรตอบแทนนอกจากคำคมประโยคนี้...การช่วยคนหนึ่งคนเท่ากับเราสร้างศัตรูหนึ่งคน..ประโยคคำคมนี้เป็นของอาจารย์พี่อังที่เคยกล่าวให้สติแก่พี่อัง..
พี่อังหวังว่าคงได้พบน้องชายที่น่ารักทั้งใจและกายสักครั้ง..
โชคดีนะคะ
พี่อัง สวยประหาร (ตัวจริง เสียงจริง)

.

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38283 โดย kill-bill
หลังจากที่ห่างหายจากบอร์ดไป 3 เดือนเสียงเจ้าหนี้ก็ซาลงไป ตอนนี้รับโทรศัพท์เจ้าหนี้แต่ละเจ้ายังไม่ถึง 3 ครั้งเลย

ยูเมะพลัส เดือนนี้โทรมาหนเดียวตอนต้นเดือนไม่ถามอะไรมาก บอกแค่ยังไม่มีจ่ายก็วางไปเอ่อ แต่ยูเมะส่งหนังสือสัญญาประนอมหนี้มาก่อนใครเพื่อนเลย

กรุงศรี โทรมาหนเดียวเหมือนกันยอดน้อยมั่งไม่ถึง 3 หมื่น แต่บอกว่าค้าง 5 เดือนแล้วนะ ถ้าเปนไปได้ให้จ่ายยอดค้างเดือนหน้าเราก้มานับ 1 กันใหม่ (เรื่องอะไรจะยอมหมักมาจะครึ่งปีแล้ว)

ส่วน ซิตี้แบงค์ เรดดี้ฯ ไวสุด เมื่อวานคุยกับสำนักงานกฎหมาย(แต่ผู้หญิงที่โทรมาเสียงดุนิดนึง แต่ผมไม่กลัวหรอก) ก็คุยกันปกติ ตอบแบบที่เคยบอกไป พอวันนี้รับแขกแต่เช้า 10 โมง ส่งพนักงานมาหาแต่เช้าเลย แต่เขาไม่ได้พูดอะไรมากถามเราว่าชื่อตามนี้ใช่ไหม..แล้วก็ถามว่าจะประนอมหนี้ไหม ผมเลยบอกไปว่า ไม่ทำตอนนี้ยังไม่มีเงิน ทำไปก็ผ่อนไม่ไหวอยู่ดี (พูดแบบมาดเข้มๆหน่อยเดียวจะหาว่าเรากลัว)จากนั้นเขาก็ให้เบอร์โทรสำนักงานกฎหมายมาไม่มีการเซ็นสัญญาใดๆทั้งสิ้น คิดไว้ในใจ รอให้ฟ้องอย่างเดียว ซิตี้แบงค์มาได้ครึ่งทางแล้ว ตอนนี้เก็บเงินยังได้ไม่ถึงครึ่งของยอดหนี้เลย ถ้าดึงเรื่องถึงปีใหม่ได้คงดีโบนัสออกจะได้จ่ายปิดบัญชีกันไป ฝันไปก่อนว่าอย่าฟ้องไวนะจ๊ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38284 โดย tomyumkung
เยี่ยมมากครับ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38291 โดย yomaster
ผมเองก็กังวลกับ citibank ready เหมือนกัน
กลัวเก็บเงินไม่ทัน

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38299 โดย kill-bill
ขอบคุณครับ คุณ tomyumkung สำหรับกำลังใจ

ไม่ต้องห่วงครับ คุณ yomaster ถ้าผมโดนฟ้องก่อนคุณ ผมจะมาเล่าให้ฟังให้คุณเตรียมตัวล่วงหน้าแต่คิดว่าก็คงเหมือนกับพี่ๆ ที่มีประสบการณ์แล้วมาเล่าให้เราฟังและครับ กลัวไปก็ไม่ช่วยอะไรอย่าไปเครียดเกินครับ ชีวิตคนเรามันไม่มีทางตันหรอกเดี๋ยวมันก็มีทางออกเอง
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38772 โดย kill-bill
เย้ๆๆๆ ... วันนี้ยูเมะพลัส โทรมาแต่เช้าเลย หลังจากหยุดจ่ายได้ 4 เดือน ยื่นข้อเสนอปิดบัญชี เหลือ 30,000 บาท จากยอดค้างงวดสุดท้าย 42,000 บาท

ยูเมะ : สวัสดีค่ะ คุณ kill-bill คุณค้างเรามา เข้ารอบบิลที่ 5 แล้ว สนใจ เกี่ยวกับส่วนลดไหมค่ะ ถ้าปิดบัญชีเลย จ่าย ปิดที่ 30,000 บาท

kill-bill : ทำได้เหรอครับ (แกล้งไม่รู้นิดนึง) แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินเลยครับ ถ้า ผ่อนเป็นงวดได้ไหมครับ

ยูเมะ : ถ้าแบบจ่าย วันที่ 20 นี้ แล้วไปจ่าย อีกที 20 เดือนหน้าอีกงวด แบบนั้นพอเสนอกับหัวหน้าได้ค่ะ

kill-bill : งั้นยังไม่ทำดีกว่าครับ กลัวว่าจะหาเงินไม่ทัน ขอบคุณครับที่มีข้อเสนอดีๆ

ความหวังเริ่มมาแล้ว ต้องพยายามต่อ อีกหน่อย... เผื่อว่าจะได้มากว่านี้อีกนิด สู้ๆ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41389 โดย kill-bill
อัพเดทหน่อยครับ ตามที่ท่าน GOKU บอกไว้เลย ยูเมะส่วนลดดี ต้นเดือน จากยอดเงินต้นค้าง 42,000 (ไม่นับดอกเบี้ยนะไม่เคยเปิดดูซองเลย) รอบแรกเสนอมา 30,000 บาท (ลดประมาณ 28%) ผ่อน 2 งวด ปิดจบภายในเดือนนี้ เลยปฎิเสธไปไม่สนใจ ไม่มีเงินปิด พอเมื่อวานนี้เสนอมาใหม่ เหลือยอดปิด 22,000 บาท (ลดประมาณ 48%) ผ่อน 2 งวดเหมือนกัน แต่ อันนี้ยาวหน่อย งวดแรก จ่าย 12,000 บาท 13/8/56 งวดที่ 2 จ่าย 10,000 บาท วันที่ 20/9/56 น่าสนใจมากๆ ผมเลยบอกไปว่าขอคิดดูก่อน วันที่ 5/8/56 จะให้คำตอบ กะว่าวันที่ 5 โทรมา จะต่อรองขอเหลือซัก 20,000 บาท ถ้วน ถ้าได้จะรีบปิดพร้อมขอดูหน้าตาใบ H/C อยากปิดแล้ว ส่วนตัวที่เหลือก็ให้รอไปก่อน อยากลีลาเสนอช้าเองผมมีปัญญาจ่ายปิดได้แค่ทีละเจ้า ส่วนกรุงศรี รอไปก่อนเลยยอดน้อย โทรมาหาเดือนละหน ตัวต่อไปรอลุ้นบัตรเรดดี้ โทรมาเดือนละหน-2หน บอกว่าโทรจาก สนง. กฎหมายจะให้ทำประนอมหนี้อย่างเดียว เลยปฎิเสธไป พูดไปแค่คำเดียวว่าทำตามระบบไปเลยครับ แค่นั้นแหละเหงียบไปเลย วันที่ 5/8/56 ถ้าขอยูเมะลดเพิ่มให้อีกก็ปิดเลยแต่ถ้าต่อรองไม่ได้ก็ปิดเหมือนกัน ปิดเอาฤกษ์เอาชัยก่อน 1 เจ้า

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51483 โดย kill-bill
ห่างหายไปหลายเดือน จากเดิมที่เคยคิดจะปิดบัตรยูเมะพลัส จากยอดหนี้เดินไป 4 หมื่นกว่า ทางเจ้าหน้าที่ ติดต่อมาว่าปิดจบกันที่ 22,000 ตั้งใจจะปิดแต่สุดท้ายก็ไม่ได้ปิด (เมื่อ 7 เดือนที่แล้ว) ทิ้งยาวมาจนตอนนี้ถือว่าโชคดีมากที่ไม่ได้ปิดตอนนั้น มาวันนี้ เจ้าหน้าที่ โทรมาบอกว่า ยอดคุณ เดินไปถึง 49,xxx แล้วนะ ถ้าปิดบัญชี มีข้อเสนอพิเศษมาก เหลือ 16,000 บาท แต่ต้องปิดบัญชีภายใน 27 เดือนนี้ ผมนิน้ำลายหกเลย รีบบอกแบบไม่ต้องคิดมาก ทำเอกสารมาเลย เดี๋ยวไปปิดที่สาขาวันที่ 27 ตอนนี้ก็ได้ใบลดหนี้มาเรียบร้อยแล้ว แต่ทำไมใบลดหนี้ในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้มีลายเซ็นแต่ของผมที่ได้ดันไม่มีลายเซ็น แต่ลายละเอียดเหมือนกับในห้องนิทรรศการเลยนะครับ เขาเขียนด้านล่างว่าเอกสารออกโดยระบบจึงไม่มีลายเซ็น แบบฟอร์ม ชำระเงิน เป็นยอด 49,xxx ถ้าชำระยอด 16,000 จะเป็นปัญหาในอนาคตรึเปล่าครับ สอบถามพี่ๆหน่อยครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51485 โดย sai_AAA
หยุดจ่ายกี่เดือนค่ะ ถึงได้ลดเยอะจัง

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51488 โดย jackTs

kill-bill เขียน: ห่างหายไปหลายเดือน จากเดิมที่เคยคิดจะปิดบัตรยูเมะพลัส จากยอดหนี้เดินไป 4 หมื่นกว่า ทางเจ้าหน้าที่ ติดต่อมาว่าปิดจบกันที่ 22,000 ตั้งใจจะปิดแต่สุดท้ายก็ไม่ได้ปิด (เมื่อ 7 เดือนที่แล้ว) ทิ้งยาวมาจนตอนนี้ถือว่าโชคดีมากที่ไม่ได้ปิดตอนนั้น มาวันนี้ เจ้าหน้าที่ โทรมาบอกว่า ยอดคุณ เดินไปถึง 49,xxx แล้วนะ ถ้าปิดบัญชี มีข้อเสนอพิเศษมาก เหลือ 16,000 บาท แต่ต้องปิดบัญชีภายใน 27 เดือนนี้ ผมนิน้ำลายหกเลย รีบบอกแบบไม่ต้องคิดมาก ทำเอกสารมาเลย เดี๋ยวไปปิดที่สาขาวันที่ 27 ตอนนี้ก็ได้ใบลดหนี้มาเรียบร้อยแล้ว แต่ทำไมใบลดหนี้ในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้มีลายเซ็นแต่ของผมที่ได้ดันไม่มีลายเซ็น แต่ลายละเอียดเหมือนกับในห้องนิทรรศการเลยนะครับ เขาเขียนด้านล่างว่าเอกสารออกโดยระบบจึงไม่มีลายเซ็น แบบฟอร์ม ชำระเงิน เป็นยอด 49,xxx ถ้าชำระยอด 16,000 จะเป็นปัญหาในอนาคตรึเปล่าครับ สอบถามพี่ๆหน่อยครับ

ลองไปเปรียบเทียบดูสิครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=17824&Itemid=64&view=topic#17883

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=18304&Itemid=64&view=topic&limitstart=40#35830

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51491 โดย kill-bill
sai_AAA : หยุดจ่ายกี่เดือนค่ะ ถึงได้ลดเยอะจัง

ยูเมะพลัสผมหยุดจ่าย ตั้งแต่เดือนมกราคม ปี 56 ตอนนี้ก็ 14-15 เดือนแล้วครับ รับโทรศัพท์ตลอดรอข้อเสนอดีๆ ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า ก่อนที่ผมหยุดส่ง ผมส่งดีตลอดไม่เคยดื้อ จึงมอบส่วนลดที่พิเศษสุดๆให้ (ไม่รู้ว่าจิงรึหลอกให้ผมรีบจ่ายจบปิดบัญชี) แต่ผมก็พอใจแล้วครับกับราคานี้จบเจ้านี้ก็รอลุ้นปิดเจ้าอื่นต่อ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51493 โดย sai_AAA
Kill-ball
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล แต่ว่า 14-15 เดือนเรื่องยังไม่ถึงศาลใช่ไหมค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51496 โดย kill-bill
ขอบคุณครับ คุณนกกระจอกเทศ สำหรับข้อมูลดีๆครับผมปล่อยไก่อีกแล้วไม่ดูเอกสารให้ดีก่อนถาม แต่ผมโทรไป ถามกับ อีซีบาย อีกรอบถ้าผมจ่ายจบ ตามตกลงกัน ยอดหนี้เป็นศูนย์ เขาจะออกใบปลอดหนี้ให้ได้เมื่อไหร่ได้คำตอบว่า ใช้เวลา 1 วัน ทำการ หลังจากที่ในระบบเคลียร์ยอดหนี้แล้ว ถ้าผมไม่รู้ข้อมูลจากชมรมฯ ก่อนป่านนี้คง งง เป็นไก่ตาแตก รับมือกับปัญหาไม่ถูกแน่ ขอบคุณอีกครั้งครับ

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51834 โดย bazuga69
รบกวนถามเป็นความรู้ครับ สมาชิกใหม่ครับ

สรุปว่าเองสาร H/C นั้นมีทั้งแบบลงลายเซ็นต์ และแบบไม่มีลายเซ็นต์ ถูกต้องมั้ยครับ เพราะเข้าไปดูจากห้องนิทรรศการแล้วมีทั้ง 2 แบบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^___^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.815 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena