สอบถามหน่อยครับ เรื่องธนาคารที่เงินเดือนเข้า

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32017 โดย supasorn
พี่ๆครับสอมถามหน่อนครับ ตอนนี้ผมหยุดจ่ายมา1เดือนแล้วครับ แต่ที่กังวนคือ บัตรเครดิดทหารไทยครับ เพราะว่าเป็นธนาคารที่เงินเดือนเข้าครับ...ผมควรทำไงดีครับ...จะหยุดหรือจ่ายต่อครับ
คือผมกลัวว่ามันจะหักเงินเดือนผมครับ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32025 โดย jackhunter

supasorn เขียน: พี่ๆครับสอมถามหน่อนครับ ตอนนี้ผมหยุดจ่ายมา1เดือนแล้วครับ แต่ที่กังวนคือ บัตรเครดิดทหารไทยครับ เพราะว่าเป็นธนาคารที่เงินเดือนเข้าครับ...ผมควรทำไงดีครับ...จะหยุดหรือจ่ายต่อครับ
คือผมกลัวว่ามันจะหักเงินเดือนผมครับ....

ถ้าจ่ายไม่ไหวยังไงคุณก็ต้องหยุดจ่าย
1.คุยกับฝ่ายการเงิน ฝ่ายบัญชีของคุณว่าขอเปลี่ยนธนาคารใหม่ (ที่คุณไม่มีหนี้นะครับ) ถ้าเปลี่ยนได้ก็จบครับ เปลี่ยนซะ
2.เปลี่ยนแบงค์ไม่ได้ ก็ต้องเล่นเกมส์กด ประมาณว่าเงินออกวันไหนคุณต้องกดออกมาให้หมด
3.ทำ internet banking เงินเข้าแจ้งทางมือถือ โอนออกทันที ผมใช้วิธีนี้อยู่
4.อยากรู้ว่าจะโดดดูดเงินหรือเปล่า ลองเหลือเงินทิ้งไว้ในบัญชีซัก 100-200 แล้วเช็คดูว่าพอสิ้นเดือนยอดเงินมันหายไปหรือเปล่า (ลองซัก 2-3 เดือนเพื่อความแน่ใจ)

โชคดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32027 โดย supasorn
ขอบคุณครับพี่...เด่วผมลองดูครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68870 โดย ttnp
แฟนผมโดนมันดูดไปเหมือนกันครับ TMB ทีแรกหยุดจ่ายไป3เดือนแล้ว กะว่าจะhair cut เพื่อขอลดดอกลงมา เล่นดูดซะเกลี้ยงเลย ดอกไม่ลดสักบาท มีแต่เพิ่ม ได้แต่กัดฟันทน...จะลองเล่นเกมส์กดดูสักตั้ง แต่แอบหวั่นในใจว่า มันจะใช้วิธีอายัดบัญชีเลยรึเปล่า

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82752 โดย AJack
ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับวิธีใช้เกมส์กด
ดีนะที่อ่านจากพี่ๆก่อนเพราะจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้านี้ครับ
จะรีบไปสมัคร อินเตอร์เนตแบงท์กิ้งและครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82768 โดย EQ0313

AJack เขียน: ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับวิธีใช้เกมส์กด
ดีนะที่อ่านจากพี่ๆก่อนเพราะจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้านี้ครับ
จะรีบไปสมัคร อินเตอร์เนตแบงท์กิ้งและครับ

จริงๆไม่หน้าเสี่ยงค่ะถ้ายังไหวเพราะโดนดูดแน่ๆของEQเองของกสิกรแต่จ่ายไปก่อนคิดว่าปิดตัวอื่นหมดค่อยจ่ายปิดปกติที่หลังเพือนที่บ.เดียวกันเป็นหนี้บัตรเครดิตแล้วหยุดจ่ายEQเตือนแล้วว่าอย่าไม่เชื่อพอเข้าเดือนที่3เท่านั้นโดนค่ะวิ่งหน้าตาตื่นมาหาEQเลยว่าเงินโดนดูดแล้วแทบล้มเลยผลคือไม่มีจะกินค่ะต้องกู้เงินมากินค่ะ
ให้ไปคุยกับธนาคารค่ะโดนตอกกลับมาอีกว่าก็คุณอยากไม่จ่ายหนี้นิเข้าก็ดูดเงินคุณนะสิเวรเลยแล้วจะทำยังไง
ก็เลยแนะนำให้ลองเล่นเกมส์กดไปไม่รู้ว่าไปทำหรือป่าวแล้วได้ผลจริงๆจะรอดได้กี่เดือนอันนี้ก็ไม่รู้..... :shy: :shy: ก็เลยอยากจะเตือนนะค่ะว่าต้องระวังถ้าโดนดูดแล้วจะเจ็บใจเสียเงินไปน้ำตาตกเลยละค่ะ :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82798 โดย faiyen
จริงๆ แล้ว เค้าไม่มีสิทธิ์ดูดเงินเรานี่คะ จะหักได้ ก็ต่อเมื่อผ่านขั้นตอนฟ้องศาลแล้ว และสั่งอายัดเงินเดือน
อันนี้ เราว่าแบงก์มันมั่วแล้วแหละ ร้องเรียนเลยค่ะ กับสำนักงานใหญ่ก็ได้ บอกไปเลย ว่าทำแบบนี้เราาจะแฉ
อิอิ ไม่รู้ได้ผลมั๊ยน้าา แต่เราคิดว่า ธนาคาร น่าจะห่วงชื่อเสียงอยู่บ้างนะ คงไม่ยอมเสี่ยงหรอก ลองดูค่ะ
เพราะของเรา ก็หยุดกสิกรไป 3 เดือนแล้วเหมือนกัน ยังไม่โดนดูดเงินนะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82805 โดย jackTs

faiyen เขียน: จริงๆ แล้ว เค้าไม่มีสิทธิ์ดูดเงินเรานี่คะ จะหักได้ ก็ต่อเมื่อผ่านขั้นตอนฟ้องศาลแล้ว และสั่งอายัดเงินเดือน
อันนี้ เราว่าแบงก์มันมั่วแล้วแหละ ร้องเรียนเลยค่ะ กับสำนักงานใหญ่ก็ได้ บอกไปเลย ว่าทำแบบนี้เราาจะแฉ
อิอิ ไม่รู้ได้ผลมั๊ยน้าา แต่เราคิดว่า ธนาคาร น่าจะห่วงชื่อเสียงอยู่บ้างนะ คงไม่ยอมเสี่ยงหรอก ลองดูค่ะ
เพราะของเรา ก็หยุดกสิกรไป 3 เดือนแล้วเหมือนกัน ยังไม่โดนดูดเงินนะ

ร้องเรียนไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ แถมยิ่งเจ็บตัวมากขึ้นอีกด้วย
เอาไว้เมื่อไหร่ ที่คุณโดนดูดเงินในบัญชีกสิกรของตัวคุณเองแล้ว คุณจะลองไปร้องเรียนก็ได้นะครับ

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82807 โดย jinnyja

faiyen เขียน: จริงๆ แล้ว เค้าไม่มีสิทธิ์ดูดเงินเรานี่คะ จะหักได้ ก็ต่อเมื่อผ่านขั้นตอนฟ้องศาลแล้ว และสั่งอายัดเงินเดือน

สวัสดีค่ะ เราเป็นอีกคนหนึ่งค่ะ ที่ ใช้วิธีเล่นเกมส์กด อยู่ค่ะ โดยเรามีบัญชีเงินเดือนเข้าเป็น กสิกร และเราหยุดจ่าย กสิกรด้วยค่ะ เราปฏิบัติเกมส์กด ตั้งแต่เริ่มหยุดจ่าย นี่ก็เข้าเดือนที่ 8 แล้วค่ะ โดย กดออกทันทีที่เงินเดือนเข้า (ต้องทำก่อนที่พนักงานธนาคารจะเริ่มทำงานนะค่ะ) พอมาช่วง หลังๆ ขี้เกียจไปกด เราก้ใช้วิธีสมัครอินเตอเนตแบ้งกิ้งเอาค่ะ เงินเข้าปุ๊บ เราโอนออกปั๊บเลยค่ะ ต้องเป็นบัญชีธนาคารอื่นที่ไม่เป็นหนีนะค่ะ ส่วนเราใช้วิธี โอนเข้าบัญชีแฟน ค่ะ เป็นกสิกร เหมือนกัน (กรณี นี้แฟนเราไม่ได้มีชื่อเป็นหนี้ ในบัตร เราคิดว่าเขาจึงไม่สามารถ ดูดเงินได้) ส่วนกสิกร ของคุณที่ว่าหยุดไป 3 เดือนแล้ว ยังไม่โดนดูดเงิน น่ะ เพราะมันยังอยู่ในระยะเวลา แค่ 3 เดือน ที่ธนาคาร ยัง ไม่ลดเครดิต ลูกหนี้คุณค่ะ ถ้าเริ่มเขาเดือนที่ 4 ที่คุณไม่จ่ายหนี้ อันตรายแล้วค่ะ ระวังไว้ก็ดีนะค่ะ กสิกรเราอ่านเจอ ดูดเงินบัญชีลูกหนี้ เหมือนกันค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #84459 โดย sirimol388
ใครเป็นหนีพลอมีสบ้างค่ะ มาแชร์ประสบการณ์ จะได้เอาไว้เป็นแนวทางค่ะ พึ้งหยุดเข้ารอบบิลที่2 โทรทวงบ่อยมากเป็นหนี้อยูห้าหมื่นกว่าบาท มีวิธีรับมือแบบไหนกันบ้างค่ะ เครียสค่ะ แต่ก็ดีใจที่ได้รู้จักบ้านหลังนี้ ขอบคุณนะค่ะ สู้ๆๆค่ะ :say: :cry2: :cry2:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.475 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena