อยากฆ่าตัวตายเรื่องหนี้

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57519 โดย katoon
มาอัพเดตไปขึ้นศาลของ ธ.ทหารไทยมาค่ะ สรุป !! ไม่ยินยอมในการจ่ายนะค่ะ คำนวณแล้วจ่ายไม่ไหว และดอกเบี้ยทางแบงค์ ที่คิดให้สูงมากไม่เห็นตรงกับที่แจ้งต่อศาลเลย และทนายทางแบงค์ก็ไม่ช่วยไรเลย และน่าจะไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับ หนี้สิน บัตรไรทั้งสิ้น แต่ดีใจที่ศาลช่วยไว้ ถ้าเราไม่ยินยอม ก็ให้ลงว่าวันนี้เราไม่ได้มาศาล ต่อไป ธ.ทหารไทยรือสนง.กฎหมาย จะมาไม้ไหนอีก....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #59011 โดย katoon
Replied by katoon on topic ใกล้ฟ้องมาเยอะ
วันนี้ได้หมายศาลของคำพิพากษาของ แบงค์ทหารไทยมา ให้เราชำระเงินต้น พร้อมดอกเบี้ยร้อยละ 15 ต่อปี ของต้นเงิน .... บาท นับแต่วันที่ 5 มีนาคม 2556 เป็นต้นไปจนกว่าจะชำระเสร็จแก่โจทย์ กับให้จำเลยใช้ค่าฤชาธรรมเนียมแทนโจทย์ โดยกำหนดค่าทนายความ 3,000 บาท ให้ท่านปฏิบัติตามคำพิพากษาที่กล่าวไว้แล้วภายใน 15 วัน

สอบถุามค่ะว่าแบบนี้ คือ เราต้องจ่ายเลยใช่มั้ยค่ะ ถ้าไม่จ่ายเราจะโดนกรมบังคับคดียึดเงินเดือนทันทีใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #59032 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ใกล้ฟ้องมาเยอะ
ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.349 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena