สมุดเงินออมประจำปี 2555 (ตารางรายรับ-รายจ่าย)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3257 โดย wachara
สมาชิกที่ยังไม่เคยทำบัญชีรายรับ-รายจ่าย และไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไร
สามารถดาวน์โหลด "สมุดเงินออมปี 2555" ได้จากเว็บนี้
www.bot.or.th/Thai/Pages/BOTDefault.aspx

...จากนั้นเลือก "สมุดเงินออมปี 2555"
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, Pych, ntps, Shofrets, dos, Hathaichanok05, kittisak100

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3264 โดย Nok2865
เจ๋งไปเลย ทราวิส...
มาบ่อยๆดิ...คิดถึง...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3301 โดย WEERAPON
ไปโหลดมาแล้ว ดีมากเลยครับผม

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3319 โดย ngang2538
คิดถึงคุณ Travis ค่ะ

เคยไปฟังการอบรม เดือนตุลาคม ปีที่แล้ว ที่คุณ Travis ร่วมบรรยาย
สิ่งที่วิทยากร และกรรมการท่านอื่นๆสอนมา เป็นประโยชน์มาก
ทุกวันนี้ ได้นำมาใช้เพื่อ เป้าหมาย"ปลดหนี้" ค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3363 โดย Hathaichanok05
น่ารักทั้งในจอ และ นอกจอ เลยนะค๊ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3423 โดย wachara
ทราวิสก็ว๊อบๆ แวมๆ อยู่แถวนี้แหละค่ะ คิดถึงทุกคนเช่นกัน

ทราวิสดีใจที่ประสบการณ์ของตัวเอง เป็นประโยชน์และมีส่วนช่วยเหลือผู้อื่นได้
และยินดีที่จะทำอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ

วันอาทิตย์ที่ 29 มกราคม 2555 ....เจอกันที่มูลนิธิเพื่อผู้บริโภคนะคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3437 โดย sakusungza
พี่ ทราวิส ดีมากเลยค่ะ น้องsave ไว้ ใน flas drive เรียบร้อยแล้วค่ะ ต้องพกติดตัว ตั้งใจว่า สิ้นเดือน ม.ค นี้
จะเริ่มทำรายรับ รายจ่าย อย่างเป็นจริงเป็นจัง ช่วงนี้ทำบุญเยอะไปหน่อย ต้องลดซะแล้ว และก็ ค่าหวย ล็อตเตอรี่ ก็เยอะ ต้องตัดเลย เดือนนี้ต้องทำอย่างเคร่งครัด ขอบคุณค่ะ ที่หาสิ่งดีๆมาให้น้องๆค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13638 โดย TukTik
ไปโหลดมาแล้วค่ะ : ต้องทำอย่างจริงจังคะ ปรับเปลี่ยนตัวเองซะใหม่แล้วเรา!!

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18413 โดย dwin
หามานานแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ แต่ไม่ทราบว่าทางชมรมได้มีที่เก็บไว้เพื่อสมาชิกใหม่และท่านอื่นๆ จะได้นำไปใช้ได้สะดวก

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18416 โดย Pych
ผมขออนุญาตลงลิ๊งค์ที่สามารถกดแล้วเข้าไปแล้ว จะดาวน์โหลดไฟล์จากธปท. ได้เลย
เนื่องจากถ้าเข้าไปตามหน้าที่พี่ทราวิสลงไว้ ณ ตอนนี้ จะหาไม่เจอแล้วครับ

www.bot.or.th/Thai/ResearchAndPublications/Others/Documents/Saving2555.xls

หรือจะดาวน์โหลดจากเว็บของชมรมฯ ก็ได้ครับ (เผื่อวันดีคืนดี ธปท. ลบไฟล์ทิ้ง)

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: Saving2555.xls
ขนาดไฟล์:1,596 kb

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18426 โดย but1009905
ขอบคุณมากค่ะคุณ Travis ไปโหลดมาแล้ว ดีมาก ๆ เลยค่ะ ขอบคุณด้วยใจจริงจ้า

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18437 โดย kittisak100
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆๆน่ะค่ะ :love:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18446 โดย papa
ขอบคุณมากค่ะ พี่Travis และ พี่ Anakin เป็นประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะ :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.492 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena