หมายศาลมาแล้ว

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3258 โดย vitamin
ของ สินเชื่อบุคคล ซิตี้ แอดวานซ์ เคยทำเรื่องกู้ครั้งแรก 100000 บาท แล้วได้ทำการผ่อนชำระเหลือ 79000 กว่าๆ พอเกิดปัญญาเรื่องการเงิน เลยไปทำเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละสองพันกว่า เลยจ่ายได้แค่ 1 เดือนเท่านั้น เพราะไหวจริงๆ เลยหยุดจ่ายมาตั้งแต่เดือน 7 ปี 54 เป็นต้นมา ตอนนี้เลยเจอหมายศาลนัดวันที่ 19 มีนาคม 2555 นี้ และวันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าให้จ่ายก่อนวันที่ 19 มีนานี้ ก็จะทำเรื่องยกฟ้องให้ ทั้งหมดเป็น 80000 กว่า เลยพูดคุยกันว่ามีทางอื่นอีกไม เค้าบอกว่าก็อาจจะให้ผ่อน 12 เดือน ๆ ละ 7000 กว่า ผมเลยบอกไปว่าผมยังมีอีกหลายตัวที่ต้องจ่าย (จ่ายตัวเล็กหรือปิดตัวเล็กไปก่อน) ยังไม่สามารถจ่ายได้ขนาดนี้ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าถ้าไปศาลเค้าไม่ลด ไม่ให้ผ่อน ไม่ๆๆๆๆ (เศร้าเลยงานนี้ เลยอยากขอแนะนำหน่อยครับ ว่าจะทำอย่างไรได้บ้าง ขอชี้ทางให้ไปก็ยังดีครับ) ผมรู้ว่าผิดอยู่ที่ดันไปทำปรับโครงสร้างนี้นี่แระ พอมาอ่านในเว็บนี้เลยไม่ได้ทำตัวอื่นๆ เลย

ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3261 โดย Ly89
เอาหมายศาลไปปรึกษาคุณอานะครับ เตรียมข้อมูลของคุณเองไว้ด้วย

กิจกรรมให้คำปรึกษานอกสถานที่ขอ​งชมรมทุกวันอาทิตย์ที่สวนลุม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29

อย่างไรเสีย ก็ควรที่จะไปศาลตามวันนัด ถ้ายังไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร ก็ขอศาลท่านเลื่อนนัดออกไปก่อนได้ครับ แล้วไอ้ที่มันขู่มาต่างๆนาๆน่ะ ไม่ต้องกังวล มันไม่น่ากลัวหรอกครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3267 โดย vitamin
ขอบคุณ batk มากครับ ผมสมัครที่นั่ง วันที่ 29 นี้ แต่ขึ้นแบบนี้ SMTP Error: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง SMTP โฮสต์.

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3274 โดย Miani

win555 เขียน: ขอบคุณ batk มากครับ ผมสมัครที่นั่ง วันที่ 29 นี้ แต่ขึ้นแบบนี้ SMTP Error: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง SMTP โฮสต์.

สวัสดีครับ
ผมก็โดนหมายศาลแล้วของออมสิน 555 ผมโทรไปเจรจาชำระหนี้ทั้งหมด เลยเพิ่งจะรู้ว่ามีค่าทนาย 7000 เพื่อถอนฟ้องด้วย คุณโดนค่าทนายด้วยหรือเปล่า

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3290 โดย vitamin
เห็นบอกว่าถ้าชำระก่อนที่จะขึ้นศาลเค้าจะยกให้ เห็นมีบอกเหมือนกันว่าชำระค่าดำเนินการด้วย สงสัยต้องโทรบอกเจ้าหนี้ทุกรายให้เข้าไปด้วยแล้วบอกว่ามีจ่ายให้ได้แค่ 5000 ถ้า 30% ของเงินเดือนหลังค่าใช้จ่ายแล้วอาจไม่เหลือ (ไม่รู้ว่าคิดหลังจากหัก 30% หรือเปล่า ถ้าเป็นเช่นไม่มีให้หัก) แล้วให้ทุกเจ้าหนี้ไปหารกัน ดีไมเนี้ย

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3291 โดย vitamin
แก้ไข (ไม่รู้ว่าคิดหลังจากหักค่าใช้จ่ายทั้งหมดหรือไม่ ตัว 30% ของเงินเดือน)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3352 โดย vitamin
อยากทราบว่าแต่ละที่เวลาขอปิดบัญชีทั้งNon Bank และ Bank ใครเคยได้เท่าไรกันบ้างครับ :wo:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3355 โดย Ly89
แล้วทำไมไม่ไปถามในกระทู้เดิมของคุณครับ.....

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29สิ่งที่สมาชิกควรทำ

นี่กระทู้เดิมของคุณ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=3258&Itemid=29#3291หมายศาลมาแล้ว

อย่าตั้งหลายกระทู้สิครับ...เรื่องดีๆที่น่าอ่านมันจะตกไปเร็ว...

แล้วคำถามของคุณมันก็วนเวียนอยู่ในนี้อยู่แล้วครับ...บอกเป็นประจำเลยว่า

ส่วนลดอยู่ที่ความพร้อมและความพอใจของใครของมันครับ...30%-70% บอกเป็นตัวเลขไม่ได้....

พี่บัวเอามารวมเป็นกระทู้เดียวกันกับกระทู้เดิมให้แล้วนะคะ
สมาชิกกรุณาทำตามระเบียบด้วยค่ะ อย่าสร้างกระทู้ใหม่ มันรกบอร์ด
และทำให้การแก้ไขปัญหาไม่ต่อเนื่องค่ะ ครั้งหน้าให้มาต่อกระทู้นี้นะคะ พอโพสใหม่ กระทู้จะเด้งมาอยู่อันแรกทันที ไม่ต้องห่วงว่าใครจะไม่เห็น

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3358 โดย vitamin
ขออภัยครับ พอดีกำลังโทรขอส่วนลดฮะครับ :oops:

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9479 โดย vitamin
ไม่ทราบว่าใครเป็นหนี้กับเจ้า Aeon บ้าง คือตอนแรกผมติดที่ 45000 แล้วตลอดหกเดือน จนถึงปัจจุบันห้าหมื่นนิดๆ ตลอดหกเดือนไม่เคยโทรมาติดต่อ ไม่มีใบจากสำนักกฏหมาย มีแต่ใบให้ทำประนอมหนี้ก็โทรเข้าไปแต่ไม่มีคนรับสาย เลยโทรเข้าไปที่ส่วนกลางก็โยนไปโยนมา เลยปล่อยไปอีกเดือนกว่าๆ โทรเข้าไปใหม่ มีคนรับ เข้าบอกว่าเรื่องอยู่สำนักกฏหมาย ก็โทรไปคุย เข้าบอกว่าต้องจ่ายวันนี้ก่อนเทียงไม่งั้นส่งฟ้องศาล :shy: อารายว้า ! เลยถามไปว่าเคยโทรมาหาบ้างหรือป่าว เข้าไ่ม่ตอบ คุยเรื่องอื่นซะงั้น เลยโทรกลับไปหาที่ Aeon แล้วบอกปัญหาต่างๆ ให้ฟัง เข้าเลยให้เจ้าหนี้ๆ ที่รับผิดชอบคุย ก็โคเค เลยเิริ่มบอกปัญหาต่างๆ ที่ไม่สามารถชำระได้ที่ยอด 48000+ ณ. ตอนนั้น ขอส่วนลดหน่อย จนบัดนี้ยังไม่ได้ :No: และตอนนี้ผมพร้อมมีให้ที่ 40000 เข้าไม่ยอม (ปัจจุบันห้าหมื่นนิดๆ) Aeon บอก ให้ได้ 48000 ให้จ่าย 40000 เข้ามาก่อนแล้วจ่าย 8000 ตามมาอีกทีภายในวันที่ 20 เมษาฯ นี้ อ้าว ! แล้วจะหาเงินจากไหนทันละครับ ผมก็เลยบอกไปอีกว่าเต็มที่ให้ได้ 44000 เดียวผมไปหายืมมาให้ และขอจบเลย ไม่ยอมๆๆๆๆ แล้วผมจะหายืมที่ไหนได้อีกละ แล้วช่วงนี้ใครจะให้ยืม จะไปเที่ยวสงการต์กันทั้งนั้น เข้าบอกไม่รู้ไปยืมมาแล้วกัน เลยบอกไปอีกถ้าอยากได้ 8000 จริงๆ ผมก็ขอผ่อนเดือนละ 300 แล้วห้ามคิดดอก! ไม่เอาๆ ไม่ยอมๆ

:pray: รบกวนพี่ ๆ เพื่อนๆ ว่าจะทำอย่างไรดี

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9541 โดย Mommyangel
ยังจำกันได้หรือเปล่า....พี่ลี...

พี่ลีก็มี Aeon เหมือนกัน...แต่ยอดน้อย 28,000 บาท เป็นทาสมานาน..ตั้งแต่ปี 45 โน่น..9 ปีเต็ม..

มันได้ดอกเบี้ยเราไปบานเลย...คุ้มแล้ว....

หยุดจ่ายเมื่อเดือน ก.พ.54 ถึงวันนี้ ปีกว่าแล้ว...ทวงบ้างประปราย...สองเดือนครั้งมั๊ง....

คนที่โทรมาก็เสียงทองแดงๆ....คนเดิมๆ จากสำนักงานกฏหมายอะไรก็ไม่ได้ใส่ใจ...

เมื่อวันก่อนก็ได้หนังสือทวงหนี้..ก็ไม่ได้เปิดอ่านด้วยซ้ำ....

อย่าไปใส่ใจเลย...เจ้าหนี้รายนี้....ไม่เห็นว่าจะกล้าฟ้องใครเลย....

หรือพี่ลีตกข่าว...ใครโดนอีอ้อนฟ้องบ้าง..ก็บอกด้วยนะ....

แล้วก็อย่าไปจ่ายเลย...ตั้งสี่หมื่น..เสียดาย...ปล่อยให้มันเน่าตายไปเลย....สี่หมื่นไม่เอา..ไปตายซะ

วันที่ 29 นี้ มีอบรม....ถ้าอยากจะไปเจอเพื่อนพ้อง..ก็เชิญได้..แต่ที่นั่งเต็มแล้วนะ..ต้องตีตั๋วยืนเอา..

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9552 โดย BBNP
อีอ้อน ของผมก็มีจะ 2 ปีแล้วมารยังไม่ฟ้องเลย แต่ของคุณแค่ 5-6 เดือนมารจะฟ้องแล้วเหรอ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9563 โดย vitamin
ขอบคุณพี่ลี่มากครับ (ตอนที่ไปเจอพี่ลี่ กับ พี่ batk เมือเดือน ปลาย กพ หรือ ต้น มีนา55 นี้แล้ว พี่ๆ สุดยอดมากเลยในการสู้ศึกกับพวกเจ้าหนี้ ใครมีเวลาหรือมีโอกาสไป ไปเลยนะครับ)

มันไม่ฟ้องครับ แต่ขู่อย่างเดียว แล้วก็โทรมาโวยๆๆๆ ผมก็โวยๆ ให้ไปยืมชาวบ้าน เพื่อนที่ทำงาน ญาติ ผมบอกว่ายืมคุณดีกว่า :laughing: เงียบแล้วก็พูดกวนๆ เรื่องเดิม ให้จ่ายเลย ไม่จ่ายจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ก็บอกไปมีแค่นี้แหละ จะเอาก็มาเอา ไม่เอาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเงินหมดก็ไม่ต้องเอาเช่นกัน ....ทุกวันนี้ *** แผ่เมตตาให้เปรต *** :pray:

เรื่องของเรื่องผมอยากจบๆ กับมัน แต่เมื่อไม่ยอมก็กองไว้นั้นแหละ :upset:

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9602 โดย MuMu73
ได้หมายศาล Citi Advane เหมือนกันเลยค่ะ ยอดพอ ๆ กันเลย สู้กับมันมาสักพัก แค่ 4 - 5 เดือนเอง มันมาละ แล้วไปศาลเป็นไงบ้างค่ะ ตื่นเต้นเหมือนกันแต่ก็จะไปค่ะ .... สู้อีกสักตั้ง เป็นไงเป็นกัน ตอนนี้เดียร์เหลืออีกตั้ง 7 ตัว จาก 8 ปิด บัตรเครดิตกรุงศรีไปแล้ว ..

สู้ สู้ค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.572 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena