เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย กลัวๆ เหมือนกันค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37180 โดย paveechisa
วันนี้ มีเจ้าหน้าที่ promise คนเดิมโทรมาค่ะ บอกให้จ่ายยอดค้างชำระ 1 เดือนก่อน ดอกเบี้ยมันขึ้นรายวัน จาก 2100 บาท เป็น 3500 บาท ระยะเวลา 2 เดือน ยอมรับว่าดอกเบี้ยโหดมาก ถ้ายังไม่ยอมจ่ายจะส่งเรื่องไปให้สำนักงานกฎหมายข้างนอกดำเนินการต่อ มันยังบอกอีกว่า ยอดหนี้ของ Paveechisa ค่อนข้างมาก สำนักงานต้องมีวิธีดำเนินตามหนี้ที่โหดกว่าของ promise และตัว Paveechisa เองจะต้องเสียค่าใช้จ่ายจำนวนมาก หวั่นๆ เหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าสำนักงานกฎหมายที่มันส่งเรื่องไปจะทำอย่างไรต่อค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38189 โดย paveechisa
หลังจากที่เจ้าหน้าที่ promise เงียบหายไปประมาณ 5 วัน วันนี้มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงโทรมา แจ้งว่าโทรมาจากสำนักงานใหญ่ของ promise ซึ่งเรื่องของ paveechisa ได้ถูกส่งมาทางสำนักงานใหญ่เป็นผู้รับผิดชอบ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ชำระเงินจำนวน 4300 บาท ซึ่ง paveechisa แจ้งว่าไม่มีจ่าย เจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ชำระก่อน 2100 บาท ถ้าไม่ชำระเลย จะส่งเรื่องไปยังเจ้าหน้าที่ภาคสนาม ให้มาตรวจสอบภูมิลำเนา และที่ทำงานค่ะ เพื่อติดตามหนี้ ไม่รู้ว่ามีพี่ๆ คนไหนเจอแบบนี้บ้างป่าว แล้วจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38191 โดย nnmmtt
ของnnmmttก็เคยคะหลังจากหยุดจ่ายประมาณ3-4เดือนมีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายเข้าไปถ้าไม่จ่ายจะมีเจ้าหน้าที่มาหาที่บ้านและถ้าเค้ามาต้องหาเงินมาจ่ายทั้งหมดซึ่งจะเป็นภาระมากกว่าหาจ่ายขั้นต่ำ(รวมดอกเบี้ยค่าปรับต่างๆหลังจากหยุด) จนถึงทุกวันนี้ยังไม่เคยเจอเลยคะและไม่ค่อยโทรมาด้วยซ้ำคะ มีล่าสุดบอกให้จ่าย1500เข้าไปเพื่ออนาคตมีเงินจะได้เจรจาขอปิดแบบมีส่วนลดได้คะ อดทนนะคะ สู้ๆๆคะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38204 โดย babarana
babarana ก้อเป็นหนี้ promise เหมือนกันค่ะพี่ กู้มา 20000 ส่งมาเป็นปีก้อยังไม่ลดเรย ดอกโหดมาก จะส่งเจ้าหน้าที่ภาคสนามมาเหมือนกันค่ะ ก้อส่งมาเหอะค่ะ ไม่มีัตังจ่ายหรอก แต่ก้อกัวๆน่ะค่ะ มีพี่ พ่อยอด บอกว่า เจ้าหน้าที่ภาคสนามก้อคือพวกส่งเอกสารแระค่ะ ไม่ต้องไปกัว
จ่าย ขั้นต่ำ 800 ตีดต้นไป 200 กว่าบาทเท่านั้น ฃาติไหนจะหมด ขาดส่งมันขึ้นเป็น 1100 เรยค่ะ นุเคยขาดมันยุครั้งนึงตอนนั้นยังไม่เจอเว็บนี้ รีบลนลานหางเนิมให้มัน 1500 แค่เดือนเดียวน่ะ จาก 800 อ่ะค่ะ โหดๆๆๆๆ
มันส่งใบเสร็จมา รู้มั้ยค่ะ 1500 ต้นไม่มีเรยสักบาท เคืองมาก หักดอกเบี้ย กะ ติดตามหมดเรย สุดยอดจิงๆสถาบันนี้ ยังงัยก้อสู้ๆๆๆๆๆๆน่ะค่ะ

:laughing:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38205 โดย paveechisa
ขอบคุณพี่ๆ มากนะค่ะ สำหรับกำลังใจ และคำแนะนำดีๆ ทำให้ paveechisa มีกำลังใจที่จะสุู้ และเตรียมรับมือกับพวกมันต่อไป พี่ๆ ทุกคนก็สู้ๆ เหมือนกันนะค่ะ คิดว่าวันนี้เจ้าหน้าที่จะต้องโทรมาอีก เพราะมันจะให้จ่ายก่อนครึ่งหนึ่งให้ได้ค่ะ รอรับมือกับมันอยู่ค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38210 โดย Nichy
สู้ๆ ค่ะ.....เพิ่งหยุดจ่ายจริงๆ จังๆ ก็เดือนนี้ แต่มียูโอบี หยุดมา 3 เดือน โทรมาบอกจะฟ้องแล้วด้วย

ตอนแรกก็กลัวค่ะ ไม่กล้ารับโทรศัพท์เลย แต่พอได้อ่านกระทู้ในนี้แล้ว รู้สึกดีขึ้นเยอะ ตอนนี้รับทุกสายที่รับได้ค่ะ

เดี๋ยวมันก็ผ่านไปค่ะ สู้ๆ ด้วยกันค่ะ :สู้ๆ:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38214 โดย paveechisa
เจ้าหน้าที่ promise โทรมาแล้วค่ะ บอกว่าทาง promise รับเรื่องไว้แค่ 60 วัน ทาง paveechisa ยืนยันว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมที่จะจ่าย เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะปล่อยเรื่องไปให้สำนักงานกฎหมายข้างนอกดำเนินงานต่อ ซึ่งจะลงพื้นที่เพื่อตรวจสอบ และดำเนินการปิดยอด อยากทราบว่านานไหม ในการดำเนินการค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38450 โดย paveechisa
เจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมาย firstchoice โทรมาเสนอส่วนลดให้ปิดยอด แต่ต้องจ่ายขั้นต่ำเข้าไปก่อน 1200 บาทค่ะ เลยถามว่าทำไมต้องจ่ายขั้นต่ำเข้าไปก่อน มันบอกว่าเพื่อเป็นการดึงบัญชีไว้ เลยตอบว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมจ่าย มันบอกว่าจะโทรเข้ามาสอบถามใหม่ค่ะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40249 โดย apartza
พี่ค่ะ เป็นกำลังให้นะค่ะ หนูเพิ่งจะเริ่มต้นหยุดเดือนแรก กลัวของพรอมมิสเหมือนกัน สู้ๆนะค่ะ ตอนนี้หนูเป็นหนี้ของพรอมมิส 14765 กู้เงินมา 20000 จ่ายเป็นปีแล้วต้นยังเหลือ 14765 เลย ,,,

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90703 โดย jackaew
สวัสดีค่ะ

อยากทราบว่าของพรอมมิตรดำเนินการเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ยัีงไม่มีเคสตัวอย่างเลยค่ะ ว่าถ้าหยุดจ่าย 3 เดือนแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ พี่ๆ คนไหนมีความคืบหน้าอย่างไร มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95078 โดย aoithip
เจอเหมือนกันค่ะ ว่าจะส่งเจ้าหน้าที่ภาคสนามมา ถ้าหลังวันที่ 20 ไม่จ่ายยอดเข้าไป ถึงส่งมาก็ไม่มีจ่ายให้อยู่ดี แต่ก็ไม่อยากให้มาที่ทำงาน ได้โดนเรียกสอบแน่ๆ /คิดอยู่ถ้ามาจริงๆ จะลองทำตามคำแนะนำในกระทู้นี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.488 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena