ช่วยหน่อยเถอะท่าจะแย่แล้วค่ะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35671 โดย belial
วันนี้อารมณ์ดี ไม่กัดใคร เอาลิงค์เรื่องศาลมาฝาก

กดลิงค์ด้านล่างเลย

เรื่องราวการไปศาลที่ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36619 โดย kirana
วันนี้รับโทรศัพท์เจ้าหนี้ทุกรายจนหูชาไปเลย มีแต่ถามว่าจะชำระเมื่อไหร่ วันไหน แต่ที่เด็ดคือ ได้รับจดหมายจากกสิกรไทย อ่านแล้วอึ้งไปเลย :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36620 โดย kirana
วันนี้ได้รับจดหมาย รัก จากกสิกร เนื้อหาน่ากลัวมาก ใครเคยได้จดหมายแบบนี้บ้าง (นี่เราจะโดนฟ้องแล้วเหรอหยุดแค่ 3 เดือนเอง)

พยามอัพรูปแต่ไม่ขึ้น ช่วยทีค่ะ
[attachment:2]image.jpg[/attachment]

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36631 โดย คุณากร

kirana เขียน: วันนี้ได้รับจดหมาย รัก จากกสิกร เนื้อหาน่ากลัวมาก ใครเคยได้จดหมายแบบนี้บ้าง (นี่เราจะโดนฟ้องแล้วเหรอหยุดแค่ 3 เดือนเอง)

พยามอัพรูปแต่ไม่ขึ้น ช่วยทีค่ะ
[attachment:2]image.jpg[/attachment]

ลองไปอ่านดูตัวอย่างของคนอื่นๆบ้างสิครับ
อยู่ในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ไง

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=8&Itemid=52

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36638 โดย kirana
จดหมาย รัก จากกสิกร ใครเคยได้แบบนี้บ้างค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36639 โดย ntps
ลองไปอ่านดูตัวอย่างของคนอื่นๆบ้างสิครับ
อยู่ในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ไง

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=8&Itemid=52

คุณ ongkuleeman เขาบอกแล้ว ทำไมไม่อ่านหน่อยก่อนตื่นเต้น

จะถูกฟ้องนะ เขาไม่ส่งมาทางจดหมายค่ะ เขามาเป็นปึกตราครุฑ

ว่างๆ อย่าแค่อ่านห้องเล่า ฯ อย่างเดียว องค์ความรู้มีมากมายต้อง

ศึกษาในห้องรู้ทันฯ กับห้องนิทรรศการเอกสารค่ะ

อ้อ ทุกคนเขาได้รับแบบนี้คนละเข่งมังค่ะ :sweat:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36640 โดย kirana
ขอบคุณค่ะ คุณ ongkuleemarn และคุณ kaewja ที่ให้คำแนะนำดีๆๆ ค่ะ
Ki อ่านกระทู้และดูตัวอย่างใบต่างๆ ที่เพื่อนๆสมาชิกแนบไว้ แต่ยังไม่เคยได้ใบจริงๆ กะตัวเลย ใบนี้เป็นใบแรกค่ะ(ถ้าเป็นเมื่อก่อน ที่ยังไม่ได้รู้จักชมรมนี้คงจะกูรีกูจร รีบหาเงินมาให้มันแน่เลย แต่ ณ.ปัจจุบันนี้ ไม่กลัวจดหมายใดๆๆทั้งสิ้น นอกจาก จดหมายหัวครุฑ อย่างเดียวค่ะ )

ตอนนี้พูดกับตัวเองว่า อดทน อดออม เท่านั้น
:สู้ๆ:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37675 โดย kirana
อัพเดท!!!
บัตรแรก กสิกร
โทรมาให้ประนอมหนี้ แบบขั้นบันได ดอกเบี้ย 20% ต่อปีจากยอด 12,000 กว่าบาท
ปีแรก เดือนละ 2500 บาท
ปีสอง เดือนละ 3000 บาท
ปีสาม เดือนละ 4000 บาท
ปีสี่ เดือนละ 5000 บาท

หรือปิดบัตรจ่ายทีเดียว 80,000 บาท

ให้ตัดสินใจภายใน วันที่ 7/06/2556 นี้เท่านั้น

Ki เลยตอบไปว่าไม่สนใจสักอย่างเลย เจ้าหน้าที่ก็ถอนหายใจแล้ววางไป ประมาณ 3 นาที sms แจ้งว่า กรุณาติดต่อกลับเพื่อหาข้อยุติเกี่ยวกับยอดค้างชำระของบัตรเครดิต 02xxxxxxx

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37676 โดย kirana
บัตรสอง
Speedy cash ไทยพาณิชย์

ชวนประนอมหนี้อย่างเดียว ให้ผ่อน 5 ปี เดือนละ 980 บาท ดอกเบี้ย 15%ต่อปี จากยอด 41,500 บาท

Kiก็เลยตอบไปว่ายังไม่พร้อมค่ะ
เจ้าหน้้าที่ก็แจ้งว่าเดี๋ยวมีเจ้าหน้าที่โทรถามอีกที แล้วก็วางไป

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37706 โดย Ploylyly
ต้องใจแข็ง อย่าหลงกลต่อคำพุดหวานๆ น่าเห็นใจ ไม่ต้องกลัวต่อคำขู่ทั้งหลาย ดั่งคำพูดที่ว่า
"หมาเห่า มักไม่กัด"

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38376 โดย kirana
อัพเดท กสิกร (127,000 บาท)

เจ้าหน้าที่ แจ้งให้ประนอมหนี้อีกแล้ว เหมือนเดิมแป๊ะ แต่ระยะเวลาเหลือแค่ ชำระให้หมดภายใน 3 ปีแบบขั้นบันได และในระหว่างผ่อนอยู่นั้นถ้ามีเงินปิดก็สามารถปิดยอดได้ในราคาส่วนลด 20% ของยอดหนี้ ณ ตอนนั้น
ถ้าตกลงประนอมหนี้ก็ให้ส่งงวดแรก ภายในวันที่ 18 มิถุนายนนี้เท่านั้น ถ้าไม่ตกลงเรื่องจะส่งสำนักงานกฏหมายแล้วค่ะ
เรทการผ่อน ปีแรก 2500 ปีที่สอง 3500 ปีทีสาม เจ้าหน้าที่ ไม่ยอมบอก(ตกลงทำก่อนถึงจะแจงรายละเอียด)
ดอกเบี้ย 20% ต่อปี จากยอด 127,000 บาท (เงินต้น 108,000 บาท) ดอกเบี้ยขณะหยุดเพียบเลยเรา ค่าอะไรบ้างเนี้ยอยากรู้จัง

ใครเป็นหนี้กสิกรบ้างเอ๋ย มีแนวทางอย่างไรแนะนำบ้างค่ะ

กระทู้ปักหมุดต่างๆๆ อ่านจนงงไปหมดเลย เยอะมาก แต่ได้ประโยชน์เยอะอยู่ ค่ะ(เผื่อเดี๋ยวท่านสมาชิกจะไล่ให้ไปอ่านกระทู้อีก)
55555555555 :laughing:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38379 โดย yomaster
สวัสดีรับ
อ่านๆ ดู กสิกร มันก็ไม่ได้ต่างอะไรจากเคสของธนาคารอื่นนี่ครับ
หยุดมาขนาดนี้แล้ว จะไปประนอมหนี้ทำไมครับ

รอเก็บตังค์ แฮร์คัท ดีกว่า
มั่นใจเหรอว่า ถ้าจ่ายยอดที่ระนอมหนี้ ปีต่อๆ ไปจะยังไหวอยู่
คิดดีๆ ครับ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38384 โดย เด็กหญิงส้มโอ
อย่าทำ ฟันธง

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41056 โดย kirana
อัพเดท ...หายไปนาน...
ช่วงนี้ก็เริ่มเงียบๆๆโทรมารายละ1ครั้ง สัปดาห์ละครั้งบ้าง แต่ที่เด็ดสุด วันนี้เอง uob credit
Uob แจ้งให้ชำระขั้นต่ำ 2500 เพื่อชะลอเรื่องฟ้องศาล ภายในวันนี้(ใครจะมีเงินด่วนขนาดนั้น)
Ki ก็บอกคงเป็นไปไม่ได้ค่ะ
Uob งั้นขอส่งฟ้องศาลนะครับ
Ki ค่ะ
วางสายไป

ทำไมไม่เห็นคุยเรื่องประนอมหนี้ หรือ ยอดปิดเลย งง ค่ะ กะว่าจะปิดสักหน่อย ยอด30,000 กะจะขอลดให้เหลือสัก15,000-17,000 บาทสักหน่อย เป็นหนี้กันมา 5 ปีกินดอกเบี้ยเราไปเยอะแล้ว แย่จังพี่แกเล่นไม่คุยเลยฟ้องอย่างเดียว
ใครมีประสบการณ์กับ uobบ้างค่ะ ช่วยแชร์หน่อยค่ะ

ส่วนกสิกรบอกจะฟ้อง ก็เงียบไปเลย(ยอดหนี้เยอะสุด)

(o_O)

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45502 โดย kirana
อัพเดท ...uob ใครมีประสบการณ์แนะนำที

หลังจากที่หยุดมาเป็นเวลา เกือบ 6 เดือน สำหรับ uob
วันนี้ เจอพนักงานเข้าขั้นปากจัด กัดจิกตลอด (หูชาเลย)
ว่าเราว่าเป็นหนี้ต้องจ่ายเอาเงินเค้าไปไม่จ่ายได้ไง
ต้องจ่ายทั้งหมดไม่มีส่วนลดใดๆๆทั้งสิ้น จำนวน 36,000 บาท (ต้น 30,000)
ไม่จ่ายต้องขึ้นศาลแน่นอน ดิฉันแจ้งว่าเชิญค่ะ ตอนนี้ไม่มีจริงๆๆถ้ามีจะจ่ายให้
เค้าก็จิกว่าจะจ่ายจะจ่ายมากี่เดือน ไม่มีเวลาสำหรับคุณแล้วต้องจ่ายภายในวันที่ 10 ตุลา นี้เท่านั้น
แล้วอย่าคิดว่าศาลจะช่วยอะไรได้ยังงัยคุณต้องจ่ายตามยอดที่แจ้งไปไม่มีส่วนลดสักบาทอยู่แล้ว :laughing:
ใครเคยเจอแบบนี้บ้างตกลงuob ไม่มีส่วนลดแล้วเหรอค่ะ พนักงานคนนี้สุดยอดพูดจนดิฉันจับใจความไม่ถูกเลยเถียงไม่ทัน ก่อนจบดิฉันถามว่าคุณคือพนักงานจากธนาคารหรือสำนักงานกฏหมาย นางรีบตอบทันควันว่าทำไม อยากให้ส่งสำนักงานเลยไหม เราเลยตอบว่าไม่มีไรค่ะ แค่อยากรู้ทำไมสถุนจัง แล้วเราก็รีบวางสาย ไม่ได้กลัวนะค่ะ พอดีมีคนเข้ามาพอดี ไม่งั้นคงอีกยาว เนียก็รออยู่ว่าจะโทรมาไหม ก็ไม่มี
(อยากรู้จังว่าพนักงานทวงเนี้ยจะเปลี่ยนคนไหม ไม่อยากคุยกับนางนี้เลยค่ะ)
:ไม่ยอม:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45506 โดย jiew2013
ผมก็โดนเหมือนกันครับ ผมก็เคยต่อว่าไปว่าคุณพูดจาให้ดีๆหน่อย ผมก็บอกไปว่าธนาคาร UOB จ้างพนักงานแบบคุณไวด้วยหรา....เค้าก็เงียบ จะเค้นคำตอบว่าเราจะจ่ายเมื่อไหร่อย่างเดียว ผมเลยบอกว่ามีเมื่อพร้อม :laughing: :laughing: :laughing:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45521 โดย rungza
UOB ของผมมีครับ ยอดปัจจุบันเกือบแสนห้า จากยอดหยุดประมาณแสนสอง T-T ตอนนี้ชวนประนอมหนี้อยู่ครับ แล้วก็เสนอลดดอกเบี้ย จ่ายเฉพาะเงินต้นคงค้าง แต่งวดเดียวจบ เพิ่งจะคุยวันนี้เอง มาบอกด้วยนะครับ ถ้าคุณไม่ยอมจ่ายธนาคารต้องตั้ง NPL และเสียค่าจ้างทนายมาฟ้องร้องคุณอีก เฮ้อ ผมก็บอกไปว่ายังไม่มีครับ และไม่สนใจประนอมหนี้ด้วย เดี๋ยวส่งไม่ได้ ทางธนาคารก็ต้องฟ้องอีก สู้ทำตามระบบธนาคารไปเลยดีกว่าครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45572 โดย kirana
วันนี้ uob เอาอีกแล้ว วันนี้เป็นผู้ชายโทรมา บอกว่า :pray: ถ้าภายในวันนี้ถ้าไม่ชำระจะทำการอายัดเงินเดือน เราก็แจงไปว่าใช่เหรอทำได้เหรอไม่ฟ้องหละ เขาบอกไม่ฟ้องทำเรื่องอายัดได้เลยทางธนาคารมีสิทธิทำได้เลย
ใครเคยมีประสบการณ์บ้างจริงเหรอที่เค้าบอกค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45584 โดย jiew2013
ปล่อยให้มันพล่ามไป บ้าไปแร้วยังไม่ถึงขั้นบังคับคดี จะเอาอะไรมายึดทรัพย์เรา :laughing: :laughing:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45585 โดย fc0411

kirana เขียน: วันนี้ uob เอาอีกแล้ว วันนี้เป็นผู้ชายโทรมา บอกว่า :pray: ถ้าภายในวันนี้ถ้าไม่ชำระจะทำการอายัดเงินเดือน เราก็แจงไปว่าใช่เหรอทำได้เหรอไม่ฟ้องหละ เขาบอกไม่ฟ้องทำเรื่องอายัดได้เลยทางธนาคารมีสิทธิทำได้เลย
ใครเคยมีประสบการณ์บ้างจริงเหรอที่เค้าบอกค่ะ

การอายัดเงินเดือนเป็นหน้าที่ของกรมบังคับคดี หลังจากศาลพิพากษาแล้วเราไม่ปฏิบัติตามไม่ใช่หรอ นี่ยังไม่ได้ส่งฟ้องศาลเลย ถามมันกลับไปเลย อยากโดนฟ้องกลับมั้ย แอบอ้างตัวเองเป็นเจ้าพนักงานหรอ จะมาอายัดเงินเดือนเรา ศาลก็ยังไม่ไ้ด้ส่งฟ้อง ยังไม่ได้พิพากษาอะไรเลย อยู่ดีๆ จะไปลัดคิวเป็นเจ้าหน้าที่จากกรมบังคับคดีซะเองอย่างนี้ อยากโดนข้อหาแอบอ้างเป็นเจ้าพนักงานมั้ย เอามั้ยๆ ถามมันเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.810 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena