ช่วยหน่อยเถอะท่าจะแย่แล้วค่ะ

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46346 โดย kirana
มาแล้วจ้า ศาลปึกแรก ktc กดเงินสด กับเครดิต รวมกัน ฟ้อง 105000 บาท ต้นแค่ 80,000 ที่เหลือค่าดอกล้วนๆๆ

อยากถามผู้รู้ว่า ตกลงต้องไปศาลวันไหนแน่ค่ะ แล้วเค้าฟ้องบัตรเสริมด้วย บัตรหลักไม่ได้ใช้บัตร มีแต่บัตรเสริมที่ใช้เค้าก้เลยฟ้องค่ะ

นัดแรกตื่นเต้นมากๆๆค่ะ

เค้าเขียนว่าไกล่เกลี่ยวันที่ 18 ธันวาคม 56 9.00 น
ฉะนั้นให้ท่านไปศาลไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยานในวันที่ 20 มกราคม 2557
ตกลงต้องไปวันไหนค่ะเนี้ย
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46677 โดย kirana
อยากถามผู้รู้ว่า
กรณีบัตรเสริม ได้รัยหมายศาล เหมือนบัตรหลัก (เพราะยอดเงินที่ค้างอยู่ที่บัตรเสริมทั้งหมด) ใครเป็นคนขึ้นศาลค่ะ และบัตรเสริมจำเป็นต้องไปศาลด้วยไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40205&Itemid=64
แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาล​แบบบ้านๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47831 โดย kirana
พุธที่ 18 ธันวาคมนี้แล้ว ต้องขึ้นศาลนัดแรก ไกล่เกลี่ย ไม่รู้ว่าต้องเตรียมเอกสารหรือคำพูดอะไรบ้าง แอบสั่นๆๆกลัวพูดไม่ถูก เพื่อนๆๆพี่ๆใครพอจะแนะนำได้บ้าง
เราอยากจะชดใช้หนี้เค้า แต่เฉพาะเงินต้นและขอผ่อนยาวๆๆโดยไม่คิดดอกเบี้ย ไม่รู้ต้องพูดกับศาลยังงัยถึงจะดูน่าฟัง และไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้ไหมค่ะ คดี ktc ต้น 80,000 ยอดฟ้อง 105000 บาท จะเป็นลม หยุดจ่าย 7 เดือนฟ้องจ้า

ใครมีแนวทางการพูดช่วยทีนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47840 โดย jackTs

kirana เขียน: เค้าเขียนว่าไกล่เกลี่ยวันที่ 18 ธันวาคม 56 9.00 น
ฉะนั้นให้ท่านไปศาลไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยานในวันที่ 20 มกราคม 2557
ตกลงต้องไปวันไหนค่ะเนี้ย

ความหมายของ วันนัดไปศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

kirana เขียน: กรณีบัตรเสริม ได้รัยหมายศาล เหมือนบัตรหลัก (เพราะยอดเงินที่ค้างอยู่ที่บัตรเสริมทั้งหมด) ใครเป็นคนขึ้นศาลค่ะ และบัตรเสริมจำเป็นต้องไปศาลด้วยไหมค่ะ

ความรู้กฏหมาย บัตรหลัก-บัตรเสวิม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&id=3027&catid=2#3050

kirana เขียน: พุธที่ 18 ธันวาคมนี้แล้ว ต้องขึ้นศาลนัดแรก ไกล่เกลี่ย ไม่รู้ว่าต้องเตรียมเอกสารหรือคำพูดอะไรบ้าง แอบสั่นๆๆกลัวพูดไม่ถูก เพื่อนๆๆพี่ๆใครพอจะแนะนำได้บ้าง
เราอยากจะชดใช้หนี้เค้า แต่เฉพาะเงินต้นและขอผ่อนยาวๆๆโดยไม่คิดดอกเบี้ย ไม่รู้ต้องพูดกับศาลยังงัยถึงจะดูน่าฟัง และไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้ไหมค่ะ คดี ktc ต้น 80,000 ยอดฟ้อง 105000 บาท จะเป็นลม หยุดจ่าย 7 เดือนฟ้องจ้า

ใครมีแนวทางการพูดช่วยทีนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ชนะคีบัตรกรุงไทยมาหมาดๆๆ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40728&Itemid=64

Hotline สายด่วนคนเป็นหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49161 โดย asuthipong
ขึ้นวันที่ 20 มกรา เหมือนกัน

ที่ศาลตลิ่งชัน ยังไงเป็นกำลังใจเหมือนกันครับ

ไปเลื่อนวันก่อน แล้วค่อยมาคุยกันว่าจะเอาไงดี

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52142 โดย kirana
มาอัพเดทหนี้กันหน่อยค่ะ
สำหรับ ktc ยอมจบที่ผ่อน 36 งวด(ยังไม่เจอศาล)ในงานมหกรรมหนี้ของktc จบไปหนึ่ง
ตอนนี้ได้หมายศาลอีก 2 ใบ คือ เฟริส์ช้อย 31 พค 57 กับเครดิตกรุงศรี 21 มิย 57 ยอดใกล้เคียงกัน
ครั้งนี้น่าจะได้เจอกับศาลแน่นอน แนวทางคือให้ท่านตัดสินเลย และอยากจะให้ท่านช่วยลดในเรื่องดอกเบี้ยกับค่าธรรมเนียมเนียมต่างๆ และขอระยะเวลาในการผ่อน ไม่ทราบว่าใครพอจะมีแนวทางหรือคำพูดยังงัยดีที่พูดไปแล้วศาลจะเห็นใจ และเคยมีสมาชิกท่านไหนใช้วิธีนี้ได้บ้าง จะได้นำไปเป็นแนวทางค่ะ

ส่วน scb ,citybank,กสิกร เจรจากันอยู่ แต่แนวทางคือรอขึ้นศาลอย่างเดียว
อีกใบ uob เจ้าหน้าที่แจ้งฟ้องแล้วรอหมายศาลเดือนหน้า :No:

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52143 โดย dollar

kirana เขียน: มาอัพเดทหนี้กันหน่อยค่ะ
สำหรับ ktc ยอมจบที่ผ่อน 36 งวด(ยังไม่เจอศาล)ในงานมหกรรมหนี้ของktc จบไปหนึ่ง
ตอนนี้ได้หมายศาลอีก 2 ใบ คือ เฟริส์ช้อย 31 พค 57 กับเครดิตกรุงศรี 21 มิย 57 ยอดใกล้เคียงกัน
ครั้งนี้น่าจะได้เจอกับศาลแน่นอน แนวทางคือให้ท่านตัดสินเลย และอยากจะให้ท่านช่วยลดในเรื่องดอกเบี้ยกับค่าธรรมเนียมเนียมต่างๆ และขอระยะเวลาในการผ่อน ไม่ทราบว่าใครพอจะมีแนวทางหรือคำพูดยังงัยดีที่พูดไปแล้วศาลจะเห็นใจ และเคยมีสมาชิกท่านไหนใช้วิธีนี้ได้บ้าง จะได้นำไปเป็นแนวทางค่ะ

ส่วน scb ,citybank,กสิกร เจรจากันอยู่ แต่แนวทางคือรอขึ้นศาลอย่างเดียว
อีกใบ uob เจ้าหน้าที่แจ้งฟ้องแล้วรอหมายศาลเดือนหน้า :No:

วิธีการที่ดีที่สุดสำหรับเฟิร์สช้อยส์และเครดิตกรุงศรี คุณนกกระจอกเทศมีคำแนะนำ คุณโทรปรึกษาดูนะคะ
สองบัตรนี้เครือเดียวกัน ส่วนลดดีค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52814 โดย kirana
ใกล้ถึงวันนัดศาลแล้ว คิดว่าจะเลื่อนนัดไปก่อนถ้าจะดี หรือให้ท่านตัดสินไปเลย และขอความอนุเคราะห์เรื่องดอกเบี้ย ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง เพื่อนสมาชิกตัดสินใจยังไงกันเอ่ย แนะแนวที
ขอบคุณค่ะ :cry2:

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53500 โดย paradise

kirana เขียน: มาอัพเดทหนี้กันหน่อยค่ะ

ถามหน่อยค่ะ งานมหกรรมหนี้ของktcคทออะไรที่ไหนเหรอคะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53580 โดย kirana
อัพเดทค่ะ

เสาร์ที่ 31 พ.คนี้ก็จะไปศาลแบบจริงจังแล้วค่ะ
แต่อยากทราบผู้ที่เคยให้ศาลตัดสินเลยนั้น ต้องทำอย่างไร พูดยังไงดี และต้องรอเอกสารอะไรเอากลับบ้านไหม หรือต้องเซ็นเอกสารใดๆๆหรือไม่ กรณี ให้ศาลพิพากษาเลยค่ะ

ใครเคยมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ส่วนคุณ paradise ที่ถามเกี่ยวกับมหกรรม ของ ktc นั้น ก็คือการไปคุยกันก่อนที่จะมีการขึ้นศาลเรียกง่ายๆว่าไกล่เกลี่ยกับทาง เจ้าหนี้โดยตรง เค้าจะนัดมาหลายสิบคนค่ะ ของ ki มากันเป็นร้อย ค่ะ
ไม่ต้องกลัวนะค่ะไปคุยกับเค้าดู ค่ะ แล้วจะได้คำตอบกับตัวเองค่ะ โชคดีค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53583 โดย jackTs

kirana เขียน: เสาร์ที่ 31 พ.คนี้ก็จะไปศาลแบบจริงจังแล้วค่ะ
แต่อยากทราบผู้ที่เคยให้ศาลตัดสินเลยนั้น ต้องทำอย่างไร พูดยังไงดี และต้องรอเอกสารอะไรเอากลับบ้านไหม หรือต้องเซ็นเอกสารใดๆๆหรือไม่ กรณี ให้ศาลพิพากษาเลยค่ะ

ใครเคยมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ในช่วงหัวค่ำ โทรมาถามผมก็ได้ครับ จะแนะนำเทคนิคประกอบการตัดสินใจให้ได้ทราบ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53771 โดย redpotter

kirana เขียน: อัพเดทค่ะ

เสาร์ที่ 31 พ.คนี้ก็จะไปศาลแบบจริงจังแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ส่วนคุณ paradise ที่ถามเกี่ยวกับมหกรรม ของ ktc นั้น ก็คือการไปคุยกันก่อนที่จะมีการขึ้นศาลเรียกง่ายๆว่าไกล่เกลี่ยกับทาง เจ้าหนี้โดยตรง เค้าจะนัดมาหลายสิบคนค่ะ ของ ki มากันเป็นร้อย ค่ะ
ไม่ต้องกลัวนะค่ะไปคุยกับเค้าดู ค่ะ แล้วจะได้คำตอบกับตัวเองค่ะ โชคดีค่ะ

คุณ kirana ไปศาลวันที่ 31 มาเป็นไงบ้างคัรบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.583 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena