สมาชิกใหม่ สอบถามเกี่ยวกับ UOB ค่ะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36444 โดย nunin2011
ดีจัยด้วยอีกคนค่ะ k.powerfully ได้ลดเยอะมากเบย :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #36974 โดย jackTs
.
ใครที่บอกว่า UOB ไม่มีส่วนลด

กรุณาเข้ามาดูกันให้ชัดๆ

เอกสารออกให้โดยสำนักงานกฏหมาย(ทวงหนี้)

พิมพ์เมื่อวันที่ 22 พฤษภาคม 2556

คุณไม่มีสิทธิในการเข้าถึงบทความ หัวข้อนี้นี้

คุณไม่มีสิทธิในการเข้าถึงบทความ หัวข้อนี้นี้

อ้างอิงข้อมูลจาก :
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=4607&Itemid=64&view=topic&limitstart=20#36967

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36976 โดย TODAY
เข้ามายืนยันตัวตน ของ จม แฮร์คัท 2 ฉบับด้านบนค่ะ

ลดเยอะ ลดจริง ฟันธงค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37006 โดย vnukul
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลของ UOB ผมก็เป็นหนี้บัตรกดเงินสดเหมือนกัน โดนหลอกล่อให้ไปจ่ายขั้นต่ำก่อนถึงจะมีส่วนลด ได้รับคำแนะนำจากสมาชิกไปแล้ว แต่ได้มาเจอข้อมูลดีๆแบบนี้มีกำลังใจขึ้นอีกเพียบเลยครับ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37026 โดย aloha_tiw
เห็นส่วนลดแบบนี้ แล้วใจชื้นมากคะ ยอมรับเลยว่า มีหนี้ของ UOB เหมือนกันคะ ยอดประมาณ 9หมื่นกว่า หวั่นๆๆ ว่า จะโดนฟ้องไหม เพราะเราก็แจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่า โดนบริษัท ตัดเงินเดือน ถ้าไม่ยอมให้ตัด ก็ต้องลาออก เลยยังหมุนเงินให้ไม่ได้ แต่ไม่ได้หนี้นะคะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37047 โดย srcz
ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ ครับ เห็นแล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย

เพราะวิตกกับจอมมารยู ฟ้องเร็ว เราเกิดการกลัวนิด ๆ ๆ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42240 โดย หยุดหนี้
ส่วนลดมีหรือไม่น่าจะขึ้นอยู่กับ สำนักงานกฏหมายด้วยค่ะ เพราะรู้สึกว่าจะเป็นอย่างนั้น เราโดนสำนักงานกฏหมายที่ค่อนข้างคุยด้วยยากมาก ๆ ไม่มีส่วนลดให้ จนได้นัดเจอกันที่ศาลค่ะ สรุปแล้วเค้าก็ยังไม่ลดอะไรให้เลยอยู่ดี ทนายโจทก์แนะนำว่า จ่ายเป็นข้ันบันไดแล้วถ้ามากกว่าหักเงินเดือน ยอมให้หักเงินเดือนดีกว่าค่ะ เรารับฟังไว้ และรอคำพิพากษา แต่แปลกนะคะ ผู้พิพากษางานยุ่งมากจนท่านไม่มีเวลาลงบัลลังก์ แต่ให้หน้าศาลเอาเอกสารไปให้ท่านเซ็นต์ได้ที่ห้องไหนไม่รู้ แล้วบอกว่าจะส่งคำพิพากษาให้ภายหลัง ขอเวลาให้ท่านได้อ่านก่อน แต่เซ็นต์เอกสารออกมาก่อนนี่นะ ไม่เข้าใจเลย...เฮ้อ :sweat:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42476 โดย Nu_Tarn
เบื่อ UOBมากค่ะ เมื่อวานโทรมาเหมือนยิง วันนี้รีบรับสายแต่ไม่ยอมพูด แล้วก้อส่งsmsมาให้เราติดต่อกลับ อยากทวงเงินเรานะแต่ทำแบบนี้ก้อไม่โทรกลับไปหรอก หึหึ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42478 โดย pompam
มาให้กำลังใจค่ะ มีของ UOB อยู่เหมือนกันทั้งบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสด วันนี้เจเจ้าหนี้โทรมาให้จ่ายสองงวดดดยไม่คิดดอกเบี้ย ให้จ่ายเข้าไปประมาณ 10300 บาทโดยหักดอกเบี้ยไปเลยสองเดือน ก็เลยถามเจ้าหน้าที่คนนั้นว่าลดดอกเบี้ยให้ตลอดเลยไหม เค้าบอกว่าแค่สองเดือน(เฉพาะบัตรกดเงินสด) แต่มีวิธีช่วยคืดให้ทำประนอมหนี้ผ่อน 60 เดือนๆละ 3000 บาท และ บัตรเครดิตอีก 3000 บาท โดยดอกเบี้ยลดลงเหลือ 18% จะได้ช่วยผ่อนหนักให้เป้นเบาไม่อย่างนั้นต้องถูกฟ้องศาล และยังบอกอีกว่าถ้ามีเงินก้อนก้เอาจ่ายได้ ก้เลยบอกเค้าไปว่าขอคิดดูก่อนค่ะ เพราะกลัววจะไม่ไหวแล้วเกิดปัญหาอีก เค้าเลยบอกให้ติดต่อกลับไปวันศุกร์ค่ะ เค้าพยายามติดต่อมามากเลยหลังจากหายไปหนึ่งอาทิตย์ค่ะ แต่ยังไงก็จะสู้ๆค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73939 โดย chotsiri

pompam เขียน: มาให้กำลังใจค่ะ มีของ UOB อยู่เหมือนกันทั้งบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสด วันนี้เจเจ้าหนี้โทรมาให้จ่ายสองงวดดดยไม่คิดดอกเบี้ย ให้จ่ายเข้าไปประมาณ 10300 บาทโดยหักดอกเบี้ยไปเลยสองเดือน ก็เลยถามเจ้าหน้าที่คนนั้นว่าลดดอกเบี้ยให้ตลอดเลยไหม เค้าบอกว่าแค่สองเดือน(เฉพาะบัตรกดเงินสด) แต่มีวิธีช่วยคืดให้ทำประนอมหนี้ผ่อน 60 เดือนๆละ 3000 บาท และ บัตรเครดิตอีก 3000 บาท โดยดอกเบี้ยลดลงเหลือ 18% จะได้ช่วยผ่อนหนักให้เป้นเบาไม่อย่างนั้นต้องถูกฟ้องศาล และยังบอกอีกว่าถ้ามีเงินก้อนก้เอาจ่ายได้ ก้เลยบอกเค้าไปว่าขอคิดดูก่อนค่ะ เพราะกลัววจะไม่ไหวแล้วเกิดปัญหาอีก เค้าเลยบอกให้ติดต่อกลับไปวันศุกร์ค่ะ เค้าพยายามติดต่อมามากเลยหลังจากหายไปหนึ่งอาทิตย์ค่ะ แต่ยังไงก็จะสู้ๆค่ะ

ตอนนี้ผมโดนแบบนี้เลย เค้าจะโทรมาหาอีกที วันจันทร์นี้

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74034 โดย AAEYAEY
เห็น จม. HC ของ UOB. แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะ เพราะหวั่น ๆ อยู่ เงียบไปเลย
รอบบิลเดือนที่ 3 แล้ว โทรมาประมาณ 3 ครั้งเอง เงี๊ยบ เงียบ :shy:

เตรียมพร้อมตั้งรับอยู่ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74072 โดย leadglass
UOB เวลาจะลดก็ลดเยอะเลยค่ะ 50% มีโอกาสได้ แต่ต้องแล้วแต่สถานการณ์ของแต่ละบุคคลค่ะ

อย่างที่ทุกคนรู้กัน แบ๊งค์นี้เขี้ยวลากดิน คุยยากมาก ขู่สารพัด
ถ้าเรายอม มันก็ฟันเราง่ายๆ ค่ะ

อย่างฟ้องเร็วเนี่ย ถ้าเรายอม มันก็กดหัวเราจมดิน แต่ก็มีตัวอย่างหลายท่านแล้วค่ะ ที่ไปศาลเพื่อขอเลื่อนแล้วยื่นคำให้การสู้ เท่านั้นแหละ ส่วนลดมาเลย 40% เป็นอย่างต่ำ ทั้งๆ ที่ก่อนไปศาลคุยยังไงก็ไม่ยอมลดให้สักแดง

ถ้ามีทรัพย์ มีเงินเดือน (ค่อนข้างสูง) มันจะกดดันค่ะ
แต่ถ้าไม่มีอะไรเลยและภาระเยอะมาก เค้าจะยอมลดให้ค่ะ

คุยกับเจ้านี้ต้องอดทนให้มากๆ ทำใจร่มๆ สู้ๆ ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74092 โดย AAEYAEY

leadglass เขียน: UOB เวลาจะลดก็ลดเยอะเลยค่ะ 50% มีโอกาสได้ แต่ต้องแล้วแต่สถานการณ์ของแต่ละบุคคลค่ะ

อย่างที่ทุกคนรู้กัน แบ๊งค์นี้เขี้ยวลากดิน คุยยากมาก ขู่สารพัด
ถ้าเรายอม มันก็ฟันเราง่ายๆ ค่ะ

อย่างฟ้องเร็วเนี่ย ถ้าเรายอม มันก็กดหัวเราจมดิน แต่ก็มีตัวอย่างหลายท่านแล้วค่ะ ที่ไปศาลเพื่อขอเลื่อนแล้วยื่นคำให้การสู้ เท่านั้นแหละ ส่วนลดมาเลย 40% เป็นอย่างต่ำ ทั้งๆ ที่ก่อนไปศาลคุยยังไงก็ไม่ยอมลดให้สักแดง

ถ้ามีทรัพย์ มีเงินเดือน (ค่อนข้างสูง) มันจะกดดันค่ะ
แต่ถ้าไม่มีอะไรเลยและภาระเยอะมาก เค้าจะยอมลดให้ค่ะ

คุยกับเจ้านี้ต้องอดทนให้มากๆ ทำใจร่มๆ สู้ๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ อ่านดูหลายกระทู้ มีทั้ง โหด บ้าง ดี บ้าง เลยไม่แน่ใจว่าจะรับมือยังงัย
ขอบคุณที่มาให้ความมั่นใจ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74099 โดย Audsri

leadglass เขียน: UOB เวลาจะลดก็ลดเยอะเลยค่ะ 50% มีโอกาสได้ แต่ต้องแล้วแต่สถานการณ์ของแต่ละบุคคลค่ะ

กลัวมากเลยค่ะ ตอนนี้ มีของUOB เกือบ2แสน หยุดจ่ายหมดแล้ว
มีผ่อนบ้านที่นี่ด้วย จ่ายปกติ ควรจะรับมือยังไงดีคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104348 โดย Benzzeeii
ตอนนี้ก้อหยุดจ่าย บัตรเครดิต กดเงินสด ยูโอบี มา 7 เดือนแล้วคะ วันนี้ก้อบอกให้จ่ายขั้นต่ำไปก่อน เพราะยังหาเงินมาปิดบัญชีไม่ได้ เจ้าหน้าที่บอกถ้าไม่จ่ายขั้นต่ำจะไม่ได้ส่วนลด ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าต้องจ่าย รึไม่จ่ายดีคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105012 โดย Benzzeeii

ตอนนี้ยูโอบี กดดันมากเลยคะ วันนี้บอกว่าลดให้ได้แค่ 15% ของเงินต้น ทั้งสินเชื่อและบัตรเครดิต สินเชื่อเงินต้น 31000 ลดเหลือประมาณ 25000-27000 บัตรเครดิตเงินต้น 79000 ลดเหลือ 68000-72000 ยูโอบีบอกว่าถ้าไม่ปิดบัญชี จะส่งฟ้องศาลและจ่ายได้ 12 เดือน และคิดดอกเบี้ย 3% ของเงินต้น ซึ่งตอนนี้ยังเก็บมาปิดบัญชีได้ไม่ถึงจำนวนเงินที่ต้องใช้ปิดเลยคะ อยากปรึกษาว่าควรรอให้ฟ้องศาลรึว่าควรทำอย่างไรต่อไปดีคะ ตอนนี้เครียดมากเลยคะ ขอบคุณคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.652 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena