หนี้บัตร

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36310 โดย goon
หนี้บัตร was created by goon
1.ขอรบกวนสอบถามค่ะ ข้าราชการที่เป็นหนี้บัตรแล้วโดนฟ้องคดีแพ่ง มีผลกับหน้าที่การงานหรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36326 โดย Nok2865
คดีแพ่ง ไม่มีผลต่อหน้าที่การงานค่ะ ไม่ใช่คดีอาญา ไม่ใช่อาชญากรฆ่าคนตาย ค้ายาเสพติดข้ามชาติ ไม่ใช่ๆๆๆ ไม่ใช่อะไรเลย
แล้วข้าราชการถูกฟ้องคดีแพ่ง อายัดเงินเดือนไม่ได้ แต่อายัดทรัพย์ได้
หากหนี้สินเกินล้าน (รายเดียว) สามารถฟ้องล้มละลาย และต้องออกจากงานค่ะ
ปอลิง เจ้าหนี้เขาไม่รวมหัวกันฟ้องรวมกันดอกค่ะ จะบอกให้ :)

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #42048 โดย goon
Replied by goon on topic หนี้บัตร
หยุด ซิตี้แบงค์ มาตั้งแต่ปลายมีนาคม บัดนี้ เมื่อกี้ โทรมาประนอมหนี้
และ หากยังไม่สามารถ ชำระได้ ก็ส่งฟ้อง
เพื่อนๆสมาชิกท่านใด มีประสบการณ์ซิตี้แบงค์ แชร์เล่าสู่กันฟังบ้างค่ะ

เครียดจนชิน ชินกลายเป็นชา
ท้อ พอประมาณ ใคร่หาทางสว่าง
เจอชมรม ให้พอได้ปล่อยวาง
และขอปลด ให้ห่าง ทาสบัตรเครดิต

และ มีอีกหลายๆ ที่ค่ะ ที่ตามติดมา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #42053 โดย kitti
Replied by kitti on topic หนี้บัตร
สวัสดีค่ะ เราก้อคนนึงที่ยูโอฯ ทวง ย่างประมาณ 4 เดือนแล้วหล่ะ
ส่งข้อความประนอม ให้ส่วนลด แต่ยังไม่มีเลย ก็ไม่รู้จะฟ้องเมื่อไหร่
ก้อรับโทร ตลอด วันไหนไม่ได้รับเครียดค่ะ อยากรับให้จบๆในแต่ละวัน

หวัดดีค่ะคุณ goon kitti เห็นคุณเขียนในกระทู้คุณ hnu เรื่อง UOB เขาติดอันดับเรื่องการทวงหนี้ได้ทุกรูปแบบเลยละค่ะ เราต้องอดทนนะค่ะ อย่าหลงกลเขาง่ายๆ ถ้าบอกให้ส่งเอกสารอะไร ก็ต้องรอบครอบห้ามเอาเอกสารคนอื่นส่งให้เขานะค่ะ ถ้าเขาให้ส่วนลดพอใจแล้วค่อยจ่ายค่ะ
สู้ๆค่ะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #42055 โดย Pych
Replied by Pych on topic หนี้บัตร

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #42294 โดย goon
Replied by goon on topic หนี้บัตร
ขอบคุณค่ะ กำลังใจดีๆ ก้อมาจากข้อมูลข่าวสารในชมรมนี้
ยู ช่วงนี้ส่งข้อความมา ให้ลดดอกเบี้ยร้อยเปอร์เซ็นต์
ส่วน ซิตี้ฯ โทรทวง แจ้งบอกว่าจะฟ้อง

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #42296 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic หนี้บัตร
รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #42326 โดย maruko
Replied by maruko on topic หนี้บัตร

goon เขียน: หยุด ซิตี้แบงค์ มาตั้งแต่ปลายมีนาคม บัดนี้ เมื่อกี้ โทรมาประนอมหนี้
และ หากยังไม่สามารถ ชำระได้ ก็ส่งฟ้อง
เพื่อนๆสมาชิกท่านใด มีประสบการณ์ซิตี้แบงค์ แชร์เล่าสู่กันฟังบ้างค่ะ

เครียดจนชิน ชินกลายเป็นชา
ท้อ พอประมาณ ใคร่หาทางสว่าง
เจอชมรม ให้พอได้ปล่อยวาง
และขอปลด ให้ห่าง ทาสบัตรเครดิต

และ มีอีกหลายๆ ที่ค่ะ ที่ตามติดมา

maruko เข้ามาเป็นกำลังใจด้วยคนครับ สี่ตี๋ของmarukoก็มีครับมี visa, ready, select รวม 8แสนได้ครับ เนื่องจากเราคบกันมาก่อนเจ้าหนี้รายใดๆ รู้จักเป็นเจ้าแรก นับถึงวันนี้ก็20ปีเข้าไปแล้ว การทวงจะสุภาพตลอดเวลาถึงแม้นจะส่งออกสำนักงาน..มีการเสนอประนอมหนี้..เสนอโครงการพิเศษสำหรับคุณmarukoต่างๆนานา..marukoก็ไม่สนใจ..จะรอ h/c อย่างเดียว..อีกอย่างmarukoเห็นว่าควรมองเจ้าหนี้รายใหม่ๆที่เพิ่งกู้มาโดยส่งไม่กี่งวด..เพราะโอกาสฟ้องมีสูงกว่า..นับถึงวันนี้ 11สค56 หยุดมานาน6เดือนแล้วครับ..ค่ายสี่ตี๋ยังไม่ฟ้อง..เพราะโทรไปศาลเช็คทุกอาทิยต์ว่า คนนามสกุล maruko ชื่อ mitsuo มีใครส่งฟ้องศาลนี้หรือเปล่าฦครับ..หลายอาทิตย์ได้รับคำตอบจากเจ้าหน้าที่ศาลที่ key ชื่อ-นามสกุลเราเข้าระบบ..ว่ายังไม่มีคะ..แสดงว่ายังไม่มีใครฟ้องในช่วงนี้..ประสบการณ์จากค่ายสี่ตี๋ของ maruko ก็มีเท่านี้..ขอให้โชคดี..สู้..สู้..ครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42945 โดย goon
เจอเหตุการณ์ทวงแย่ๆ และคนในทำงานแย่ๆอีกต่างหาก
จดหมายจากยูโอบี จ่าหน้าซองเป็นชื่อสกุลเรา
ซึ่ง ก้อไม่ได้โทรแจ้งว่าจะมาส่งเอกสาร แล้วฝากไว้กับรปภ.
แล้วเขาก็ส่งให้คนแย่ๆ เค้าเปิดอ่าน แล้วเสแสร้งพูดว่า
นึกว่า เราส่งอะไรให้เป็นซองใช้แล้วส่งให้เขา
คนมีมารยาท เค้าคงไม่ทำกัน
ทั้งเจ็บใจ และเสียรู้สึกมาก ก้อได้แจ้งทางยูโอบีไป
ก้อโดยปกติจัดส่งให้ที่บ้าน แล้ววันนี้ส่งมาที่ทำงาน
โดยไม่ถึงเราด้วย สุดทนนน ก้อต้องอดทนต่อไป
แค่ปัญหาหนี้ก้อหนักแล้ว เจอแบบนี้อีก ขอรบกวน
ใช้พื้นที่ระบายหน่อยค่ะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42960 โดย Pych

ใช้พื้นที่ระบายได้ครับ แต่กรุณาต่อกระทู้เดิมของคุณด้วยครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง

ผมเคยรวมกระทู้ให้แล้วครั้งนึง ครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง

หากมีอีกครั้ง ผมขอแบนความเป็นสมาชิกนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46047 โดย goon
- หากเป็นข้าราชการแล้วหักเงินเดือนไม่ได้ และจ้าหนี้แบงค์ แจ้งว่า
หากยังไม่ชำระภายในวันที่ ..... นี้จะ จะส่งสำนักงานกฎหมายและ
จะมีหนังสือถึงหน่วยงานเพื่อหักเงินเดือน กรณีแบบนี้ แบงค์
ทำได้หรือไม่ ซึ่งยังไม่ได้มีการฟ้องศาล
ขอรบกวนสอบถามค่ะ และจะรับมืออย่างไรดี
- ก่อนการฟ้อง หากนำทรัพย์สินขายเพื่อชำระหนี้ แล้วภายหลังได้
มีการฟ้องเกิดขึ้น ซึ่งหากยังขายไม่ได้ เราต้องหยุดการขายเลยหรือไม่
หรือ ยังสามารถทำได้อยู่

ปล เราตั้งกระทู้ถูกกติกาหรือยังค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46078 โดย pompam
Replied by pompam on topic หนี้บัตร
ขอรบกวนถามคุณ maruko ในกระทู้นี้นะคะ ว่า โทรเช็คหมายศาลเวลาโทรติดต่อจะต้องโทรไปที่แผนกใดคะ ขอบคุณค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46213 โดย เด็กหญิงส้มโอ
Replied by เด็กหญิงส้มโอ on topic หนี้บัตร
คุณ goon
ไอ้เจ้าหนี้ มันโม้
คุณก็รู้นี่
1 ข้าราชการอายัดเงินเดือนไม่ได้
2 พนักงานเอกชน ฟ้องศาลแล้ว ชนะคดีแล้ว ลูกหนี้ดื้อแพ่ง
มีการแต่งตั้งเจ้าพนักงานบังคับคดี จึงจะอายัดเงินเดือนได้
รับมือ ลองแกล้งโง่ดิ ดูซิ มันจะพูดยังไง เจ้าหนี้ชอบลูกหนี้โง่ๆ

ยังสามารถขายทรัพย์สินได้ แต่ต้องนำเงินมาชำระหนี้

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46219 โดย Mommyangel
Replied by Mommyangel on topic หนี้บัตร

goon เขียน: - หากเป็นข้าราชการแล้วหักเงินเดือนไม่ได้ และจ้าหนี้แบงค์ แจ้งว่า
หากยังไม่ชำระภายในวันที่ ..... นี้จะ จะส่งสำนักงานกฎหมายและ
จะมีหนังสือถึงหน่วยงานเพื่อหักเงินเดือน กรณีแบบนี้ แบงค์
ทำได้หรือไม่ ซึ่งยังไม่ได้มีการฟ้องศาล
ขอรบกวนสอบถามค่ะ และจะรับมืออย่างไรดี
- ก่อนการฟ้อง หากนำทรัพย์สินขายเพื่อชำระหนี้ แล้วภายหลังได้
มีการฟ้องเกิดขึ้น ซึ่งหากยังขายไม่ได้ เราต้องหยุดการขายเลยหรือไม่
หรือ ยังสามารถทำได้อยู่

ปล เราตั้งกระทู้ถูกกติกาหรือยังค่ะ

คุณ goon เป็นสมาชิกมา 5 เดือนกว่าแล้วนะคะ...ยังมีคำถามพื้นๆ อยู่เลย..หรือว่าไม่เคยอ่านเคสของคนอื่นเลยคะ...กระทู้ปักหมุดที่วางไว้ให้ข้างบน..อ่านหมดหรือยัง...เตรียมรับมือไว้ยังไงบ้างคะ..

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46319 โดย goon
ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.566 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena