กำลังจะหยุดจ่ายครับผม เครียดมาก

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40599 โดย jj_chamon

ริว_จิตสำส่อน เขียน: ยอดคุณเท่าไรครับ พอเป็นแนวทาง

ยอดล่าสุดผมไม่แน่ใจ ยอดหยุดหกหมื่นปลายๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40601 โดย ริว_จิตสำส่อน

jj_chamon เขียน:

ริว_จิตสำส่อน เขียน: ยอดคุณเท่าไรครับ พอเป็นแนวทาง

ยอดล่าสุดผมไม่แน่ใจ ยอดหยุดหกหมื่นปลายๆครับ

พอๆกัน ครับ ยังพอมีเวลา ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41241 โดย ริว_จิตสำส่อน
อตตตี้ก็ทวงเรื่อยๆ ก็คุยดี บอกมั่วๆว่าตกงาน(ที่จริงยังไม่ตก) เขาก็เข้าใจ แล้วก็วางไป

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41245 โดย ริว_จิตสำส่อน
เมื่อกี้สดๆ มีไม่รู้เรื่อง ก็อิอ้อนนี่แหละ ตื้ออยู่นั่น บอกว่าไม่มี ถ้ามีจะจ่ายอย่างแน่นอน มันก็ชักแม่น้ำทั้ง 5 หว่านล้อม สารพัด

เลย ปล่อยคุยคุยคนเดียวเลย รำคาญ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41323 โดย ส้มบางมด

ริว_จิตสำส่อน เขียน: เมื่อกี้สดๆ มีไม่รู้เรื่อง ก็อิอ้อนนี่แหละ ตื้ออยู่นั่น บอกว่าไม่มี ถ้ามีจะจ่ายอย่างแน่นอน มันก็ชักแม่น้ำทั้ง 5 หว่านล้อม สารพัด

เลย ปล่อยคุยคุยคนเดียวเลย รำคาญ

คุณริว ต้องทนฟังหน่อย มันเป็นงานของเขาให้เขาทำหน้าที่ให้เต็มที่
เดี๋ยวเขาตกงานนะ
มีพวกเราเขาถึงมีงานทำ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41324 โดย ริว_จิตสำส่อน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41352 โดย ntps
รู้สึกว่า อาการคุณริว จะจิตไม่สำส่อนแล้วนะ ใกล้เป็นปกติแล้วค่ะ

ยินดีด้วย เห็นไปตอบไปเติมกระทู้เพื่อนๆ หลายกระทู้ ได้ดีมาก

คราวนี้ เข้าใจความรู้สึกกรรมการและเพื่อนๆ ที่เคยมาตอบคุณแล้ว

ใช่ไหมค่ะ กินข้าว+น้ำ ยังต้องให้ป้อน เออ เข้าใจตอบนะ ชอบค่ะ

ขอให้ขยันแบบนี้ตลอดไปนะค่ะ อีกไม่นาน เสียงนกเสียงกาก็จะจาง

หายไปเองค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41355 โดย ริว_จิตสำส่อน

kaewja เขียน: รู้สึกว่า อาการคุณริว จะจิตไม่สำส่อนแล้วนะ ใกล้เป็นปกติแล้วค่ะ

ยินดีด้วย เห็นไปตอบไปเติมกระทู้เพื่อนๆ หลายกระทู้ ได้ดีมาก

คราวนี้ เข้าใจความรู้สึกกรรมการและเพื่อนๆ ที่เคยมาตอบคุณแล้ว

ใช่ไหมค่ะ กินข้าว+น้ำ ยังต้องให้ป้อน เออ เข้าใจตอบนะ ชอบค่ะ

ขอให้ขยันแบบนี้ตลอดไปนะค่ะ อีกไม่นาน เสียงนกเสียงกาก็จะจาง

หายไปเองค่ะ

ขอบคุณครับ คุณแก้วจ๋า ได้ยาดีในบอร์ด เลยหายอะครับ กระทู้คุณก็มีประโยชน์ครับ รู้ว่า STEP ต่อๆ ไปเราจะเจออะไรบ้างเลยไม่กังวล แม้ว่าตอนนี้ผมยังเริ่มเก็บเงินไม่ได้

แต่ก็ อาจจะได้หลังปีใหม่ ยังไม่กังวัล เพราะ ยอดผมน้อย แต่เงินเดือนก็น้อยตามแต่ก็สู้ครับ

ขอบคุณคุนแก้วครับ :cheer: :cheer: :cheer:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41356 โดย ริว_จิตสำส่อน
ก็เคยเอา ความรู้ในบอร์ดไปเล่าให้เพื่อนๆฟัง อย่างฉะฉาน

เห้ย หนี้ตังเยอะ รู้สึกว่า ที่เองเล่าให้ฟังมันชิว ชิวมาก

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42479 โดย ริว_จิตสำส่อน
สวัสดีครับ พี่น้อง ชมรม หายไปหลายสัปดาห์ สำหรับ ผม

ตอนนี้ผมขออัพเดทการทวงหนี้ หน่อยนะครับ

อิออน หายไป สองอาทิตย์ ตอนนี้กลับมาทวง กวนเมือน เดิม บอก ให้ไปยืม คนโน้นนี้มา จ่าย สักยี่สิบก็ได้ มันกวนเพราะต้นเดือนเคยบอกมันไปว่ามีเงินแค่

20 บาท คุยไปคุยมาหลายนาที ชวนให้จ่ายหยอด ด้วยความรู้ที่ผมมี ตอบกลับ ไป ให้ผมจ่ายแค่นี้ คุณก็เอาไปตัดค่าทวงถามสิครับ ต้นก็ไม่หมดสักที

เรายังไม่เรียกค่าปรับคุณเลย นะ (คิดว่าเราโง่รึ) แค่เดือนเดียว จ่าย ไม่ตรงมันก็ ปรับแล้วใช่ไหมครับ พี่น้อง ตอบกวนไป มา จน อิออน มันงอน วางสาย

ไปเฉยเลย

วันนี้ สินเชื่อสไมล์ แคชโทรมา (ตอนนี้เรื่องเข้าสำนักงานกฏหมายแล้ว เนื่องจากได้รับจดหมาย) คุณค้างชำระ มา 4 เดือนแล้ว ยอด XXXXX

จะสะดวกจ่ายได้วันนี้เลยไหม เพราะมันหลายงวดเแล้ว เลยสวนไปว่า ตอนนี้ยังไม่มี กำลังเก็บเงินครับผม เลยลองวิชา นี่ครับ ถ้าผมจะจ่ายยอด

ทั้งหมด พอจะลดให้ผมได้ไหม ตอบกลับมาว่า ตอนนี้เราไม่มีส่วนลดนะค่ะ ครับ ไม่เป็นไรผมจะลอง พยายาม หาเงินครับผมม

อีกยอด บัตร เครดิตร แมนยู กรุงศรี ตอนนี้เรื่อง เข้าสำนักงานกฏ หมายแล้วครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42578 โดย อดออม
อิออนเค้าสุดยอดจริงๆค่ะ ที่หนึ่งในดวงใจเลย

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42697 โดย ริว_จิตสำส่อน
จ้า

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42736 โดย zeezawzeen
ของเราไม่มีอิออน แต่มี อีซี่บาย เจ้านี้ก็ทวงและตื้อ ได้สุดยอดมาก ทุกวัน วันละ 3 ถึง 4 เวลาเลย
:No:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42741 โดย ริว_จิตสำส่อน

zeezawzeen เขียน: ของเราไม่มีอิออน แต่มี อีซี่บาย เจ้านี้ก็ทวงและตื้อ ได้สุดยอดมาก ทุกวัน วันละ 3 ถึง 4 เวลาเลย
:No:

เป็นธรรมดาครับ เราเป็นหนี้เขาหนิ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42790 โดย ริว_จิตสำส่อน
อัพเดทครับ ตอนนี้กรุงศรีสไมล์ แคช นี่แป๊ปเดียวเปลี่ยน สำนักงานกฏหมายแล้ว เมื่อเดือนกว่าๆ เอง

โอว บวกยอดเพิ่ม งามๆ เข้าไปอีกหลาย พันเลยทีเดียว

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44524 โดย ริว_จิตสำส่อน
ห่างหายไปนานครับ ยังอยู่ดีครับ ยังเก็บเงินไม่ได้เช่นเคย ตามปณิธาน จะเริ่มหลังปีใหม่ เพราะต้องใช้จ่ายในครอบครัวครับ

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51540 โดย ริว_จิตสำส่อน
มาอัพเดทข่าคราวครับ หายไปนาน ช่วงนี้ผมก็ยังมีเงินไม่พอปิดเจ้าไหนเลยครับ การทวงหนี้ของผมหายไปมีบ้างนานๆที มีแต่ธนชาต ที่ทวงไม่ค่อยรู้เรื่อง บอกว่ายัง ไม่มีก็ถามอยู่นั่นแหละ ยอดของผม ก็ สองหมื่นนิดๆ สดๆ โดนเจ้านี้ขู่จะเอาไหมตำรวจ ขึ้นศาลเป็นป่าว ก็มีเครียดนิดนึงสำหรับการทวงหนี้ของธนชาต เสียอารมเลยไม่อยากจะรับ พูดจาขมขู่
:-(

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55248 โดย ริว_จิตสำส่อน
มาแล้วครับของผมหมายศาล บัตรแมนยู ยอดฟ้องในสำนวน 27,000 ไปศาลวันที่ 19สค.57นี้ครับ กำลังศึกษาวิธีอยู่ ขอกำลังใจจากเพื่อนๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55464 โดย ริว_จิตสำส่อน
สอบถามครับใครมีความรู้รบกวนตอบผมที เนื่องด้วยยอดฟ้องผมของกรุงศรีอยู่ที่ 27000 บาทถ้าเจรจาปิด วันนี้กรุงศรีโทรมาให้จ่ายทั้งหมด เนื่องจากจะได้ไม่มีค่าทนายเกิดขึ้นเพิ่มก่อน หน้าจะฟ้องผมเคยขอลดได้ที่ 13000 ทำไมตอนนี้ผมขอลดเลยบอกลดไม่ได้ ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรครับ นัดสืบพยาน วันที่19 ผมจะขอศาลเลื่อน
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมาก

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55482 โดย Ng2510

ริว_จิตสำส่อน เขียน: มาแล้วครับของผมหมายศาล บัตรแมนยู ยอดฟ้องในสำนวน 27,000 ไปศาลวันที่ 19สค.57นี้ครับ กำลังศึกษาวิธีอยู่ ขอกำลังใจจากเพื่อนๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

มาให้กำลังใจครับ ของคุณ กรุงศรี สไมล์แคช หยุดกี่เดือน ถึงได้หมายศาล ของผมหยุดมา 7 เดือน เปลี่ยนสำนักกฏหมายแล้ว 3 แห่ง ไม่มีสำนักไหนลดได้เลย ลดได้เฉพาะดอกเบี้ยที่เกิดขึ้น หยุดจ่าย 47000 ตอนนี้วิ่งไปหละ 60000 เฮ่อดอกมันงามจริงๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.888 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena