กำลังจะหยุดจ่ายครับผม เครียดมาก

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87166 โดย Rasitayee

ริว_จิตสำส่อน เขียน:

กอบัว เขียน: ไม่รู้ยังจะเป็น My Idol อีกไหม ฮ่าๆ
ไม่ต้องไปซื้อหรอก ข้อมูลในนั้นหลายๆตัว ก็เอามาจากนี่แหละ ทุกตัว
และในบอร์ดเนี้ย มีมากกว่าในหนังสืออีก และอัพเดทกว่าด้วย
หนังสือเล่มนั้น สัมภาษณ์ไปนานแล้ว เงินค่าตัว ค่าอะไร ชมรมไม่เคยได้ ไม่เคยมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรทั้งนั้น
ในหนังสือ เขาจะไม่บอกค่าย สถาบันต่าง เพราะกลัวโดนฟ้อง
มีในเว็บเนี้ยแหละ เป็น หมูไม่กลัวน้ำร้อน ออกชื่อเต็มสูบ
อ่านไปเถอะ อ่านมากๆ ไม่คิดตังค์
เป็นหนี้ขนาดนี้ ยังอยากมีโน้นนี่นั่น
เอาไว้ให้หมดหนี้ จะซื้อปอร์เช่มาขับ จะไม่ว่าเล้ย...

บ่องตง

ชื่อคุณเนี้ย มัน...กวน มว้ากกกก

ไม่ทันแระซื้อมาแล้วครับ อ่านกระทู้นานๆแสบตาครับ

ผิดกะดิฉันนะค่ะ อ่านเวปนี้แล้วรู้สึกว่าชีวิตดีขึ้น ยิ่งของคุณกอบัวนี้สุดยอด เป็นแนวทางให้ปลดหนี้อย่างดี
หนังสือเคยอ่านเยอะ แต่สู้ประสบการณ์ของครูๆ ในห้องนี้ไม่ได้หรอกค่ะ ประสบการณ์จริง ถ้าคุณอ่านในห้องนี้แล้วไม่เข้าใจ คุณก็ปลดหนี้ลำบากค่ะ ดิฉันศึกษาในนี้จนปิด H/C ไป 2 ที่แล้วค่ะ แนะนำว่าถ้าเข้าห้องนี้ อ่านเยอะ ทนแสบตา แล้วคุณจะหลุดหนี้แน่นอน ครูเก่งๆ ในห้องนี้เยอะ ที่สำคัญ ฟรี ไม่เสียตัง เหมาะกับคนเป็นหนี้อย่างเราค่ะ ชมรมที่คนเป็นหนี้อย่างเราคู่ควร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89301 โดย ริว_จิตสำส่อน
สอบถามพี่นกกระจอกเทศ และ เพื่อนๆ ปกติแล้ว จ่ายผ่านบัตรที่ใช้ หรือบัญชีธนาคารของ สนง.กฎหมาย ครับ ตอนนี้ผมจ่ายผ่านบัตร แล้ว สนง.ไชยโยกรุ๊บ แจ้งว่า ไม่ได้รับยอด (ปกติจ่ายผ่านบัตรมาตลอด ยอดก็เข้า) ถามธนาคาร ก็โยนไปมา ผมควรทำอย่างไรครับ จ่ายเกือบหมดแล้วอยากหมดๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89327 โดย ริว_จิตสำส่อน

ดอกไม้สีขาว เขียน: กรุงศรีสไมล์แคชเป็นยังไงบ้างคะ
ติดตัวนี้เหมือนกัน

ตอนหยุดจ่าย 70000 ใบทวงเงินมา พุ่งไปแสนแล้ว แต่ยังไม่ฟ้องครับ เสียวๆอยู่

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89343 โดย Arker101
กรีงศรีสไมล์แคชผม จะครบ 2 ปีล่ะ เงินต้น 92,000 บาท รวมดอกและค่าปรับ 129,000 โดยประมาณ
เจรจายังไงก็ไม่ลด ***เมื่อวันก่อนต่อรองไป 95,000 บาท 4 งวด รอๆๆๆๆๆๆๆๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89385 โดย ริว_จิตสำส่อน

Arker101 เขียน: กรีงศรีสไมล์แคชผม จะครบ 2 ปีล่ะ เงินต้น 92,000 บาท รวมดอกและค่าปรับ 129,000 โดยประมาณ
เจรจายังไงก็ไม่ลด ***เมื่อวันก่อนต่อรองไป 95,000 บาท 4 งวด รอๆๆๆๆๆๆๆๆ

เยี่ยมครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90181 โดย ริว_จิตสำส่อน
ระยะเวลาเกือบ 2 ปี กว่าที่ผ่านมาตอนหนี้ ผมปิดสำเร็จไปแล้ว 1 บัตร ยังเหลือ อีก 9 หนี้ อาจจะช้าหน่อยแต่ก็ต้องสู้ ช่วงหนี้ตกงานอีกครับ :cry2: :cry2:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90182 โดย Tom9449
เจ้าที่เหลือเขามีฟ้องคุณบ้างไหมครับ หลายเจ้ากันเลยทีเดียว

ริว_จิตสำส่อน เขียน: ระยะเวลาเกือบ 2 ปี กว่าที่ผ่านมาตอนหนี้ ผมปิดสำเร็จไปแล้ว 1 บัตร ยังเหลือ อีก 9 หนี้ อาจจะช้าหน่อยแต่ก็ต้องสู้ ช่วงหนี้ตกงานอีกครับ :cry2: :cry2:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90185 โดย ริว_จิตสำส่อน

Tom9449 เขียน: เจ้าที่เหลือเขามีฟ้องคุณบ้างไหมครับ หลายเจ้ากันเลยทีเดียว

ริว_จิตสำส่อน เขียน: ระยะเวลาเกือบ 2 ปี กว่าที่ผ่านมาตอนหนี้ ผมปิดสำเร็จไปแล้ว 1 บัตร ยังเหลือ อีก 9 หนี้ อาจจะช้าหน่อยแต่ก็ต้องสู้ ช่วงหนี้ตกงานอีกครับ :cry2: :cry2:

ธนชาติยอด 2หมื่นกว่า รายนี้หายไปเลยครับ เกินอายุความ 2 ปีแล้ว (ถ้าฟ้องคงต้องเอาอายุความมาต่อสู้)

บัตรกดเงินสด อิออน + เฟริสช้อยส์ หายเงียบ

กรุงศรีฟ้องแล้วพิพากษาแล้วในส่วนของบัตรเครดิตร (แต่ยังไม่ได้จ่าย) ส่วนเงินกู้ 70000 ยอดพุ่งไป แสนนิดๆครับ

ธนาคารไทยพานิชย์ 2 บัตร กดเงินสดและเคดิตร ยอด 8 หมื่นกว่า ฟ้องแล้ว มีหมายมาอายัดเงินเดือนแล้ว แต่ตอนนี้ว่างงานครับ หากกสิกรอีกใบหมด จะไปเจรจา เพื่อจ่ายยอดนี้ครับ

***กำลังจ่ายผมน้อยเลยทยอยจ่ายได้ทีละเจ้าตามกำลัง แต่พยายามจะจ่ายให้หมดแน่นอน***

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90692 โดย ริว_จิตสำส่อน
ขออนุญาตสอบถามครับ พี่นกกระจอกเทศ ผมโดนหมายอายัดเงินเดือน แต่ลาออกจากบริษัทแล้ว หากประสงค์จะจ่ายเอง ต้องติดต่อ กรมบังคับคดี หรือ สนง. กม. เจ้าของคดีครับ หากยอมจ่ายตามตกลง เขาจะมายึดเงินเดือนผมอีกไหมครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90693 โดย jackTs

ริว_จิตสำส่อน เขียน: ขออนุญาตสอบถามครับ พี่นกกระจอกเทศ ผมโดนหมายอายัดเงินเดือน แต่ลาออกจากบริษัทแล้ว หากประสงค์จะจ่ายเอง ต้องติดต่อ กรมบังคับคดี หรือ สนง. กม. เจ้าของคดีครับ หากยอมจ่ายตามตกลง เขาจะมายึดเงินเดือนผมอีกไหมครับ

โถ...คุณริว :say:

คุณเป็นสมาชิกของที่นี่จนมาเกือบ 3ปีครึ่ง แล้วนะครับ

ยังจะมาถามคำถามพื้นๆแบบนี้อยู่อีกเหรอครับ?
:sweat:

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90709 โดย ริว_จิตสำส่อน

นกกระจอกเทศ เขียน:

ริว_จิตสำส่อน เขียน: ขออนุญาตสอบถามครับ พี่นกกระจอกเทศ ผมโดนหมายอายัดเงินเดือน แต่ลาออกจากบริษัทแล้ว หากประสงค์จะจ่ายเอง ต้องติดต่อ กรมบังคับคดี หรือ สนง. กม. เจ้าของคดีครับ หากยอมจ่ายตามตกลง เขาจะมายึดเงินเดือนผมอีกไหมครับ

โถ...คุณริว :say:

คุณเป็นสมาชิกของที่นี่จนมาเกือบ 3ปีครึ่ง แล้วนะครับ

ยังจะมาถามคำถามพื้นๆแบบนี้อยู่อีกเหรอครับ?
:sweat:

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ขอบคุณครับพี่

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91970 โดย Hippocrite
กรุงศรี สไมแคช ให้บ.ไหนคุยครับ ผมคุยกับ บ.โนเบิ้ล แลดูเขี้ยวมาก
ยอด 2 แสน ผมขอเก้าหมื่น แต่บ.โนเบิ้ล ให้แสนสาม

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93149 โดย ริว_จิตสำส่อน
ตอนนี้ผมชำระหนี้ กสิกร 2 บัตรได้แล้วครับ ยอด 5 หมื่นกว่าบาท ใช้เวลา 2ปีกว่าๆ
ได้ส่วนลด 2000 บาท

ยังเหลืออีกหลายใบสู้ต่อไปครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108402 โดย อีกนิดนะ
สอบถามค่ะ กรุงศรีสไมด์แคช ปิดได้หรือยังคะ ของเรายังไม่ได้เลย ยอดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ลดน้อยมาก ยังปิดไม่ไหวเลยค่ะ เราเหลือใบสุดท้ายแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.769 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena