เจ้าหนี้จะสามารถหักเงินบำนาญในธนาคารได้ไหม

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26686 โดย jackTs
คุณเป็นสมาชิกที่เข้ามาหาความรู้จากในนี้มาตั้ง 9 เดือนกว่าแล้วนะครับ

นานถึงขนาดนี้แล้ว...ไม่น่าเชื่อว่ายังจะมีคำถามแบบนี้ออกมาจากสมาชิกนานถึง 9 เดือนแบบคุณเลยนะเนี่ย

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=9263&Itemid=52#9674

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=15648&catid=2

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=52

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=52

แสดงว่า ตลอด 9 เดือนกว่าที่ผ่านมา

คุณไม่เคยเข้าไปอ่านใน"ห้องรู้ทันกฏหมายหนี้"เลย...ใช่ไหม?

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26741 โดย jackhunter

kanayada เขียน: สวัสดีทุกท่านอีกครั้งค่ะ
วันนี้คำสั่งศาลคดีแรกมาแล้วค่ะ ของธนาคารธนชาต
มาในกระดาษ 1 แผ่น ประทับตราศาลมาเลยค่ะ

บอกว่าถ้าไม่ชำระหนี้ภายใน15วันหลังจากได้รับคำสั่งนี้จะถูกยึดทรัพย์หรือจับกุมตัว

เลยเกิดข้อคำถามค่ะว่า
กรณนี้ถ้าลูกหนี้ไม่มีเงินจ่าย ไม่มีเงินเดือน ไม่มีสมบัติส่วนตัว
ลูกหนี้จะถูกจับติดคุกไหมคะ

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ

1. "ประทับตราศาลมาเลย" เขียนชื่อศาลไหนมาครับ เข้าข่ายปลอมแปลงเอกสารหรือเปล่านี่
2. "จะถูกยึดทรัพย์+จับกุมตัว" คุณเป็นหนี้นะครับไม่ได้ไปฆ่าพ่อไอ้คนทวงหนี้ซักหน่อย กลัวทำไมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #127456 โดย Tb040407*
ตอนนี้หลายๆธนาคารมีการให้กู้30เท่าของเงินบำนาญโดยเลือกผ่อนเฉพาะดอกเบี้ยได้ลองติดต่อดูนะคะผ่อนยาวๆไป30ปีทำให้ผ่อนน้อยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena