ขอรายงานตัวสมาชิกใหม่พร้อมขอคำแนะนำ (เริ่มปฏิบัติการหยุดหนี้เกือบล้านเก้า)

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #41040 โดย pompam
มาเป็นกำลังใจด้วยค่ะสู้ๆนะคะ ดิฉันก็หยุดมาเป็นเดือนที่สามแล้วค่ะ บางที่ก็โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ก็บอกยังขอคิดดูก่อนค่ะ (อย่างไรก้ไม่ทำค่ะ แต่พยายามเก็บเงินอยู่ค่ะ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #41062 โดย meawpung
ชาวล้านอัพอย่างเรา อย่าท้อถอยครับ

ผมหนี้ล้านสองวิ่งไปร่วมล้านสาม ปีกว่าๆ ก็หมดครับ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #41096 โดย GDOS257
ขอขอบคุณ Kitsawan, Yayafannadech, Pompam และพี่ Narasingh มากๆสำหรับกำลังใจครับ สู้ต่อไปคร้าบบบ :ลั่ลล้า:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42972 โดย jang2013
สวัสดีค่ะ เราก็หนี้ล้านup เหมือนกัน หยุดจ่าย มาจะครบ3 งวดแล้ว มีหลายที่ชวนประนอมหนี้แล้ว
เพราะบอกว่าปัญหาคงระยะยาว ยังพูดจาดีทุกที่แหละ ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาจ่ายซักที่เลยค่ะ เงินต้องใช้ประคองธุรกิจ
ของตัวเองไปก่อน ครอบครัวอีกค่ะ เครียดมากค่ะ :vomit:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42975 โดย tomyumkung
ktc ไม่ค่อยโทรจิก พูดสุภาพ เฉลี่ยเดือนละครั้งเห็นจะได้

ที่เป็นแบบนี้ เพราะส่วนลดไม่สวยครับ

หลัง ๆ นี่ ข้อเสนอดีที่สุดก็คือ ลดดอก 100 % ในกรณีจบกันที่งวดเดียว

หากจ่ายเป็นงวดก็จะลดหลั่นลงไป

เป็นกำลังใจให้ครับ

ความกตัญญูของพี่ จะนำพาพี่พ้นจากวิกฤตครั้งนี้แน่นอนครับ

สู้ ๆครับ

^^

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42985 โดย Dumb
สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้อีกคน พร้อมทั้งเป็นกำลังใจตัวเองด้วยค่ะ ตอนนี้ตุ้มๆ ต่อมๆ เพราะกำลังจะเริ่ม หยุดเดือนแรกค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43360 โดย GDOS257

kitsawan เขียน: ดิฉันเข้ามาการกระทู้คุณแล้ว ก็ต้องบอกว่าไม่มีไรจะแนะนำค่ะ เพราะมีพี่ๆได้แนะนำไปเกือบหมดแล้วถึงวิธีการต่างๆ สิ่งเดียวที่ดิฉันอยากบอกคือขอให้คุณมีกำลังใจและมีสติให้มากๆในการแก้ปัญหาหนี้ น่ะค่ะ หาทางออกสำหรับตัวคุณที่คิคว่าใช่ที่สุด เอากำลังใจจากสิ่งที่คุณได้ดูแลคุณพ่อและคุณแม่ มาเป็นกำลังใจให้สามารถขับเคลื่อนพลังกายพลังใจเพื่อแก้ไขหนี้ ที่ผิดพลาดมา ขอเป้นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณผ่านพ้นหนี้ต่างๆไปได้ด้วยดีน่ะค่ะ :สู้ๆ:

ขอบคุณมากครับคุณ kitsawan ที่เป็นกำลังใจและเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ ตอนนี้ถึงคิวสำนักงานกฏหมายทยอยโทรเข้ามาบ้างแล้วแต่คุยดีครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43361 โดย GDOS257

jang2013 เขียน: สวัสดีค่ะ เราก็หนี้ล้านup เหมือนกัน หยุดจ่าย มาจะครบ3 งวดแล้ว มีหลายที่ชวนประนอมหนี้แล้ว
เพราะบอกว่าปัญหาคงระยะยาว ยังพูดจาดีทุกที่แหละ ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาจ่ายซักที่เลยค่ะ เงินต้องใช้ประคองธุรกิจ
ของตัวเองไปก่อน ครอบครัวอีกค่ะ เครียดมากค่ะ :vomit:

ยังงัยก้อเป็นกำลังใจให้นะครับ บอกเลยว่าทุกสายพูดจากับผมดีเพียงแต่ต้องทำตามระบบ บางสายคุยกันจนแค่สวัสดีแล้ววางสายเลยครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43362 โดย GDOS257

tomyumkung เขียน: ktc ไม่ค่อยโทรจิก พูดสุภาพ เฉลี่ยเดือนละครั้งเห็นจะได้

ที่เป็นแบบนี้ เพราะส่วนลดไม่สวยครับ

หลัง ๆ นี่ ข้อเสนอดีที่สุดก็คือ ลดดอก 100 % ในกรณีจบกันที่งวดเดียว

หากจ่ายเป็นงวดก็จะลดหลั่นลงไป

เป็นกำลังใจให้ครับ

ความกตัญญูของพี่ จะนำพาพี่พ้นจากวิกฤตครั้งนี้แน่นอนครับ

สู้ ๆครับ

^^

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆสำหรับคำแนะนำและมิตรภาพที่ดีเสมอมา ทุกสายคุยดีหมดครับ เพราะผมไม่มีเป็นแบบนี้เค้าบอกว่าการงานดีและฐานเงินเดือนดี ต่อให้ติดเครดิตบูโรก้อผ่านครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43363 โดย GDOS257

Dumb เขียน: สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้อีกคน พร้อมทั้งเป็นกำลังใจตัวเองด้วยค่ะ ตอนนี้ตุ้มๆ ต่อมๆ เพราะกำลังจะเริ่ม หยุดเดือนแรกค่ะ

ขอบคุณมากครับคุณ dumb เริ่มเลยครับ ผมศึกษาข้อมูลในนี้ไม่นานแต่ต้องอ่านอย่างตั้งใจก้อเห็นโอกาสเป็นไปได้จริงๆครับ บางรายยังแอบบอกผมเลยว่าเป็นแบบนี้พอเข้าเดือนที่หกก้อจะมีการเสนอ h/c เองครับ ผมแอบดีใจเล็กๆและขอบคุณหัวหน้าคนนั้นไปครับ สู้ๆครับต้องเริ่มถึงจะสำเร็จครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43393 โดย nat1234
:สู้ๆ: :สู้ๆ: เข้ามาให้กำลังใจค่ะ....สู้ๆ นะคะ....ถาเราตั้งใจจริงซักวันเราจะผ่านมันไปได้ด้วยดี :สู้ๆ: :สู้ๆ:

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43404 โดย winwin

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43891 โดย GDOS257

nat1234 เขียน: :สู้ๆ: :สู้ๆ: เข้ามาให้กำลังใจค่ะ....สู้ๆ นะคะ....ถาเราตั้งใจจริงซักวันเราจะผ่านมันไปได้ด้วยดี :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณคุณ nat1234 มากครับ ตอนนี้มีแต่่โทรมาแค่สวัสดีและทักทายแล้วก้อวางสายไปครับเพราะเค้าถึงถึงปัญหาและแค่ทำตามระบบเท่านั้นเอว มีเพียงเจ้าใบโพธิ์สีม่วงวันนึงเกิดเผลอพูดออกมาว่าไม่กลัวถูกฟ้องเหรอ ผมเลยตอบกลับไปว่าผมคงต้องฟ้องคุณก่อนมั้งในข้อหาข่มขู่ หลังจากนั้นก้อรีบขอโทษขอโพยแล้ววางสายไปเลยครับ ชักเริ่มสนุกกับมันซะหล่ะครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43892 โดย GDOS257

winwin เขียน: ชาวแสนสาหัสมาให้กำลังใจ...สู้ ๆ คับ

ขอบคุณมากครับสำหรับน้ำใจที่ชาวเราให้กันเสมอมา รู้สึกอบอุ่นกับบ้านหลังนี้จริงๆ ที่มีพ่อบ้านระดับมือพระกาฬอย่างพี่นกกระจอกเทศและอีกหลายๆท่านในนี้

ตอนนี้ KTC เสนอลดดอกเบี้ยบัตรเครดิตเหลือ 2.5% และบัตรกดเงินสดเหลือเพียง 1% แต่ผมก้อทำตามที่อ่านคือไม่สามารถทำตามได้เนื่องจากภาระและทุกวันนี้ก้อเพราะดอกเบี้ยนี้แหละ เค้าแค่แจ้งว่าทำตามระบบและเข้าใจผมเป็นอย่างดี บอกให้รอเวลาแล้วจะกลับมานำเสนออีกระดับนึง รอและรออย่างเดียวครับ Citi ก้อได้แต่แจ้งให้รักษาประวัติแถมยังจะเพิ่มวงเงินเพื่อให้ผมกดออกมาได้อีก ผมบอกว่าไม่ต้องสร้างหนี้เพิ่มและดอกเบี้ยที่โดนกินมานาน เค้าแค่ทำตามระบบเช่นเดียวกันครับ ตอนนี้ก้อเก็บเงินเดือนละ 20,000 บาทต่อเดือนไปเรื่อยๆก่อนครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44369 โดย GDOS257
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน วันนี้ขอเข้ามาอัพเดทสถานการณ์กันครับ ช่วงนี้มีแต่นอนแบงค์ทึ่มาทวงบ่อย โดยเฉพาะตอนนี้เริ่มมาเสนอส่วนลดดังต่อไปนี้

-Central Master Card จากยอด โดยประมาณ 180,000 ตกลงจะขอให้เราจบอยู่ที่ 95,000 บาทครับแต่ต้องชำระภายในเดือนนี้เลยจากธรรมมะศิริ

-Central Exclusive Cash จากยอด โดยประมาณ 240,000 สามารถจัดได้อยู่ 140,000 ต่อไปได้เลยแต่ว่าผมจะไม่ไหวเอา
แต่เค้าก้อยังบอกว่าทำได้สูงสุดแค่นี้ และไม่สามารุเกิน 50% แน่นอน(เลยพยายามกดอยู่ 110,000 แต่ไม่ยอมท่าเดียว)
แต่กลับคิดว่าปิดได้ก้อปิดครับ มาเร็วก้อเคลมเร็ว บอกที่บ้านว่าเคลียร์ก้อจะเป็นไทแล้วครับ

ได้เรื่องยังงัยจะพยายามมาอัพเดทนะครับ ขอบคุณมากครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45382 โดย GDOS257
ขออัพเดทสถานะการเงินครับ

-Central Master Card ตกลงได้ปิดอยู่ที่ 93,000 จากยอดล่าสุด 187,000 ผ่อนชำระ 3 งวดเจ๋งมาก เป็นใบแรกเลยครับ ได้หนังสือลดหนี้ปิดบัญชีเรียบร้อยกับ Dhammasiri. ครับ
-Central Exclusive Cash กำลังจะปิดตามเจรจาจบอยู่ที่ 127,000 จากยอดล่าสุด 256,000 ผ่อนชำระ 3 เดือน ทางสน.กฏหมาย Leader จะดำเนินการส่งเรื่องเพื่อออกหนังสือลดหนี้ได้ในสัปดาห์หน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดครับ
-Citi M Visa จากยอดล่าสุด 16,000 ให้ได้เต็มที่ 11,000 เอง ผมขอไป 10,000 แล้วจบเลย ทาง BES บอกต้องอาศัยเวลาตอนนี้ไม่มีขอเสนอพิเศษ
-SCB Beyond / SCB Speedy Cash เรื่องจาก Profess มาอยู่ที่ U.P. Collection บอกว่าทราบเรื่องทั้งหมดแล้วกำลังหาข้อสรุปในการลดหนี้จากเกือบ 400,000 แต่ไม่มีทางเกิน 50% แน่นอน จะแจ้งกลับโดยเร็ว
-KTC ทั้งสองบัตรไม่ตามเลย ดีจังครับ

ตอนนี้ขายรถใหญ่แล้วเปลี่ยนเป็นอีโคคาร์แทนครับ มีเงินปิดยอดด้วยประหยัดค่าใช้จ่ายค่าน้ำมันได้เยอะเลยครับ อย่างที่พี่ๆในนี้บอกเลยไม่มีอะไรตายตัว ต้องอ่านแล้วปรับใช้ให้เหมาะกับสภาพคล่องของแต่ละคนเอง ตามคอนเซ็ปที่พี่ๆว่ากดไปเลยเยอะๆ :ลั่ลล้า:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45394 โดย iamjeep
สวัสดีครับคุณ GDOS257

ยินดีด้วยนะครับที่เริ่มมีข่าวดีมาบ้างแล้ว ผมเพิ่งจะเริ่มกับยอดหนี้ 10 ล้าน Up ครับ (รวมบ้านกะรถ) และตัดสินใจขายทุกอย่างเพื่อปลดหนี้ให้หมดเช่นกัน จะคอยติดตามความคืบหน้าเรื่อยๆนะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45409 โดย BBB
คุณ GDOS257 ลองรีไฟแน๊นซ์บ้านมั๊ยครับ?

ที่แนะนำแบบนี้เพราะเห็นว่าปกติก็ผ่อนบ้านอยู่แล้ว และน่าจะผ่อนมาระยะเวลาพอสมควร หากเอาบ้านรีไฟแน๊นซ์แล้วได้เงินก้อนมาปลดหนี้บัตร หนี้ทั้งหมดจะไปรวมเป็นก้อนเดียวและมีระยะเวลาผ่อนยาวนานขึ้นเยอะครับ จะได้ผ่อนสบายๆได้

อย่างไรก็ตาม เห็นว่ากำลังแก้ปัญหาไแได้ด้วยดีแล้ว คงไม่ต้องรีแล้วมั้งครับ ยินดีด้วยนะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45539 โดย GDOS257
ขอบคุณมากครับคุณ iamjeep และ BBB ที่เป็นกำลังใจให้ครับ เรื่องบ้านผมได้ทำการประกาศครับ แต่อย่างว่าช่วงเศรษฐกิจไม่แน่นอนคงต้องอีกสักพักผมว่า สำหรับคุณ iamjeep ผมมั่นใจว่าจะต้องก้าวผ่านอุปสรรคไปได้แน่นอน สู้ๆนะครับ ผมก้อพยายามเช่นกันครับ :cheer:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45541 โดย Saku
เป้นสมาชิกใหม่ค่ะ มาให้กำลังใจด้วยคน สู้ๆๆนะคะ สาคูเพิ่งจะเริ่มค่ะ แต่จะผ่านมันไปด้วยการใช้สติที่สุดค่ะ ขอบคุณนะคะที่แชร์เสถานการณ์ให้ฟังเลยทำใหสาคูมีกำลังใจมากโขเลยค่ะ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.009 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena