ชาตินี้ต้องหมดหนี้ให้ได้

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94427 โดย IndyGirL

lew2520 เขียน: ตอนนี้ทำการปิดบัตรไปหลายรายการแล้วค่ะ แต่ยังเหลืออีก 3 รายการ ที่มีปัญหาอยู่ ดังนี้
1.สินเชื่อเงินสด กรุงศรีสไมล์แคช เค้าเสนอ HC 80,000 จากยอด 160,000
2.รถยนต์คันที่ 1 ผ่อนกับกรุงศรีออโต้ แต่ผ่อนไม่ไหว คืนรถไปแล้ว แต่ยังมีส่วนต่าง เคยจ่ายส่วนต่างอยู่เดือนละ 1,000 แต่ช่วงหลังจ่ายไม่ไหว เลยต้องหยุดจ่าย เมื่อเดือนเมษายนมีเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอ HC 85,000 จากยอด 160,000
3.รถยนต์คันที่ 2 ผ่อนกับไทยพานิชย์ ผ่อนไม่ไหว เลยคืนรถ มีส่วนต่างประมาณ 200,000 แต่ตอนนี้ขึ้นมาเป็น 400,000 แล้ว มีคนโทรมาแต่บอกว่ายังไม่มีก็เงียบหายไปค่ะ

อยากจะรบกวนสอบถามค่ะ บริษัททวงหนี้ที่กรุงศรีขายหนี้ไปข้อที่ 1(ที่เสนอ HC 80,000) เค้าบอกให้เราไปกู้เงินบริษัท resolution way มาปิดหนี้เค้า เพราะบริษัทฯนี้เค้าจะช่วยคนติด black list เราควรเชื่อเค้ารึป่าวคะ

ตอนนี้เงินเดือนประมาณ 45,000 บาท แต่ติดว่าต้องจ่ายหนี้นอกระบบ ก็หมดเงินเดือนแล้ว ไหนจะค่าบ้านอีก 13,630 ต่อเดือนอีก

รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

indy เคยได้คำแนะนำจากคนทวงให้ไปกู้ resolution อะไรนี่เหมือนกันคะ แต่ไม่ได้ทำเพราะคิดว่าต้องมีอะไรไม่ชอบมาพากลแน่นอน มีเหรอมาปล่อยกู้ให้ลูกหนี้ที่ติดแบลคลิส เอาจริง ๆ ส่วนลด สไมล์แคชก็สวยงามนะคะ 50% เลยทีเดียว

หนี้นอกระบบเอง Indy ก็มีนะคะ แต่เจรจาขอผ่อนแต่ต้นแล้วดอกเบี้ยเป็นไม่จ่ายแล้ว ไม่ไหวจริง ๆ ก็อ้อนวอนขอเค้าตรงๆ คะเจ้าหนี้ที่ไหนก็อยากได้เงินลองเจรจาดูคะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94429 โดย tandayya24
สู้ๆนะค่ะ ตอนนี้ ของซอร์ หนี้ก็เน่ามามากว่าแล้วค่ะ ประมาณ เกือบ 6 ปี
ตอนนี้ เริ่มฟื้นตัว จะไปใช้หนี้เค้าแหละ เพราะว่าจะซื้อรถ เลย เคลียให้หมด
กะว่า สิ้นปีต้องหมด สู้ๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94432 โดย Ninggie_2002
รบกวนนิดนึงครับ
คืนรถยังงัยเหรอครับของกรุงศรีครับ
เพราะผมก้ออยากจะคืนแล้วครับ
เพราะกะจะเอาเงินส่วนนี้มา H/C
รบกวนบอกด้วยครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94461 โดย lew2520

Ninggie_2002 เขียน: รบกวนนิดนึงครับ
คืนรถยังงัยเหรอครับของกรุงศรีครับ
เพราะผมก้ออยากจะคืนแล้วครับ
เพราะกะจะเอาเงินส่วนนี้มา H/C
รบกวนบอกด้วยครับ

ทางกรุงศรีออโต้เค้าติดต่อมาเองน่ะค่ะ เราบอกเค้าว่าจ่ายไม่ไหวเค้าก็เลยมาเอาคืนไปค่ะ มีเอกสารให้เซ็นต์และตรวจสภาพรถก่อนคืนค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.428 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena