ผมหมดหนี้แล้วครับ สู้กันมาเกือบ 5 ปี สู้ๆนะครับเพื่อนๆ ปิดทุกบัตรเรียบร้อย Hair Cut ทุกใบ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47453 โดย mmsvs

mmsvs เขียน: เอกสารลดหนี้กรุงศรี มาแล้วครับ

ปิดบัตรใบที่1 บัตรเครดิตคกรุงศรีอยุธยา
ระยะเวลาหลังหยุดชำระหนี้ 5 เดือนกว่า
เงินต้น 50,000
ยอดปัจจุบัน 56,796
เงินที่ต้องชำระ 29,000 บาท แบ่งจ่าย 2 งวด เดือนละ 14,500
ส่วนลดที่ได้ 48 % ครับ

รูปขึ้นแล้ว สู้ๆนะครับ ขอให้เพียงอดทน และประหยัด เก็บตัง รอวันที่เราเป็นไทยครับ

ไฟล์แนบ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47660 โดย mmsvs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61783 โดย mmsvs
ช่วยดูหน่อยครับ ของจริงไหม ต้องจ่ายภายในวันนี้แล้วครับ ทำไมให้จ่ายในบัญชีสำนักงานกฎหมาย ทำไมไม่จ่ายที่ธนาคาร

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61784 โดย mmsvs

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61795 โดย mmsvs
up date ไม่ได้เข้ามานาน 1 ปีได้

ตอนนี้ใบที่ 1

ปิดบัตรใบที่1 บัตรเครดิตคกรุงศรีอยุธยา
ระยะเวลาหลังหยุดชำระหนี้ 5 เดือนกว่า
เงินที่ต้องชำระ 29,000 บาท แบ่งจ่าย 2 งวด เดือนละ 14,500

กรุงศรี ปลดไปนานแล้ว ต้นปีที่แล้ว

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61796 โดย FFM

mmsvs เขียน: up date ไม่ได้เข้ามานาน 1 ปีได้

ตอนนี้ใบที่ 1

กรุงศรี ปลดไปนานแล้ว ต้นปีที่แล้ว

ของผมรอปลดบัตรกรุงศรีอยู่ครับ เงินต้น 68,000 ยอดปัจจุบัน 72,000 ให้ส่วนลดเหลือ 42,000 ผ่อนได้ 6 งวด งวดละ 7,200 แต่ยังไม่ได้ตกลงครับ เพราะคิดว่ายอดผ่อนยังเยอะ อยากได้ส่วดลดลงอีก จะได้ผ่อนน้อยลง

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61797 โดย mmsvs
ใบที่ 2 กสิกรไทย บัตรเครดิต

ปิดบัตรใบที่2 บัตรเครดิตกสิกรไทย
ระยะเวลาหลังหยุดชำระหนี้ 1ปี 5 เดือน

เงินต้น 48,503
ยอดปัจจุบัน 59,006
เงินที่ต้องชำระ 30,000บาท 1 งวด
ส่วนลดที่ได้ 49 % ครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61798 โดย mmsvs
ผมน่าจะโค้งสุดท้ายแล้ว ตอนนี้ เหลือ อีก 4 ใบ ครับ

ทั้งหมดหยุดมาได้ 1 ปี 5 เดือน ครับ ชีวิต สบายๆ อย่าไปเครียดกับหนี้ นะครับ สู้ๆ

ต้นปี ขออีกใบ ครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61803 โดย wanno

mmsvs เขียน: ใบที่ 2 กสิกรไทย บัตรเครดิต

ปิดบัตรใบที่2 บัตรเครดิตกสิกรไทย
ระยะเวลาหลังหยุดชำระหนี้ 1ปี 5 เดือน

เงินต้น 48,503
ยอดปัจจุบัน 59,006
เงินที่ต้องชำระ 30,000บาท 1 งวด
ส่วนลดที่ได้ 49 % ครับ

ของกสิกร ต้องแฟกซ์บัตรประชาชนกับสลิปเงินเดือน ไปขอส่วนลดมั้ยคะ

พอดีของโอ๋เค้าให้แฟกซ์ไป ส่งแฟกซ์ไปเมือวันพฤหัส ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย

ขอบคุณค่ะ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61818 โดย mmsvs
ถึงคุณ wanno

ผมก็ Fax ไป ทั้งบัตรประชาชน ขีดคล่อม ใช้ในการขอส่วนลดปิดบัตรเครดิตบัญชีกสิกรไทยเท่านั้น (เขียนไปในบัตรเลยนะครับ ให้ทับชื่อ นามสกุล ครับ) และ ใบหนี้ของเจ้าอื่นๆ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61819 โดย wanno

mmsvs เขียน: ถึงคุณ wanno

ผมก็ Fax ไป ทั้งบัตรประชาชน ขีดคล่อม ใช้ในการขอส่วนลดปิดบัตรเครดิตบัญชีกสิกรไทยเท่านั้น (เขียนไปในบัตรเลยนะครับ ให้ทับชื่อ นามสกุล ครับ) และ ใบหนี้ของเจ้าอื่นๆ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ mmsvs

แฟกซ์บัตรประชาชนไปกับสลิปเงิืนเดือนค่ะ ขีดคร่อมแล้ว

เค้าต้องการใบแจ้งหนี้เดือนกันยายนเจ้าอื่นซึ่งโอ๋ไม่่มีแล้ว เค้าเลยขอสลิปเงินเดือน ได้แต่หวังว่าจะโอเค

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61833 โดย mmsvs
สอบถาม หน่อยนะครับ คือ การขาดอายุความนี้ ถ้ากรณ๊ได้ขึ้นศาล ผมสามารถนำใบ ส่งข้อมูลเครดิตแห่งชาติที่ ออกจากแบงค์เอง เป็นหนังสืออ้างอิ้งได้ไหมครับ

ดังตัวอย่าง แจ้งครบเลยครับและออกจากแบงค์โดยตรงด้วย สามารถนำวันผิดชำระอันนี้มาต่อสู้ศาลได้ไหม ครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #78561 โดย mmsvs
อัพเดท

ตอนนี้เหลือ 4ใบ
กสิกร บัตรกดเงินสด 1 ใบ ถูกขายหนี้ไปให้ บริหารสินทรัทพย์ ไชโย
SCB 2 ใบ
ธนชาติ 1 บัตรเคดิต ใบ ถูกขายหนี้ไปให้ JMT

ตอนนี้ ถูก SCB ฟ้อง รวมสองใบ หมายศาลนัด 8 ธค 58 กำลังรวบรวมข้อมูลเพื่อสู้คดีครับ เรื่องขาดอายุความ ผลเป็นยังไง เดียวสรุปแจ้งให้อีกทีครับ ตอนนี้ติดต่อทนายเรื่องเขียนคำให้การไว้แล้ว หลังวันขึ้นศาลจะมาแจ้งผลครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #83476 โดย mmsvs
SCB ฟ้อง รวม 2 ใบ บัตรกดเงินสด speedy cash กับ บัตรเครดดิต หลังจากขึ้นศาล ยื่นสุ้คดีเรื่องอายุความ ขึ้นศาลให้การ และรอคำพิพากษาออกมา สรุปแพ้คดี ไม่ขอระบุรายละเอียดนะครับ เพราะของผมมี รายละเอียดเยอะ

ที่จริงโดนฟ้อง 2 บัตรรวมดอกเบี้ย ประมาณ 170,000 ระยะเวลาประมาณตั้งแต่หยุดจนถึงวันที่ศาลตัดสิน2 ปี 7 เดือน แต่ศาลพิพากษาตามรายละเอียดด้านล่าง แต่ปิดไปจากยอดฟ้องไม่เสียดอกเบี้ย ก็ยังดีลดไปหลายบาทครับ ถ้าผ่อนคงเยอะมาก

ปิดไปอีก 2 บัตร

บัตรเครดิต SCB
เงินต้นวันที่หยุด 70,026 บาท
ยอดพิพากษา 70,046.69 บาท พร้อมดอกเบี้ย 15% ต้้งแต่วันที่ 23 พย 56
ยอดที่ชำระปิด 53,000 บาท 1 งวด
ได้ส่วนลดคิดจากยอดเงินต้นพิพากษา 24%

บัตรกดเงินสด speedy cash
เงินต้นวันที่หยุด 51,281 บาท
ยอดพิพากษา 53,803.47 บาท พร้อมดอกเบี้ย 15% ต้้งแต่วันที่ 3 กค 56
ยอดที่ชำระปิด 42,000 บาท 1 งวด
ได้ส่วนลดคิดจากยอดเงินต้นพิพากษา 23%

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94703 โดย mmsvs
อัดเดทหน่อย ไม่เข้ามาเป็นปี

ตอนนี้เหลือ 2ใบ
กสิกร บัตรกดเงินสด 1 ใบ ถูกขายหนี้ไปให้ บริหารสินทรัทพย์ ไชโย
-- ส่วนใบกสิกร ตั้งใจถ้ามีเงินเหลือ จะไปปิดให้เรียบร้อย จะได้สิ้นสุดกันเสียที ถ้ามีตัง โทรมาบอกส่วนลดแต่ยังแพงๆ

ธนชาติ 1 บัตรเคดิต ใบ ถูกขายหนี้ไปให้ JMT -->ถูกขายไปอีกต่อให้สำนักงานกฎหมาย ใบนี้ขาดอายุความแล้ว
ใบนี้สำนักงานกฎหมายโทรเข้ามาแย็บ แบบกวนปราสาท พูดออกแนวกวน พูดบอกอยากรู้ว้าเป็นลูกผู้ชายไหม ทำเป็นบอกจะยึดทรัยท์ ผมก็ไม่เป็นไร ผมรับทุกสายโทรศัพท์ละ บอกทำตามระบบเลยครับ

ปีหน้าผมคาดว่าจะหมดหนี้ ทุกบัญชีให้ได้ ตอนนี้ชีวิตดีขึ้นเยอะ ไม่เคยอายต่อเจ้าหนี้รายไหนทั้งนั้น เจอมาเยอะ ขึ้นศาลสู้คดีก็ผ่านมาหมดละ 555 สู้ๆทุกท่านที่มาใหม่และเพื่อนๆเก่า

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101831 โดย mmsvs
หายไปนานมาก ผมกำลังจะถึงจุดสุดท้าย จะหมดหนี้แล้วครับบบบ

กสิกร บัตรกดเงินสด 1 ใบ ถูกขายหนี้ไปให้ บริหารสินทรัทพย์ ไชโย บัตรนี้ โดนฟ้องจนได้ ตอนแรกนึกว่าจะไม่ฟ้องผมแล้ว ถ้าเกิน เดือนมิถุนายนจะขาดอายุความ 5 ปีแล้ว ดันชิงฟ้องผมก่อน (นึกว่าหวานหมูซะแล้ว) เครติบุโรผมหายจากระบบหมดแล้วทุกใบนานแค่ไหนคิดดู

บริหารสินทรัทพย์ ไชโย ฟ้อง (ขนาดซื้อหนี้เน่ามานะนี้) ขี้นศาลเดือน มิย 61
ยอดหยุด 64,000 ยอดฟ้อง 137,000 บาท ดอกเบี้ยทบต้นทบดอก มาเกินเงินต้นอีก โหดร้ายจริง

ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่จะ Hair cut แบบถูกๆ หรือ ขอผมจะขออำนาจศาลตัดสินให้ลดดอกเบี้ยให้น้อยลงจะได้ไหม

สอบถามผู้รู้ ดอกเบี้ยเกินเงินต้นแบบนี้ เราสามารถแย้งอะไรได้ไหม มีหนทางอะไรไหม และที่สำคัญเขาซื้อหนี้เน่ามาด้วยสิ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101880 โดย ReFreshZzz

mmsvs เขียน: หายไปนานมาก ผมกำลังจะถึงจุดสุดท้าย จะหมดหนี้แล้วครับบบบ

กสิกร บัตรกดเงินสด 1 ใบ ถูกขายหนี้ไปให้ บริหารสินทรัทพย์ ไชโย บัตรนี้ โดนฟ้องจนได้ ตอนแรกนึกว่าจะไม่ฟ้องผมแล้ว ถ้าเกิน เดือนมิถุนายนจะขาดอายุความ 5 ปีแล้ว ดันชิงฟ้องผมก่อน (นึกว่าหวานหมูซะแล้ว) เครติบุโรผมหายจากระบบหมดแล้วทุกใบนานแค่ไหนคิดดู

บริหารสินทรัทพย์ ไชโย ฟ้อง (ขนาดซื้อหนี้เน่ามานะนี้) ขี้นศาลเดือน มิย 61
ยอดหยุด 64,000 ยอดฟ้อง 137,000 บาท ดอกเบี้ยทบต้นทบดอก มาเกินเงินต้นอีก โหดร้ายจริง

ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่จะ Hair cut แบบถูกๆ หรือ ขอผมจะขออำนาจศาลตัดสินให้ลดดอกเบี้ยให้น้อยลงจะได้ไหม

สอบถามผู้รู้ ดอกเบี้ยเกินเงินต้นแบบนี้ เราสามารถแย้งอะไรได้ไหม มีหนทางอะไรไหม และที่สำคัญเขาซื้อหนี้เน่ามาด้วยสิ

H/C มันทำได้ตลอดชีวิตอยู่แล้วครับ แต่อยู่ที่ว่าคุณจะวางแผนรับมือแบบไหน กลับไปอ่านเรื่องนี้ ครับ
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

**** หวังว่าคงเข้าใจในสิ่งที่ผมอยากจะบอกคุณนะครับ ****

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102259 โดย mmsvs
ขอบคุณครับ. ตอนนี้ได้ไปปรึกษาคุณอาไพโรจน์ และ เขี้ยนคำให้การเรื่องดอกเบี้ยหลังจากยกเลิกสัญญา แล้ว ปรับเกินอัตราที่กฏหมายกำหนด. เพื่อให้ศาลช่วยลดดอกเบี้ย ขึ้นศาล 5มิย. 61. เดียวจบแบบไหนจะมาเล่าให้ฟังครับ

ขอให้ทุกคนที่เป็นหนี้ และเพิ่งเริ่มหยุดกัน. สู้ๆนะครับ. เพราะผมเมื่อ5ปีทรฝี่แล้วก็สถานการณ์เดียวกับพวกคุณ. จนวันนี้ถึงบัตรใบสุดท้ายผมแล้ว. และผมจะปิดบัตรใบนี้และจบมันครับ. สู้ๆ.ครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103033 โดย mmsvs
ใบที่สุดท้าย กสิกรไทย บัตรกดเงินสด

ปิดบัตรใบที่สุดท้าย บัตรกดเงินสดกสิกรไทย
ระยะเวลาหลังหยุดชำระหนี้ 4 ปี 9 เดือน

เงินต้น 60,000
ยอดฟ้อง 137,000
เงินที่ต้องชำระ 80,000บาท 1 งวด
ส่วนลดที่ได้ 41 % ครับ

ผมชำระหนี้ใบสุดท้ายเรียบร้อยครับ

หลังจากศาลนัดเมือ่วันที่ 5 มิย 61 ไปยืนคำให้การสู้เรื่องดอกเบี้ย ได้เลื่อนออกไป 1 เดือน

แต่วันนั้นทางผมได้คุยกับทนายโจทย์ และบอกว่าขอปิดบัญชีมีส่วนลดเท่าไร

เย็นวันนั้นเลยทาง ชโย ได้โทรมา ต่อรอง จากยอดฟ้อง 137,000 บาท ต่อลองกันจบกันที่ 80,000 บาท ขอใบปิดบัญชีทางเขาส่งมาให้ทางแฟ็ก และก็ไปจ่ายตังที่แบงค์เรียบร้อย

ตอนแรกผมขอผ่อน 2 งวด พอดีกัดฟัน ใบสุดท้ายจ่ายไปเลย จะได้จบ สรุป จ่ายงวดเดียว จบเลย
ตอนนี้ผมเป็นคน ไม่มีหนี้บัตรเครดิต แล้วครับ สู้มาก 5 ปีได้ จากวันแรกที่จัดสินใจหยุด จบกันเสียที

เดียวทางทนายโจทย์ จะไปถอนฟ้องเอง ในนัขึ้นศาลดถัดไป เดือนหน้า

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103082 โดย PMJJ
เก่งมากเลยคะ กำลังเริ่ม หยุดจ่าย ก.ค.2561 นี้ เข้ามาอ่านกระทู้ เกือบทุกวัน อ่านแล้วอ่านอีก
หลายๆกระทู้ ให้กำลังใจตัวเอง และดูคนที่เค้าปิดหนี้ได้หมด ไม่มีหนี้ แค่ฟังก็ชื่นใจ เราต้องมีวันนั้นมั่ง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.001 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena